Chuyển từ win 8.1 về win 7

trantuan212
2/3/2014 12:18Phản hồi: 9
Mình mới mua em Sony Vaio Fit 15E SVF15328SGW được cài sẵn Windows 8.1 Single Language 64 bit (English Version). Nhưng mình muốn chuyển về win7 để tiện cho việc sử dụng các ứng dụng và cả game nữa. Khi hỏi nhân viên bán hàng về việc ghost lại bản win 8.1 và chia phân vùng ổ cứng thì họ nói là sẽ mất recovery , và mất luôn bản quyền win 8.1. Mong anh em chỉ giáo cho mình về vấn đề này với.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của bác thường cài theo UEFI, ổ cứng dạn GPT. muốn không mất recovery thì bác cứ để nguyên phân vùng. win 7 tải bản 64 bits về rồi chỉnh sửa 1 tý để cài được theo UEFI (không ghost đa cấu hình). bác cứ tìm trên mạng sẽ có hướng dẫn về sửa bộ cài win 7 ( thêm file bootx64.efi thôi). usb format theo fat32, giải nén bộ cài win 7 64bits vào, chỉnh sửa boot là cài bình thường
kukon123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chuate92 win 7 cài như nào trên định dạnh ÙEFI thế bạn
@kukon123 như mình viết ở trên đấy, bác xem đây cho chi tiết http://www.vn-zoom.com/f94/tao-usb-gpt-cai-win-7-8-8-1-boot-chuan-uefi-2821095.html
- chịu khó tập làm quen với máy vậy. thiên hạ rồi đây cũng sẽ lên win8.
- sau khi cân đo, tính toán kỹ lưỡng thì xoá hết, chấp nhận thương đau, cài lại win7.hoặc cài 2 win song song.
- sau này xài lại win8 thì cài bản lậu ..... .
- lưu ghost win 8 đang dùng lại , save ra ổ usb cất, cài win7 . sau này cần thì phục hồi lại .win 8.
=> Mới chơi nên không biết cách làm thôi .được hết, tại trình độ chưa tới
cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
Windows 8 hay Windows 8.1 kiếm key không khó, nhiều anh (chị) share key đầy trên mạng và số lượt activated lên tới hàng trăm và hàng ngàn tha hồ mà activated. Thường Windows cài cho máy tính là phiên bản đã bị cắt nhiều tính năng như là bản Windows 7 Starter.
Phân vùng recovery chiếm nhiều dung lượng ổ cứng, nếu không cần có thể xoá đi, cài bản Windows 8 hay Windows 8.1 activated ngon lành rồi tạo file GHO (Norton Ghost) khi cần ghost lại là xong. Nếu bạn mua máy tính laptop có bản quyền Windows 8 Pro thì bạn tải Windows 8 Pro từ website Microsoft hay các đối tác của Microsoft rồi cài lên điền key dán ở máy tính và activated.
Hiện tại cài Windows 7 sẽ tương thích nhiều phần mềm hơn, và sẵn key activated được hơn.
tình hình là e cài lại win7 64bit nhưng ko kiếm đc hết driver, cũng bó tay luôn, add nh driver wa cũng ko xong. Lên trang sony xem thì chỉ có win 8.1 mới có driver. ko kiếm đc tool nào để cài driver cho thằng e này svf15328sgw
Bạn dùng Driver Easy mà tìm driver đi.
😔 bạn trantuan212 làm được chưa vậy chỉ mình với mình cũng có vấn đề giông bạn,,,
@tranthehatinh1992 Hiện mình vẫn đang dùng win 8.1 bạn ạ. Không chuyển về win7 nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019