Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(CHUWI) Hướng dẫn Uprom, Root cài ClockWorkMod có hình minh họa

phuteo
31/7/2012 7:42Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã thử rồi nhưng không được bạn ạ, thứ nhất là tôl RKBatch tool đó ko hỗ chợ tiếng Anh cái đó mình có thể down bản khác về được, nhưng quan trọng là là mình đã thử kết nối table với máy tính mà nó ko nhận ấy.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Trang 1 hướng dẫn đầy đủ về cách cài driver và uprom rồi đấy
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Bạn nào chạy file RKBatchTool.exe mà bị lỗi như hình dưới thì nhớ rename tên tất cả các folder có lý tự ô vuông đi là ok
Có ai thử cho V80 chưa nhỉ, kết quả thế nào cho anh em đi theo với
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Bạn đừng có sợ cứ thử đi còn bảo hành mà lo gì. Mình cũng chỉ mới dùng Android được có 1 tháng thôi đó. Dòng Chuwi này rất trâu bò nên đừng lo nó chết
Tớ chạy Moroboro, nó nhận được thiết bị, khi chuyển sang update driver thì nó ko chạy nữa, ko root được, giờ nhiều phần mềm cứ bật lên nó thông báo là "ko thể khởi chạy chương trình" với lại chương trình bị tạm dừng. botay.com ko hiểu tại sao
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Đã chạy MBRB thì đâu cần update driver nữa,bạn dùng máy gì
Khi chạy oneclick nó cứ báo daemon not running là sao vậy bạn?
Minh dung V80
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
V80 đã có bạn root được rồi kìa
Bạn đó dung V8, khác mà
V8 và V80 cùng phần cứng, nhưng ko biết có khác nhau j ko.
Thế còn cái thông báo "Deamon not running. starting now on port 5..." trên SuperoneClick là ko root được à bạn?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào cài đặt/Sao lưu & đặt lại/Đặt lại về dữ liệu gốc để máy khôi phục lại tình mới rồi làm lại theo hướng dẫn nhé
Thế cái room V8 và V80 là khác nhau đúng ko bạn? Mình đã thử cài đặt lại dữ liệu gốc vài lần mà ko được rồi. Còn về vấn đề App ko khởi chạy được là do lỗi j vậy bạn?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui 2 cái này khác nhau hoàn toàn đấy nha up là tèo luôn đó. Còn App ko khởi chạy được là do lỗi phần mềm chỉ cần cài lại phần mềm đó là ok. Bạn up lại rom đi chắc rom của bạn bị lỗi rồi. Bạn lên trang chủ chọn đúng firmware cho máy mình rồi up
Hazz, dù đã cố gắng hết sức nhưng vẫn ko được, có lẽ mình ngu giời dậy
Hôm qua đã làm hết cách mà ko root đc, giờ máy vẫn ko chơi được 1 vài game và 1 vài phần mềm, chán thế ko biết
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Đã có hướng root mới các bạn xem trang 1 rồi chọn cách root cho Tablet của mình nha
Có ai hiểu về cái này ko, dịch và hướng dẫn anh em root con Chuwi V80 zoi http://bbs.chuwi.com/forum.php?mod=viewthread&tid=11052&extra=page=1
em làm đúng như hướng dẫn của bác mà nó k chịu sáng đèn ở backtool là sao 😔( vào device manager thấy nó tự nhân driver hết rồi :((
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@ryuu_chan Bạn cho cái hình, khi uprom Tablet ở trạng thái off nha, kết nối nhớ bấm giữ phím menu trước rồi mới gắn cable vào PC
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Các bạn root hay uprom thành công nhớ vào comment cho các pro khác thấy nha
có ai dùng V80 ko nhi, kết quả thành công mỹ mãn ko nhỉ?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui V80 bạn root theo cách 2 ở trang 1 nha
thanhvvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Bạn ơi phần mềm root ở cách hai không tải được
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhvvd Click vào chữ Shuame đó
thanhvvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Buổi sáng ko dc.
Chiều lại dc bạn ạ
Đang chuẩn bị test
Oke, đã root dc, thanks bạn nhé, còn cái Room, đã ai thử con V80 chưa nhỉ, có vấn đề với room đó ko nhỉ
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Có hướng dẫn ở trang 1 rồi mà
Ý tớ muốn hỏi xem đã có ai thử uproom đó chưa, room đó dùng ổn định ko thôi. Tớ vừa fai đi bảo hành 1 em V80 vì tội uproom rồi
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Làm gì mà phải BH, phần cứng có vấn đề mới phải BH thôi còn phần mềm có gì đâu. Rom này không được thì chọn Rom khác miễn là đúng model là được
Hôm trước uproom 20120728 ko hiểu sao ko khởi động lại được, mà cái room bạn vừa up lên ở dạng file .zip dùng cái chương trình kia ko mở lên được bạn ạ
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Làm gì có Rom nào dạng .zip
Cái đó thì o
Cái đấy thì được rồi, nhưng cái firmware mà bạn gửi ở dạng file .zip, cái đó hình như dùng cho up từ SDcard thì fai
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Bạn đọc kỹ hướng dẫn nhé download và giải nén.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@phuteo Download lại và up nhé, rom này rom gốc nên yên tâm. Hôm trước là rom V8 nếu bạn dùng V80 thì nó sẽ bị lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019