Chuyện cái máy ảnh của Nokia Lumia 1020

tuanlionsg
5/9/2013 21:2Phản hồi: 544
544 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ảnh đại diện của mình là chụp bằng nokia 808 hôm trời mưa to, mình chỉnh camera thành trời nắng, mặc dù phải cắt bớt ảnh để làm ảnh đại diện nhưng không hề vỡ hạt
Nhưng hình như 808 chụp tối không đẹp phải không bạn ? Mình xem bài ss 3 máy 1020 vs 808 vs Z2 thì thấy 808 vùng tốt đậm và tối hơn 2 máy kia .Luôn tiện cảm ơn b đã tư vấn nhiều ,trên này chả nút like ,hx >.<
chụp auto thì nokia 808 khá yếu vì không để iso cao như 2 chiếc kia, thực tế nokia 808 chụp đêm rất tốt khi mình chỉnh tay, còn chụp phơi sáng thì nokia 808 là vô đối, ảnh bìa của mình là chụp bằng nokia 808 đấy
https://m.facebook.com/nguyen.tuananh.35977?v=info&refid=17
catmeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi tác giả là chưa hiểu chỗ là trình xử lý ảnh chậm vậy chụp chuyển động có ổn với điện thoại này không? Ví dụ như chụp các bé hiếu động thì dễ bắt hình không, vì thấy có nhiều ảnh chụp chuyển động nhìn cũng ok. Mình chỉ nhìn với con mắt a ma tơ thôi nên cảm thấy vậy.
@catmeo Mình xin trả lời luôn là
Các bé hiếu động thì không nên sử dụng điện thoại, thậm chí là cả những máy compact tầm thấp và trung để chụp, vì chả có cái nào bắt kịp tốc độ ngoáy của bọn nó cả.
Bạn nên dùng một số mirrorless có tốc độ bắt nét cao như dòng NEX-5 trở lên (5R, 5T, 6, A6000, nex7, A7,...) hoặc dòng GX, GH (Panasonic), OMD-EM (Olympus).
Nếu vẫn ngại MRL to, bạn có thể dùng các máy du lịch cao cấp chắc chắn có tốc độ bắt nét "khủng" như RX100.

Minh đã từng nhận không ít h.đồng thiết kế album bé được chụp từ đt, nói chung là chất lượng hơi lởm, phản hồi của khách hàng cũng là khó chụp khoảnh khắc đẹp. Một số anh chị nghe tư vấn sắm máy ảnh sau đó đều tỏ ra rất thích.
catmeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@EvilCrab Cám ơn bạn Evil Crab! Bạn còn biết máy du lịch nào bắt nét tốt không? Chứ máy Miroless mình chưa dùng bao giờ nên không dám đụng. Với lại giá thành còn cao.
@catmeo Dòng RX100 là máy bắt nét tốt nhất trong những máy mình đã dùng.
Tiếp đến có X10, X20 fuji bắt nét cũng rất khá.
LX7 có lẽ sẽ nhanh hơn X10/20 nếu bạn chú ý cần gạt zone nét (macro/normal), cần gạt này cũng khá tiện dụng. G15 cũng tương đối.

Mirrorless được xây dựng từ máy du lịch nên về cơ bản không khác mấy, chỉ có chất lượng ảnh tốt hơn và thường là khả năng bắt nét cũng hơn.
nếu đánh flash thì chụp tốt, bạn ạ
Lumia 1020 Lumia 1520 và oppo find 7 và LGG3 cái nào chụp phơi sáng ngon hơn hả mấy a???
Dao2nd
TÍCH CỰC
10 năm
@Lê Thế Tài Oppo phơi đc đến 32s cơ đấy, dòng Lumia cao nhất đc 4s thui. Bạn cứ tìm ảnh phơi sáng oppo xem sao?
lumia 1020 phơi sáng ngon hơn
Nghe nói 1520 chụp ảnh đã vượt 1020. Có phải vậy ko mn >.<
https://www.tinhte.vn/threads/camera-lumia-1020-va-camera-lumia-1520-cai-nao-ngon.2217625/
Đẹp quá bác ạ...^^
3 năm rùi tao mới có xèn mua
tao hậnnnnnnnnn:mad::mad::mad:
3 năm rùi tao mới có xèn mua
tao hậnnnnnnnnn:mad::mad::mad:
ảnh 1020 denim chụp tự động hoàn toàn hay bị cháy vùng sáng
https://www.tinhte.vn/gallery/photos/tam-linh.28558/
Nokia Lumia 1020 đang được bán lại tại FPT chỉ còn gần 5tr rồi các bác xúc nhanh đi. Hoặc đợi hàng nổi trôi từ nước ngoài về giá sẽ rẻ hơn nhiều. Hàng Nokia xuống thấp quá, em mới xúc 1 con đổi trả ở FPT có 4tr đủ phụ kiện. Chụp ảnh quá khủng chỉ phải không lên được Win10 và hệ ĐH quá cùi, dùng nghe gọi và các ứng dụng cơ bản thì OK.
@anquang Nếu chỉ nghe gọi và chụp ảnh ko thì ok, nhưng giờ làm gì có ai ko xài fb, ko xài apps này nọ, hàng Nokia thời cuối này ko còn tốt như xưa đâu, trước mình xài 1020 gần 1 năm thì xuất hiện vụ chai pin, lúc đó bán gấp dc $350
Ngày trước lùng con này máy cũ toàn máy nát hoặc hỏng nọ hỏng kia mà giá toàn trên 3 củ, nhưng có máy mới giờ ổn lắm rồi. Các bạn đang dùng không nên nâng cấp win 10 nhé vì trải nghiệm chụp ảnh sẽ kém nhiều, thậm chí ứng dụng win10 có vẻ còn ít hơn cả win 8. Như vậy sau khi trải nghiệm đủ từ 430, 435, 535, 540,550, 830 giờ cũng đụng tới con 1020 một thời huyền thoại. Chỉ còn hy vọng sưu tầm nốt 950XL nữa là đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019