Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyển data gameloft sang thẻ nhớ gắn ngoài

hieunguyenvan
20/7/2011 17:10Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oánh dấu để ngâm cứu, thanks bác
chukenox
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã chuyển thành công asphalt 5 HD cho GT9003. Thanks bạn ....
sao game 9mm hay realfoot ball 2012 ko chuyển đc nhỉ. hjx
kiloo
TÍCH CỰC
12 năm
thoi roi p920 bo nho trong co 5gb thuc su, nen chi chua 1 2 game khung cua gameloft ma thoi nhung dong game moi thi mac dinh chi chap nhan play bo nho trong thoi
phần mềm chuyển tất cả data của mọi game ra thẻ nhớ, áp dụng vs nhiều máy. trong trang có video hướng dẫn mọi người xem rồi làm theo nhé. chúc zui zẻ
à quên, chỉ áp dụng cho máy dã root nhé. thấy hay thì thank mình cái ^^
https://market.android.com/details?id=com.slm.goApp&feature=search_result
ko có cách nào hả bạn. hjx 😢

cái này chỉ chuyển file game apk hay cả đống data hả bạn. mình muốn chuyển đống data mấy Gb kia sang thẻ nhớ đó ?
bạn đang dùng máy gì vậy. bạn test chưa
chuyển data của mọi game dó bạn. mình dùng gemei g2. 9mm mc3 gta 3.... nhiều game tesst dều ok cả. có dk sắm cái the 32G mà chứa game

mình đang dùng 16G vẫn thừa 9Gb. hehe.
mà máy bạn nghe lạ thế. của hãng nào vậy bạn.
thanhthe1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Meoquay95 có game mình chuyển sang rồi mà nó không hiện icon để kick,kick icon ở ngoài nó lại bắt down lại từ đầu!nản
hướng dẫn chi tiết nè
down pmem ze cài bt
vào thẻ nhớ (extern_sd dó) tạo thư mục games (nếu là data của gameloft) và data( các game khác)
cài game như bt, copy hết data của game vào các thư mục lúc nãy ( tùy game) 1 vài game thì có thư mục riêng bạn tự tìm nhé ( như game của ea)
vào phần mềm, các game bạn chuyển data sẽ hiên ra. bạn ấn zô open để chạy. chúc zui zẻ

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:17 PM ----------

http://www.tinhte.vn/threads/1057760/ máy của mình nẻ

---------- Post added at 03:25 PM ---------- Previous post was at 03:18 PM ----------

ai test thành công thì la lên cho mọi người biết nhé. mình la trước đây 🆒

chưa hiểu lắm bạn ơi.mình nói lại nhé. có phải là như này :
1. vào tạo mục game hoặc data ( viết thường hay hoa hả bạn )
2. tải game như bình thường ( data vẫn lưu vào bộ nhớ máy ).
3. copy data game vừa tải vào thư mục tạo trong thẻ nhớ
4. chơi game

bạn cho mìn hhoir game MC3, Real 2012, Dace Space hay game của EA nó để trong Android-data ( file com.gameloft. ... mà). vậy cũng phải tạo 1 file Android - data trong thẻ hả.

mình tưởng tải data xong rồi vào phần mềm tự nó chuyển file sang thẻ nhớ
tạo thư mục data ( viet thường) các game mà co data trong thư mục Android/data thì bạn cop vào đấy. còn dv data game loft mặc dinh là sd/gameloft thì bạn tạo thư mục games trong the nhớ rồi cóp vào dấy.
data thì bạn có thể down bang pc rồi cop lun vào the nhớ. nếu down bang máy thì phan mềm có chức năng di chuyển data ra thẻ nhớ dó. video có hướng dẫn chi tiết rồi

uk. nói chung mình tải = wifi xong vào phần mềm bạn bảo bên trên xong nó tự chuyển cho mình . đỡ khỏi tạo file nhỉ
không, vào phần mềm, phím trái, chọn move data. nó sẽ hiện lên các game bạn có thể move data vào thẻ nhớ dc. chọn game rồi ok. nhưng mà chuyển theo cách dó lâu lắm tùy theo dung lượng của data. nếu muốn nhanh thì kết nối máy vào pc rồi chuyển wa. như game mc3 hay 9mm data cũng hơn 1GB rồi. trên pc mình chuyển cũng mất hơn 10ph
còn mấy cái move to sd gì đấy, mình thấy nó đâu phải chuynể vào thẻ nhớ ( extern_sd) mà chỉ chuyển vào bô nhớ sd trên máy thui. còn phần mềm này chuyên vào thẻ nhớ ngoài nhé. m.n test thử đi

uk. bạn cho mình njk chat bạn đc ko. có gì mình pm bạn đc ko, nhé
SDcard la` nó nằm trên thẻ nhớ ma` bạn....?chứ đâu phải bộ nhớ máy
giabao1801
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý bạn ấy nói đó là internalSD, thẻ nhớ tích hợp trong máy, còn ExternalSd là thẻ nhớ gắn ngoài của máy.
kunshiqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Meoquay ơi cho hỏi chút bạn ơi cái soft GL to SD: hiện giờ cái Asphalt 6 bản mới nhất là 1.0.8 cái data của nó ko nằm trong Gameloft>games nữa mà nó nằm ở Android/Data/#@%$^$@#(Asphalt6). Nên giờ cách của Chủ thớt là ko đc, vì mình đã làm thử rồi ko đc, vậy cái soft GL to SD chuyển đc sang thẻ nhớ ko bạn, giúp dùm mình với!
bác cho em hỏi em down cái Auto_Patch_APK_for_Samsung_by_Duero__include_Java_.exe về tới 99% nó bị corrupt rồi kiếm nguồn khác giải nén thì toàn Trojan bác nào có share dùm em thanks
bạn ơi , up lại lik hộ mình !
kutetua
ĐẠI BÀNG
12 năm
link die hết rồi bác :-s
cho mình hỏi luôn , sao mình cop data download từ pc vào nhưng vẫn bị bắt download lại data bằng wifi ? ( mình dùng con Gmei G2 ) vs cả sao nó ko cho download qua carrier network usb LAN nhỉ ?
@cuongtute82 mình nghĩ là do file data bạn down trên pc không tuơng thích với điện thoại bạn đang dùng.
cám ơn bạn , mình đã download lại bản data rồi :p đã okie :d
Link die rồi bác ơi... bac úp lại giúp em với 😔 muốn chơi fifa 12 quá mà con SL i9003 của mình có 4Gb :( ko chơi được...
cowboy19
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này có dùng được cho galaxy note 2 không vạy mọi người
mình cũng s2 máy chưa root, vs cả thẻ nhớ class 4 thì có chuyển đc ko
Ban oi.
mình xài S3. da số data gameloft mình đều nằm trong Android/data or obb ko ah`. Trong thư mục gốc của SD gameloft/game/data mình ko có gì hết.
z fai làm sao???
thế những máy bộ nhớ trong có 100mb thì làm cách nào hả bác, có nghĩa là data game lên gần 1GB yêu cầu chép vào bộ nhớ máy trong khi bộ nhớ có 100MB thôi, thẻ thì vô tư
Mình muốn cài mấy cái game hạng nặng cho Galaxy ACE đó mà bộ nhớ chứa data quá ít thì làm sao đây (mình không thích phân vùng thẻ nhớ)
Mình đã từng chuyển thành công DATA của mấy game hạng nặng sang thẻ nhớ mở rộng nhưng mà mình khuyên các bạn đừng mất công làm thế làm rì vì có chuyển đc thì cũng không chơi nổi vì máy cấu hình thấp chơi lag lắm và vì nó phải load DATA từ thẻ nhớ mở rộng.
Máy mình là Galaxy S i9003, chip 1Ghz, Ram 478Mb.
@nguyenmjnh Mình đã thử một số game cũng không phải là nặng lắm, data tầm 150-200MB thôi, bạn chuyển như thế nào vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019