Chuyện gì sẽ xảy ra khi bạn Block người khác trên Facebook?

TDNC
2/5/2013 1:11Phản hồi: 169
Chuyện gì sẽ xảy ra khi bạn Block người khác trên Facebook?

Khi bạn ghét ai đó, mới chia tay ai đó hay mới bị người đó "đá" thì có lẽ bạn sẽ muốn Block Facebook của người đó lại để cả hai biến mất khỏi cuộc đời của nhau. Sau khi Block, hai người sẽ gần như không thấy nhau trên Facebook, ngay cả khi người này comment vào một cái gì đó trên Facebook thì người kia cũng không thấy được.

1. Đầu tiên, làm thế nào để Block một ai đó?
Có hai cách chính để Block:
  • Cách 1: từ màn hình News Feed > bấm vào biểu tượng hình ổ khóa ở trên bên phải màn hình > chọn How do I stop someone from bothering me? > sau đó gõ tên hoặc email của người đó vào ô trống bên dưới. Xong.
  • Cách 2: Vào Facebook của người muốn Block > bấm nút có hình răng cửa ở góc phải > chọn Report/Block > chọn dòng Block... > nhấn Confirm.

2. Chuyện gì sẽ xảy ra sau đó?
  • Đầu tiên, hai người sẽ không thấy nhau trên Facebook (tất nhiên), kể cả khi dùng chức năng tìm kiếm theo tên hay email trên đây. Người đó không xem được Profile của bạn và bạn cũng không xem được Profile của người đó.
  • Khi người bị block tìm kiếm trên Google theo cú pháp "tên bạn Facebook" thì vẫn ra kết quả, nhưng khi nhấn vào thì họ sẽ không thấy được profile của bạn.
  • Tuy nhiên nếu người đó log out ra khỏi Facebook và tìm kiếm theo cách trên bằng Google thì họ vẫn có thể xem được các nội dung mà bạn để ở chế độ Public.
  • Người bị bạn block sẽ không nhìn thấy những comment mà bạn viết trên Facebook, kể cả khi bạn viết comment trên Facebook của người khác.
Nhưng cũng có một số trường hợp hai người vẫn có thể nhìn thấy nhau nếu:
  • Nếu bạn và người bị Block đó cùng được mời vào một cuộc chat nhóm.
  • Nếu người bị block post một tấm ảnh có tag bạn chung (Mutual Friend) của hai người.
  • Nếu người bị Block được tag bởi Mutual Friend.
  • Nếu hai người đều là thành viên của một nhóm (Group) nào đó trên Facebook hoặc khi cả hai đều được mời vào một sự kiện.
  • Sau cùng là nếu cả hai đều chơi chung một game hay sử dụng chung app nào đó thì vẫn có cơ may nhìn thấy tên nhau.
Theo Mashable
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muốn bỏ ny mà ko muốn bỏ trò Sim city thì phải làm cách nào :d
@duongnguyenquy212 k muốn bỏ simcity thì cũng phải bỏ thôi vì sc sắp đóng cửa trên fb rồi. mà bác liên nói vđ chả liên quan j tới bài này cả :|
Cai nay minh tung lam voi nguoi ta. ;-}
mình block thì là ko search ng đó nữa, có block thì mai mốt vào phần blocking vẫn thấy tên người đó
nhuphuzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Về cơ bản là hạn chế thôi chớ không phải là cấm cửa vĩnh viễn. :v
e cũng từng hehe
Mình block khá nhiều tên trên FB, chỉ vì 1 lý do, chúng nó cứ like những hình ảnh đau thương, bệnh tật của các cháu nhỏ của bọn buôn like.
mình ko tài nào chịu đc những hình ảnh đó, quá thương tâm, quá xót xa. Thế mà bọn chó câu like, buôn like đem lên trục lợi. Vậy mà khối người vẫn cứ like xem như đó là hành động từ thiện. Muốn làm từ thiện hãy làm gì đó thiết thực hơn vì việc thiện đi.
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuong5580 Nói đúng lắm.Thật đau xót khi xem những hình ảnh đó mà không làm được gì cho họ.Nếu vậy thì không nên đưa lên làm gì.Mong mọi người đừng like và share những tấm hình như vậy...
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuong5580 chuẩn rồi này, phải nói nhiều người ngu lắm ko biết gì ấy,những cái đang like thì ko like cái xấu thì like ầm ầm éo hiểu trong đầu nghĩ gì chắc toàn 3 phải ko có chính kiến thấy gì like nấy
@chuong5580 Chuẩn cơm mẹ nấu. Chả hiểu sao cứ đầy người đâm đầu vào like như đúng rồi. Gét kinh mấy kiểu câu like như vậy. Có chết cũng chẳng like
@Phithanh90 Tớ like bác r đấy nhé =))
doi.ngheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cha nhu vay nguoi block bi thiet nhi? ma chua dung cai nay bao gio!
vậy là vẫn có khả năng oan gia ngõ hẻm 😔
mynkp
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc ngõ hẹp chứ bác 😁
Nên nhớ là sau khi thả block thì các bác mất 24h để tái block lại người đó, nên gợi ý các bác nào chăn tên người yêu cũ mà định xem lại face người đó thì ko nên log bằng chính nick bản thân.
có cách nào block người block mình cho bõ tức không nhỉ 😁
@bomduc Bản chất là như nhau. Ai block ai chả vậy, ko tuong tác dc vs nhau
@cogaivohinh Cô gái vô hình, chuyên đi rình mò 😁 =))
XBlue
CAO CẤP
3 năm
@bomduc Block ngược lại được nếu 2 người từng ib với nhau
@Khoa Anh Tuyết Hoa Dream 😆 Sau 8 năm thì cũng có giải đáp, các hạ đào quả mộ ai cập luôn ấy 😃)
Cười vô mặt
làm sao để biết người khác block mình vậy các bạn 😃
@speedguy199x Bình thường vào được về sau load FB người đó thấy not found [​IMG] thì là không vào được bạn ạ [​IMG]
@speedguy199x Phải hỏi mình xem đã sống đúng chưa, nếu chưa thì trc sau gì cũng bị block =))
@burning09 Có kinh nghiệm thế 😁
ít khi gặp nhau kiểu này lắm
leo7
ĐẠI BÀNG
11 năm
mệt mõi !
kale64
ĐẠI BÀNG
11 năm
ka ka làm ngay với con gấu mẹ thôi
@kale64 @@
mrd213
CAO CẤP
11 năm
Nếu xác định block thì mình unfriend luôn, còn ko thì chỉ chặn hiển thị thông báo new feed thôi cho nó nhẹ nhàng 😃
@mrd213 bác này giống mình, chứ block thì trong cái danh sách chặn vẫn còn tên người đó nhìn ngứa mắt lắm. Chỉ cần unfriend hoặc tắt hiển thị thông báo từ người đó là sẽ kg thấy mặt mũi nữa 😁
wild_love
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giỡn hay chơi vậy? Có kiểm tra lại chưa? Mình block thằng kia (2 đứa chung một nhóm (group)) mà có thấy nhau bao giờ đâu.
Lúc 1 đứa khác & thằng đó nói chuyện với nhau trên nhóm, mình cứ tưởng là nó nói chuyện một mình!
@wild_love nhìn thấy tên người bị mình lock trong group nếu người đó được 1 người khác trong group tag trong post hay comment bạn ạ hihi
zesny95
TÍCH CỰC
11 năm
@wild_love Nếu bạn là Admin của nhóm thì trừ comment ra nó post bài lên nhóm là bạn thấy
Có sai nhé thành viên của nhóm ko xem đc bất cứ 1 post gì trong nhóm đó dù bất cứ hình thức nào nhé
như cái nhà hoang nên chẳng cần block làm gì, ai thích vào làm gì thì làm 😁
@sonhaxatac "làm gì thì làm"
Really ? o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019