Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyển danh bạ từ iOS, Android, BB... sang máy Windows Phone

cuhiep
6/8/2012 4:37Phản hồi: 129
Chuyển danh bạ từ iOS, Android, BB... sang máy Windows Phone
Mình vốn rất thích cách mà chúng ta có chuyển chuyển danh bạ từ điện thoại cũ của Nokia sang điện thoại mới của Nokia trước đây. Bây giờ việc đó chúng ta có thể thực hiện trên Windows Phone và hơn nữa chúng ta có thể lấy danh bạ không chỉ từ điện thoại Nokia mà cả các máy iPhone, Android và BlackBerry. Trong video bên dưới mình thử chép 5234 danh bạ từ iPhone và 606 danh bạ từ Android vào chiếc Lumia 900 của mình bằng phần mềm Contacts Transfer. Bluetooth là công cụ dùng để chuyển và chúng ta có nhiệm vụ là nhấn xác thực từ những chiếc điện thoại cho danh bạ.

Cách làm:
  • Trên Lumia Windows Phone mở ứng dụng Contacts Transfer và tìm các máy xung quanh bằng Bluetooth
  • Xác nhận từ các máy xung quanh và máy sẽ tự động chuyển. (đơn giản quá)
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Haha. Bác hiệp lắm máy thế. toàn máy ngon cho e còn lumia 900 đê.
😁
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SaKeRl17 Còn phải hỏi
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SaKeRl17 bác tham thế, bác xin con iphone kia kìa, còn con l900 thì cho em đi. hihi
@nobody... Bác hiệp có cho đâu. E xin con lumia 900 bác bảo e tham hóa gia bác xòn tham hơn cả. E 😁
chơi giống n9,hay.đỡ mệt mỏi nhiều công đoạn.chắc chỉ áp dụng với thằng này,chứ như bọn htc thì móm
@toiyeucongnge em vẫn bắn danh bạ từ bb sang htc bt được mà bác. sao htc lại móm đc
@toiyeucongnge HTC cũng cài được Contact Transfer mà. Mình đang dùng HD7 đây, dùng ngon.
Kết nhất android nên ko thiết tha hdh khác, nhưng cũng đánh dấu phát, quan tâm cho bạn bè.Thanks!

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
e63 ko hiõ trợ :x
5234 danh bạ 😕
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanduongth1 Chưa đc 1 nửa danh bạ của mình hehe
bác Hiệp cho e mạn phép hỏi ngoài lề tí đc ko? Lu900 của bác thời gian chờ có đc lâu ko? e thấy pin Lu900 của em nó cứ lạ lạ kiểu j ấy. e tắt hết live titles, connect (3G, wifi), tắt hết background task, log out hết cái loại mail, nói chung là tắt hết để test thời gian chờ của nó, mà chỉ đc hơn 1 ngày. mà nếu dùng bt, để 2,3 cái titles live, 3G dùng khoảng 2,3 tiếng, email acc để khoảng 2 cái, nghe gọi, nhắn tin, v.v.. thì cũng đc từ sáng đến đêm là còn khoảng 10%. bác dùng có thấy như thế ko?
@blueseaN9 Thế thì phải hỏi bí kíp của bác hiep thoi hay môi trường làm việc của bác hiệp khiến điện thoại không phải gồng mình.
@ducpham2801 mình dùng 710 làm gì có chuyện hao pin kinh khủng như vậy chứ.
@Bmw_audi thì thế mình mới bảo là lạ -_- đang buồn hết cả bực đây này. hôm nay sạc đầy từ 3h chiều, sau 7 tiếng đến h còn 73%, đấy là chả dùng j mấy đấy. tại vì mới dùng nên muốn test pin, chứ dùng lâu lâu nữa, nó thế nào mình dùng theo kiểu thế ấy thôi. @@
@ducpham2801 bác xem lại đi nhé,máy mình nếu bật hít chế độ mạng lên mà ít dùng thì củng dc 2,3 ngay.chế độ chờ nà sau 7h còn 73% thì hao quá.hao khoảng từ 5% tới 10% là tạm dc,đấy là có dùng 1 ít,còn ko dùng j lun thì sau 7h mất khoảng chưa tới 5%
bó chân khi chuyển từ bb9700
@toiyeucongnge có j đâu. dùng Bis để up danh bạ lên mail đi rồi đồng bộ về winphone.
Mấy cái đơn giản như vầy "Cu Hiêp" để lính tráng nó làm kiếm sống chớ, chơi hết mấy đứa nó làm sao có cửa sống. Ha ! Ha!
iOS có phần mềm nào như vậy ko các bác?
hay thế, không biết iOS và android có không nhỉ...
còn nhiều công cụ phần mềm khác mà
mình hay dùng cái googlesync hoặc tranfercontact này
thôi,cứ chơi gmail.nhanh gọn nhe,truyền thống nhât.hhoho
mình toàn xài google để sync contact cg thấy tiện
WP làm tính năng này quả là hiểu ý người dùng 😁
cho mỗi thằng wp của nokia thôi.chứ hãng khác vẫn not ok
hongxanh20
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình toàn chơi đồng bộ lên Google contacts rồi muốn chuyển đâu cũng được!
@hongxanh20 em cũng giống bác này , nhanh gọn thuận tiện hehe
Cho mượn lumia về thực hành đê???
Ko thú vị lắm.,l.l.l.l...nhìn iphone giờ nhàm thật. Mãi 1 kiểu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019