Chuyển data gameloft sang thẻ nhớ gắn ngoài

hieunguyenvan
20/7/2011 17:10Phản hồi: 93
Chuyển data gameloft sang thẻ nhớ gắn ngoài

Như các bạn đã biết, Game của hãng Gameloft cho S2 đang ngày càng nhiều lên (Mình có cập nhật thường xuyên tại đây) hiện nay có khoảng gần 20 tựa game đã có thể chơi trên S2. Tuy nhiên mặc định data của Gameloft nằm trong bộ nhớ máy: Sdcard/gameloft/game/data trong khi đó với khoảng hơn 13 Gb bộ nhớ trong S2 hầu như bị đầy. Vậy tại sao không chuyển bớt data sang thẻ nhớ để có thể cài được nhiều game hơn ........

Qua tìm hiểu mình đã tìm được cách. Mạn phép hướng dẫn cách chuyển data sang thẻ nhớ trên S2 hy vọng sẽ có ích cho những ai ham game như mình ;)

1. Bước 1: Chuẩn bị

- Download Java SE Development Kit về và tiến hành cài đặt lên máy tính (WIN7 hoặc XP đều được)

- Bây giờ tải Patcher Gameloft v1.0 - Một Tool để sửa file apk game tại đây

2. Bước 2: Tiến hành

- Trên điện thoại các bạn tạo folder: "Gl" trên thư mục gốc của thẻ nhớ (Lưu ý là chữ G viết Hoa, chữ l viết thường nhé)
- Chạy Tool Patcher Gameloft v1.0 vừa down về click đúp/run/tìm đến file apk game cho S2 cần chuyển/ nhấn open.
- Đợi vài giây nó sẽ "patcher" xong file apk game kết quả sẽ là 1 file apk dạng: ............... (Patched by Duero).apk (VD mình chọn Game HeroOfSparta thì file apk sẽ có dạng HeroOfSpartaTnB_v1.0.3_.....ed_Twingo.apk )
- Trên S2 tiến hành gỡ bản Game cũ đã cài đặt
- Tiến hành cài file apk vừa Patcher được.
- Trên S2 vào Sdcard/gameloft/game/data/ chọn file data move sang SDcard/external_sd/Gl

3. Hoàn thành.

Lưu ý: Hiện tại mới chỉ có các game sau đây là đã thực hiện thành công, các game ngoai danh sách này cần phải Test thêm.

Assassin's Creed™ Altaïr's Chronicles.

Quảng cáo

Brothers In Arms® 2: Global Front HD.
Dungeon Hunter HD.
James Cameron’s Avatar HD.
GT Racing: Motor Academy HD.
Hero of Sparta HD.
Let’s Golf 2 HD.
Modern Combat 2 Black Pegasus HD.
N.O.V.A. - Near Orbit Vanguard Alliance HD.
Real Football 2011 HD.
Shrek Kart™ HD.

P/S: Cách này hiện tại ngoài S2 thì còn có thể áp dụng với S1, Galaxy Tab và LG Optimus 2X

Quảng cáo

Đối với Optimus 2X các bạn tạo đường dẫn:"/mnt/sdcard/_ExternalSD/GL" là OK !
Chúc vui vẻ !
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay, hay quá. Nhưng hình như link Download Java SE Development Kit không down được bạn ơi.
Mình cập nhật link Mediafire rồi bạn !
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ SII thôi hả bác, các máy khác có dùng đc k, ví dụ như vibran ạ :sluggish:
Cách này hiện tại ngoài S2 thì còn có thể áp dụng với S1, Galaxy Tab và LG Optimus 2X. Vibrant cïng cấu hình với S1 bạn thử xem thế nào ?
quá hay bác ơi
con gtab của em dạo này chật vật lắm rồi 😔
mà cho em hỏi sao tự nhiên giờ em tải apk về cài xong rồi down data nó báo lỗi hoài à (trước đây em down ngon cơ mà ?)
no báo android....com bị lỗi gì đó
em thử với MC2 và asphalt 6 đều thế
Cái này yêu cầu thẻ nhớ chất lượng tốt, tốc độ cao mới được.
Hiện nay mình dùng Sdcard để lưu media, bộ nhớ máy để data games. ~11G free của S2 dư sức chưa đc 10 games nên chả cần lưu sang sd.
Ư . cái này chỉ cần thiết với những ai cài gần 20 game như mình thôi.
chủ pic ơi, mình có 2 câu hỏi:
1. Cái Java SE Development Kit dùng để làm gì vậy? Mình thấy bạn bảo chuẩn bị nhưng trong bước tiến hành lại ko thấy nói đến.
2. Thẻ nhớ của bạn là loại nào vậy, dung lượng bao nhiêu, chuyển data sang thẻ nhớ như bạn có khi nào gặp lỗi gì chưa?
1. Java SE Development Kit hỗ trợ chạy Tool Patcher Gameloft v1.0
2. Mình dùng thẻ mua ở ngoài thấy nó ghi trên thẻ là class 6, nhưng chắc không phải xịn. tốc độ bình thường lắm, may mắn là chưa bị gì cả.
Mình đã chuyển 4 cái data gameloft rồi đến giờ này vẫn chạy tốt, không lag ..
Nếu có điều kiện dùng thẻ xịn tất nhiên sẽ tốt hơn
Mình tải Patcher Gameloft v1.0 về và thử chạy thì thấy vẫn chạy được, thấy hiện lên cửa sổ để chọn file APK, vậy là mình ko cần cài cái Java SE đó nữa phải ko bạn.
Bác chủ thớt cho em hỏi với. Cách này của bác có cần máy phải root ko bác.Máy của em là máy chính hãng không root (vì em sợ mất bảo hành)😁
Thì unroot lại là ok mà bạn 😃
bên diễn đàn samsung cũng có bài dạy làm mà bạn. đây nè. cũng dễ hiểu hơn http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?84054-C%C3%A0i-game-c%E1%BB%A7a-Gameloft-tr%C3%AAn-external_sd-cho-GalaxyS
mym.emory
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này không dùng cho s5570 được hả bạn ơi @@
cho mình hỏi có pm nào như thé này dùng cho s5570 được không....?
nawasaky
ĐẠI BÀNG
13 năm
tuyệt quá.thanks bác nhiều nha.👼

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------
cái này ko cài java SE vâxn gnon mà. con i9003 của mình vẫn chuyển tốt mặc dú mua thẻ ở đại lý viettel có class 4 thôi. dung lượng 4G ít quá. nhưng 1 số game ko đc bác chủ thớt ạ. trong nhưng game bác đã chuyển nói trên herro parta em ko chuyển đc còn lại chuyển đc hết. nhưng mà những game như contrakiller hay star bizt gì đó phải để ở Android/ data chứ ko để ở thẻ nhớ đc. em thử rồi. hjx. thế mới nản? con i9003 của em phiên bản có 4G. hjx
Samsung galaxy mini có làm được không ạ? :-ss
sao mà e patcher được mỗi một game vậy . e xài i9003 vao tool tìm game cần chuyển thi patcher ra đươc mỗi cai game avatar la co chữ patcher by ... chuyển ok .con mấy game kia sao không thấy nó hiện lên gì . hay e làm sai gì các bác giup e với
Vãi đái mấy cái gameloft mình cài mới gần chục game đã full thẻ nhớ trong của S2, còn dư có 600M 😔 . Có cái thẻ ngoài 32G mà làm biếng move data qua quá.
hix... giúp với... sao em làm theo cách of bác, khi patched game nova2 thi xái ngon lành lắm, nhung vừa patched cho game dungeon hunter 2 hồi tối, đang đợi down data thì ngủ wen, đến sáng thì thấy chưa down xong, mà thẻ nhớ ngoài không đọc được lun, lấy thẻ khác gắn vào thì đọc dược bình thường... huhuhu
nawasaky
ĐẠI BÀNG
12 năm
k cập nhật đc thêm game nào hả bác chủ thớt
còn game 9mm.Backstap,Spiderman test luôn đi bạn
Mình cài ROM Cook (CyanogenMOD) thì mặc định data đc cho vào thẻ nhớ điện thoại chứ ko cho vào bộ nhớ trong nữa nên cũng ko cần, nhưng vẫn cảm ơn bạn vì bài viết có ích.
bác dùng máy gì mà hay vậy,lại có thể mặc định bộ nhớ thẻ đc.
T-Mobile G2x (LG Optimus 2x) đó bạn, vấn đề ko nằm ở việc dùng máy gì mà quan trọng là dùng bản ROM gì. Mình thì tin tưởng Cyanogen MOD vì độ ổn định cao & rất nhiều tùy biến quản lý bộ nhớ, App...
game chợ dược trên s2 ah.mình down về.load luôn cả data mà mỗi lần vào chơi lại tự động thoát ra.ko hỉu l;í do j ai chỉ hộ với
HELP....con LG optimus 3D tao file nhu the nao ............?
hay nhở, thẻ nhớ giờ rẻ bèo chính hãng 16gb class 4 bảo hành suốt đời mà có 500k, không hiểu nổi, quất với con này thành 32gb sướng tê, còn coi phim thì chơi thêm usb 16gb nữa thì má ơi luôn

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

bác này nói chuyện cứ như người ta mở topic này ra chỉ cho bác đọc thôi ấy
tomato123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu test thử.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119