(CHUWI) Hướng dẫn Uprom, Root cài ClockWorkMod có hình minh họa

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi phuteo, 31/7/12.

1. phuteo

phuteo Thành viên

Có hướng dẫn ở trang 1 rồi mà
  2. 123cungvui

123cungvui Thành viên

Ý tớ muốn hỏi xem đã có ai thử uproom đó chưa, room đó dùng ổn định ko thôi. Tớ vừa fai đi bảo hành 1 em V80 vì tội uproom rồi
  3. phuteo

phuteo Thành viên

Làm gì mà phải BH, phần cứng có vấn đề mới phải BH thôi còn phần mềm có gì đâu. Rom này không được thì chọn Rom khác miễn là đúng model là được
  4. 123cungvui

123cungvui Thành viên

Hôm trước uproom 20120728 ko hiểu sao ko khởi động lại được, mà cái room bạn vừa up lên ở dạng file .zip dùng cái chương trình kia ko mở lên được bạn ạ
  5. phuteo

phuteo Thành viên

Bạn nào chạy file RKBatchTool.exe mà bị lỗi như hình dưới thì nhớ rename tên tất cả các folder có lý tự ô vuông đi là ok
  6. phuteo

phuteo Thành viên

Làm gì có Rom nào dạng .zip
  7. 123cungvui

123cungvui Thành viên

Cái đó thì o
    Cái đấy thì được rồi, nhưng cái firmware mà bạn gửi ở dạng file .zip, cái đó hình như dùng cho up từ SDcard thì fai
  8. phuteo

phuteo Thành viên

Bạn đọc kỹ hướng dẫn nhé download và giải nén.
  9. phuteo

phuteo Thành viên

Download lại và up nhé, rom này rom gốc nên yên tâm. Hôm trước là rom V8 nếu bạn dùng V80 thì nó sẽ bị lỗi
  10. 123cungvui

123cungvui Thành viên

Mình down về là fai .rar sau đó giải nén ra nó thành 1 file update.zip mà.
  11. 123cungvui

123cungvui Thành viên

hi, đã up 1 lần cái firmware cho v80 bằng firmware 20120728 và bị lỗi, jo thấy hơi run run rồi
  12. phuteo

phuteo Thành viên

Yên tâm là dòng Chuwi không chết đâu mà lo up nhầm thì up lại thôi có gì đâu
  13. 123cungvui

123cungvui Thành viên

thế mà nó chết thẳng cẳng đấy bác ạ.
  14. phuteo

phuteo Thành viên

Uprom cho V80
    1.Download rom và giải nén sẽ được 4 file : factory_update_param.aml,u-boot.bin,uImage_recovery,update.zip
    2.Mở Tablet định dạng thẻ nhớ (sẽ mất hết dữ liệu trên thẻ)
    3.Copy 4 file vừa giải nén vào thẻ nhớ
    4.Tắt Tablet
    5.Nhấn nút Volume +, sau đó nhấn nút Power
    6.Tablet sẽ vào chế độ Uprom rồi tự động update và sẽ khởi động lại khi hoàn tất
  15. phuteo

phuteo Thành viên

Vì bạn chưa tìm ra cách khắc phục đó thôi. Nếu nó chết thì bọn BH cũng chẳng uprom lại được.Bạn đọc bài trên sẽ hiểu sao nó ko chết, máy của bạn mới chết lâm sàng thôi có bác sĩ giỏi là sống lại thôi mà
  16. 123cungvui

123cungvui Thành viên

Vay a. minh cung copy vao the sd card rồi up, cũng up dc bình thường chon đến khi reboot. theo hướng dẫn là hoàn toàn đúng mà.
  17. phuteo

phuteo Thành viên

Nó teo là vì bị sai rom đó thôi, rom đó là của V8.Rom đúng của nó là CW V80_WL211_20120806
  18. 123cungvui

123cungvui Thành viên

đâu, mình up từ firmware down trực tiếp ở trên diễn đàm của nó mà. hì, bạn cho mình hỏi cái firmware của bạn lấy từ nguồn nào vậy.
  19. 123cungvui

123cungvui Thành viên

copy vào bộ nhớ sẵn có hay là fai vào thẻ nhớ nhi?
  20. phuteo

phuteo Thành viên

Copy vào thẻ nhớ và thẻ nhớ cần từ 1gb trở lên.Firmware lấy ở trang chủ, bạn down lại ở trang 1 nha