Chuyện cái máy ảnh Gionee E7

tuanlionsg
3/4/2014 13:14Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
Camera máy này có công nghệ gì hay thế, mấy dấu môi hôn của chàng hiện lên trong bóng tối rõ mồn một!;)
k3aniem
TÍCH CỰC
10 năm
Trời ơi theo em thì cái cam cũng bt nhưng bác chủ chụp đep quá
cái này mà chup anh cho be tai tphcm thì tuyệt vời nhất
cái này mà chup hinh dep cho be tai tphcm là tuyệt lắm đây
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại như hồi xưa e ham hố camera z1. Cuối cùng cũng ko như mong đợi. Ko ăn đc con máy ảnh cầm tay casio 16mpx của e. Ko tin quảng cáo. @@
Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
màu lên không đẹp lắm nhỉ, nhưng em thích phong cách chụp hình của bac 😁
Nhiều bác khi xem review, chắc chỉ xem hình rồi nhảy vô phán chứ không có đọc. Chê hình ảnh xấu này nọ, Thì tất nhiên đó là quyền của các bạn, review máy ảnh mà không nhận xét ảnh thì nhận xét cái gì? nhưng điều đó chưa đáng nói bằng nhiều bác nói đi quảng cáo cho Gionee, có bác còn bảo tác giả đã nhận bao nhiêu tiền cho việc này? Đọc cái comment này mà thấy buồn cười. Từ khi Pureview 808 ra đời thì Camera phone đang là một xu hướng làm nhiều người quan tâm. Với tư cách là diễn đàn công nghệ hàng đầu Việt Nam thì người ta đi review những camera phone hàng đầu để cung cấp cho người dùng những thông tin đáng giá nhất về sản phẩm đó là chuyện đương nhiên. Nhiêu đó cũng đủ lý do chính đáng để người ta làm bài review rồi, đàng này còn ép người ta việc nhận tiền của Gionee để quảng cáo là có thật bằng việc phân tích này nọ 😆), mình thấy tức cười quá.

Mình đã theo dõi bài viết của tác giá từ Lumia 1020, Z1, Oppo N1 cho đến bài này thì cảm thấy việc review này là hết sức bình thường. Mình là dân không chuyên về nhiếp ảnh, đưa máy hình cho mình chụp cái ra hình xấu tệ, nên mình có nhu cầu đọc những bài phân tích của chuyên gia. Không chỉ mình mà còn rất nhiều bạn ở đây cũng như vậy.

Mình có đọc bài review từ đầu tới cuối. Để hiểu bài review này thì theo mình phải hiểu cách đặt vấn đề của tác giả cho bài review này, đó là phải test máy ở nhiều điều kiện ánh sáng khác nhau (Ánh sáng yếu, chênh sáng, dư sáng), qua đó để hiểu được cái cam của máy mạnh yếu ở điểm nào? Để sau này mình chụp hình sao cho đẹp nhất. Chả ngay ban đầu tác giả đã nói thế rồi còn gì?

Thân chào, chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên Gấu và vợ con 😃
otacon
TÍCH CỰC
10 năm
Mấy tấm chụp cảnh xấu mù,đc 2 3 tấm ngoài chợ là tạm ổn,mình cũng đang dùng Gionee E3, tình hình chung là nó chụp nhanh và sensor của nó nhạy sáng hơn mấy hãng khựa cùng tầm (ăn đứt mấy em lenovo). So với Ip4 thì nó cho ảnh rực rỡ hơn rất nhiều,cái này có thể là do màn hình của nó rất lung linh,nhìn sơ qua cứ tưởng Super Amoled.Chỉ tội cái màu vàng hơi bị ngả xanh lá cây. Gionee E seri có 3 điểm mạnh là màn hình,camera và thiết kế khá xuất sắc trong tầm giá!
meotro258
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thấy màu vàng và màu xanh ko lên được nhiều lắm nên nước ảnh nó nhợt nhạt, những ảnh có màu đỏ, tím thì cảm giác nhức mắt. Còn về thiết kế thì camera lồi để ngửa mặt nhiều sau dễ thấy hạt mưa trên ảnh lắm :oops:
gasaynang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo cảm nhận riêng: Ảnh mờ, không được trong, màu hơi nhạt! Không biết là do cảnh hay do máy nữa!
Bác chụp nhiều ảnh thật. Góc máy rất sáng tạo. Bố cục ảnh đẹp. Nhưng chất lượng camera của mát tàu có khác, xấu đau đớn.
Xin lỗi bác vì em không viết hoa chữ " tàu".
Một bài đánh giá rất chi tiết,chỉ tiếc là đánh giá cho 1 máy khựa!
em là em thích mấy tấm chụp phong cảnh của bác,nhất là máy tấm chụp lúa,hoa sen cận cảnh.!!😃
à bác cho e hỏi "góc chụp quen thuộc của Saigon." mà bác nói là ở chỗ nào thế?(tại e ít đi đâu.😔)..
tsx
TÍCH CỰC
10 năm
Smartphone top trên còn chết lên chết xuống nói j mấycon tàu này đi quảng cáo cho nó
Em xin góp tấm này góp vui. Ae góp gạch cho em xây nhà nhé 😃 IMG_20140903_154521.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019