Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(CHUWI) Hướng dẫn Uprom, Root cài ClockWorkMod có hình minh họa

phuteo
31/7/2012 7:42Phản hồi: 766
766 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không hiểu sao V9 của mình khi down apps hay duyệt web thì đột ngột tắt máy ... ko restart lại được .. phải gắm nguồn vào mới khởi động được ... trừ khi ghim sạc vào thì mới không bị tắt nguồn ... có ai từng bị và có cách sửa chữa ko ?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@okidu21 Bạn up lại firmware xem có bị nữa ko, có thể nó bị lỗi firmware
mình mới cài lại firmware và root thành công luôn rồi... mà vẫn bị mình nghĩ chắc do fần cứng wá... hic ...
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@okidu21 Đem đi đổi em khác thôi
có ai uproom cho V80 chưa nhỉ, lên tiếng đi
cái firm mình down về k có driver....
bạn up cho mình cái driver rời đc k mình dùng Chuwi v8 Dualcore
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nào down firmware về giải nén được file update.zip thì có thể tạo super user luôn đồng thời có thể xóa những app mặc định của NSX trước khi uprom (Model V80 file firmware là file update.zip)
ai uproom đc cho v80 rồi lên tiếng cho anh em ủng hộ với
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@123cungvui Không vào hang hổ sao bắt được hổ con. Mình cũng tự tìm hiểu thôi, bạn không tìm được topic thứ 2 về dòng Chuwi này đâu
@phuteo File superoneoneclick mình down về ko được. Chạy đến 99% thì máy báo lỗi Network error!
DoWn được roài, sr bạn hehe
phuteo: Cho hỏi xíu bác ơi. Có app nào back up lại rom không? Mình đã root máy rồi, sợ khi up lên rom khác, muốn quay về lại không được ấy.
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Nếu đang dùng V9 thì cài Clockwordmod ở trang 1 để backup nha
@phuteo À, em dùng V8 dual core. xin lỗi bác. V8 dual core thì up bằng tool của bác hả? Với lại em làm trên XP, bước driver sẽ ntn?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 File update của nó là dạng update.img hay update.zip
@phuteo update.img - làm theo cách 1, nhưng ko hiểu ở bước cài driver thì sẽ ntn, mình muốn hiểu mọi cái, trướckhi bắt đầu thực hiện. Tks bác!
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Mình trả lời câu hỏi này này!
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn làm đúng theo hướng dẫn chưa không có gì khó hiểu đâu
@phuteo Tại mình dùng win XP không dùng win7, nên muốn hỏi cho rõ í mà.
Tắt máy ở đây, nghĩa là tắt hẳn nguồn đúng không ạ?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 W7 hay XP thì cách cài driver cũng như nhau thôi.Tắt tablet giữ phím menu (hay volume-) sau đó mới dùng cable kết nối tablet với pc
@phuteo Cài driver không được bạn ơi! Nó không hiện ra cái unknown device như hình
Hiện tại máy đang ở chế độ safe mode.
Mình vào my computer, nhấn chuột phải chọn device manager, bên phải có cái dòng đầu tiên là Android USB devices. Có phải chọn cái này không bạn?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Khi khởi động PC vào chế độ safemode thì win sẽ load rất ít driver nên để tránh lỗi thì bạn phải làm việc ở chế độ bình thường. Tất cả những thiết bị lần đầu tiên gắn vào PC sẽ đều được win yêu cầu cài driver trừ những thiết bị thông dụng như mouse, keyboard hay những thiết bị không yêu cầu driver ngoài ra thì các nsx phần cứng sẽ luôn có 1 đĩa driver đi kèm với sản phẩm của mình. Nếu bạn vẫn không cài được thì cài đặt teamviewer rồi nhắn cho mình.
@phuteo Ý mình là, khi tắt tablet, nhấn và giữ phím menu, sau đó cắm vào PC. Những lúc đầu máy có hiện lên bảng thông báo cài driver, nhưng mình đã ko để ý, và cho qua vụ này. Sau đó, mình thử lại mọi cách để hiện lên bảng thông báo cài driver, nhưng nó ko hiện lên nữa. Kiểu này chắc phải chuyển qua 1 máy khác. Hoặc nếu bạn có file *exe nào cài trực tiếp luôn thì cho mình xin nhé.
Chế độ safe mode là ở trên tablet chứ ko phải trên PC. Mình nhấn và giữ nút menu sau đó cắm vào thif máy tự khởi động ở chế độ safemode trên tab. Đúng là ngay từ lần đầu tiên khi cắm tab vào là win đã yêu cầu cài driver rồi, ko biết mình bấm cái j , mà bây giờ ko hiện lên bảng thông báo này nữa.
A phuteo oi ban co rom 4.1 cho Chuwi v9 khong cho minh xin voi😃
phuteo: Số 1 không hiện ra màu xanh lá, mà hiện ra màu hồng, là sao bạn?
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Để back up rom bạn thử tìm ClockWorkMod for RK3066 nhé!
@lanhthuan Nói vậy là bạn đã mua con này và up rom rồi hả? Có nick chat ko bạn ơi. Mình làm nó hiện màu xanh hổng được. Cài được j rồi thì hướng dẫn mình với
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
😁
Chắc vài hôm nữa mình mới được cầm em nó!
@lanhthuan Trời, sao bác biết màu hồng là baCK UP????
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn cài Teamviewer portable đi mình hướng dẫn cho link đây http://portableapps.com/apps/utilities/teamviewer_portable hoặc làm theo hình này
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Trên Tab ko có chế độ safemode nhé đó là chế độ recovery. Bạn ko cài CWM thì vào đó được vài giây là có hình người máy báo lỗi và đơ máy phải giữ nút power vài giây cho Tab tắt đúng ko
@phuteo Máy mình hiện chữ safemode ở góc trái, mọi cái vẫn hoạt động bình thường, ko bị treo máy. Mà cho mình hỏi, khi cắm tab vào, có cần bật chế độ usb debugging ko & allow mock location ko? Khi mình bật 2 cái này lên, thì máy ko nhận, ô số 1 ko có màu gì. Khi tắt đi thì hiện lên màu hồng. Tới đây thì ko biết phải làm gì và ko dám thử liều. Mình sẽ thử trên 1 máy khác, nếu hiện lên bảng thông báo thì chỉ cần chỉ đường dẫn đến đúng driver. Hy vọng là sẽ ok. Ko thì sẽ teamviewr nhờ bạn nhé. Tks!
tuanbode
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi là sao số imei ở vỏ sau và ở phần about tablet của con v80 lại khác nhau nhỉ?
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Bật usb debugging & allow mock location chỉ dùng khi root thôi còn khi uprom thì máy đã tắt rồi.
@phuteo Hic, nếu máy đã tắt, tắt nguồn thực sự nhé. Khi mình cắm Usb vào, thì nó tự khởi động luôn. Vậy là sao hả bạn? Vẫn tắt nguồn, nhấn phím menu và cắm cáp mà. Khi sạc, mình tắt nguồn để sạc, nhưng cắm điện vào là máy lại khởi động, ko hiểu???
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng rồi khi tắt Tab mà cắm sạc nó sẽ tự khởi động Tab, còn nếu muốn cắm nguồn mà máy ko tự khởi động (uprom) thì trước khi gắn cable usb nối với PC phải giữ phím Menu
@phuteo Haiz, máy v8 dual core, có những phím như thế này, nút volume + & volume -, nút nguồn, những phím này thì đã rõ nhé. Bên trái có 2 phím, back, phím còn lại có 3 gạch ngang --- sếp chồng lên nhau nhé. Có phải giữ phím đó ko? Mình giữ rồi mà vẫn khởi động mới đau chơ
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn giữ phím volume + nhé
@phuteo OK. Mình sẽ thử lại xem sao. Cám ơn bạn nhé! Đọc trên diễn đàn của nước ngoài cũng nghe nó bảo giữ volume +
Đã up được rom cho V8 dual core, Tks bạn phuteo rất nhiều! Vấn đề nằm ở chổ giữ phím volume +, haizz, thiệt là đau đầu.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Review rom mới đi bạn
@lanhthuan Không có gì mới lắm trong bản rom này bạn. Chỉ là tăng tính ổn định cho tab thôi. Khắc phục lỗi launcher, wifi có vẻ ổn hơn bản trước ( bắt wifi rất yếu, yếu hơn cả điện thoại). Chưa vọc được j nhiều, nên chỉ nói sơ qua vậy thôi nhé
phuteo
TÍCH CỰC
12 năm
@conganh0510 Tablet nếu đã root được thì việc trước tiên cần làm là xóa hết những APP tiếng tàu không cần thiết đi để tăng tốc độ cho máy
t01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conganh0510 bạn up bản rom nào vậy? Quá trình úp có suôn sẻ ko? Sợ nhất nó ko chạy thì ko biết làm thế nào nên chwa dám úp.
mình thấy ko có nhiều app tàu, nên ko xoá gì cả. Có cái chuwi market, new & weather là ko dùng đến.Nhg cũng không ảnh hưởng gì lấm.
lanhthuan
TÍCH CỰC
12 năm
hè! đã có V8 dual, trong tuần sẽ lập top mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019