Chút cơ bản về Instant Camera

ken0106
11/6/2012 8:27Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocquoc87
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay, kiểm thử một cái về xài chơi...hehe
Mình vào thăm quê bác có chụp lại 1 tấm hết 25k (hồi đó thôi, giờ chắc tầm 50k quá). Chỉ thắc mắc một tí về điều kiện bảo quản: thấy mấy chị thợ ảnh vác máy đi suốt ở ngoài trời tìm khách, mà ở Nghệ An chắc nhiệt độ phải hơn 40 ấy nhỉ?
n014latoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn giới thiệu cái gì thì đi vào vấn đề chính luôn đi, cứ dài dòng lề mề như mấy thằng tập viết bài, cứ rào trước đón sau mệt người
Ông chủ thớt này chắc chưa bao giờ xài máy Scan?
Bây giờ người ta Scan những tấm ảnh chụp từ 30-40 chục năm trươc rồi up lên mạng đầy nè.
Về bản chất, máy Scan giống như máy chụp ảnh vậy, nó chụp lại tức thì nội dung cần Scan rồi lưu lại thành File ảnh.
Nên nếu nói"ảnh chụp lấy liền là một tấm duy nhất" là không chính xác.
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@bless_you Hi. Mình có một máy Scan khổ A3 đây, không biết bạn từng thấy máy khổ này chưa nhỉ? Có cả tính năng scan film âm bản thành hình màu, không biết bác có nghe qua công nghệ này chưa?
Ara and Era
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai kêu ngu chịu chứ bỏ ra đống tiền này vác con này về chụp ra ảnh nhỏ xíu và ko phơi sáng dc, chụp đêm càng thêm đuối. Thà mua con máy in ảnh canon xách theo bỏ vô túi, nếu cần rửa cắm cáp vô chờ 2p là có hình. Và nhất là khoản "sai 1 ly ...đi 30k"
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
hj, giá mà có tiền mua cái thj cũng thick, nhưng thôi. bằng lòng với em nikon d90 vậy
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
sau này cài cái chip vào mắt, nháy nháy 2 cái là tự chụp ảnh luôn, như trong phim Mission impossible Ghost Protocol. Xong rồi ảnh chui ra đằng miệng. haha 😆
nvk155
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi nhe. Thế chụp ảnh xong, rồi lấy máy ảnh số ra chụp lại tấm ảnh ý thì cái ảnh ý có tính là duy nhất không ??? 😁
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@nvk155 Vậy chẳng phải cả 2 tấm ảnh đều là duy nhất hay sao?
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ thớt đã có lòng giới thiệu mà sao nhiều anh em vô ném đá thế? ~~
cái này chụp dc cùng VIP thì xin chữ ký lên ảnh luôn,. quá tiện
kvnight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hay! Nhưng phải chi giá film rẻ chút thì ok chứ nghe 200k 1 tấm như bác Olivander nói thì thôi có tiền mua máy về ngắm chơi chứ sao chụp nổi! kiểu này dẫn ng iu đi dã ngoại "chộp" 10 kiểu mất toi 2tr! haizzzzz! Nhưng dù sao mình vẫn thích Instant cam vì ý nghĩa và sự trải nghiệm mà nó mang lại!
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
@kvnight Bác hiểu nhầm rồi. 200k/pack film. Mỗi pack film chụp được 10 tấm. Tức là tầm 20k/tấm. Loại film xịn nhất đi nữa cũng không vượt quá 30k/tấm.
kvnight
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ken0106 Thế thì mình phải tậu 1 em thôi! với cái giá ấy thì cũng không đắt hơn ảnh rửa ra từ máy kĩ thuật số bao nhiêu! mà nó hơn được cái ý nghĩa và sự nhanh chóng! tốt rồi!
nhoemmatroi
ĐẠI BÀNG
12 năm
hồi lớp 8,lớp 9 xem chuyện tình Paris thấy mà mê luôn quyết tâm sau này đi học đại học phải có 1 cái!
hôm rồi xem giá của cái máy và film mà lại thấy nản...:S
Bài viết rất hay, cảm ơn am nhé
gianghp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc xong bài này phải mò ngay trong đống ảnh đã chụp bằng đt vài tấm mang đi rửa
Lâu lắm rồi không có cảm giác cầm quyển album lật đi lật lại rồi,ài
daty.do
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này có bạn trên http://www.analoguehouse.com đó mọi người, ai muốn mua vào tham khảo. Có cả phim lẫn ship hàng toàn quốc nhá! 😃
danghaibang
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay quá, ngôn ngữ rất gần gũi và dễ hiểu , mong rằng sẽ có nhiều bài như thế này nữa😃
hay quá...e cũng bị thích rùi...mà máy này h mua nhiu tiền hả a?
Thích bác dần rồi đấy!
khi nao ra may chup xuyen quan ao thi ban moi nhiu nguoi mua..:p
Em rất cảm ơn anh về bài viết này.... Bài viết rất hay....:X Bản thân em cũng là người bán máy ảnh này...Nhưng những điều về nó thực sự nhiều điều em chưa được biết......:X Nếu mọi người quan tâm đến dòng máy.. Xin ghé thăm shop của em.....:X

http://www.tinhte.vn/threads/1330281/

Em xin cảm ơn a.. và cảm ơn mọi người......:X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019