Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ClockworkMod Recovery cho Android là gì và sử dụng nó như thế nào?

silut7
14/6/2012 5:4Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyhung3666
ĐẠI BÀNG
11 năm
có backup dc ứng dụng ko các bác
@huyhung98 Nó backup cả bản room luôn nên có cả ứng dụng và các setting luôn.
huyhung3666
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế khi mình cài room cock thì back up ứng dụng rồi restore dc ko
Clock là đồng hồ
Work là làm việc
Mod là thỉnh thoảng (moderat)
Recovery là sửa lại
Nghĩa cả cụm từ clockworkmod recovery là thỉnh thoảng đồng hồ mới chạy nên phải sửa lại.

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
Bác chủ làm luôn bài TWRP recovery đi 😃 , clock work không free nhưng TWRP recovery thì free hoàn toàn , thao tác cảm ứng và giao diện trực quan hơn.

Gửi từ blackberry Q10 cùi bắp bán mắc
Cái update.zip ko hiểu gì hết @@
ngày xưa xài LG P500 và SS i9000 cài ROM cook thường xuyên đụng cái này.nhìu lần tưởng có "cục gạch đắt tiền" rồi đó chứ.từ khi sang iOS chỉ có wen vs jailbreak,shsh...Chắc cũng trở về vs Android thui,iOS nhìu hạn chế quá😃

From 4S white using tinhte
viết hơn 1 năm rồi giờ mới lên trang chủ 😁
Bác chủ cho hỏi mình làm sao để chụp màn hình lúc ở cwm vậy bác?
@thangngoc89 nói cho vui í mờ ;)

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@smallgent Phải cm là trồi lên tý cm cho vui ấy mà ... Về truồng nexus 4 giải quyết vụ án của bác tuyên đi lãnh đạo 😃
@super900 Mod không phải là thánh. Không biết phải hỏi chứ
Xin cảm ơn
Lại nói đến cái cwm, mình có con s2, định up room mới, khi vừa full wipe tất tần tật định vào downloading mode để up thì thấy nó k nhận, hoảng quá mình tắt đi khởi động lại thì chỉ thấy nó dừng lại ở logo ss. Dùng kiểu j cũng k vào lại đc. Dù đang dùng s4 nhưng Mình rất muốn giữ lại con s2 vì nó gắn liền với nhìu kỷ niệm. Có bạn nào giúp mình khắc fục lỗi như trên k?

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
@quangtoan8910 vào recovery - mount and storage - mount usb storage rồi cắm vào máy tính nó sẽ nhận
@heliosy Bạn inbox mình sdt của bạn nha, vấn đề này hơi gà nên chắc fải nhờ bạn chỉ bảo cụ thể

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
@quangtoan8910 bạn xài máy gì, mỗi máy có 1 cách khác nhau để vào recovery nên mình chỉ nói vậy dc thôi vì recovery CWM nào cũng giống nhau cả
@quangtoan8910 Nên dự phòng 1 bản backup vs 1 bản rom.zip để lúc cần...chứ bệnh của bác có thể cứu đó.bật kết nối usb ở mount and storage xem có chép file ở máy tính vào ko? Nếu đc thì có hi vọng xong còn vào chế độ CWM...dòng samsung k khó lắm bác ạ.
Mà sao bác k ra tiệm.

Gửi từ Nexus 4 của tôi
Cái CWM bạn dùng làm demo tương đối cũ rồi. 😃
khoa_90
TÍCH CỰC
11 năm
@Kaiderella Bây giờ là bản 6.0.3.2 rùi 😁, mà nó cũng ko khác gì mấy :D
@khoa_90 yeah...chọc pak kia cho dzui 😃

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
hay, rồi trước ko hiểu gì cài cwm bị unbrick, nản luôn
Vote!! 😃
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Hay quá! Mình cũng thường dùng nó nhưng chẳng hiểu gì nhiều về các tính năng cả, chỉ đơn thuần là người ta chỉ đâu thì mình oánh đấy thôi. Giờ thì đã hiểu phần nào rồi.
bạn làm thêm bài unbrick nứa
@letrongduong unbrick thì mỗi máy có soft khác nhau, chủ yếu kết nối qua download mode. bác phải tự tìm hiểu cho máy của mình thôi
áp dụng từ đầu các dòng xperia 2011 của sony erisson,mà tới giờ tinhte mới có bài chi tiết
@prettylife.1505 bài viết gần năm rồi bạn chỉ là mới lên trang chủ thôi. cwm thì trong tinhte hướng dẫn rất nhiều
Oanh1 dấu;)

Gửi từ LG-F180 của tôi
Với những bạn hay chơi Rom cook thì khái niệm này cũng ko mấy xa lạ..
Đối với những bạn đang có ý định vọc máy của mình thì bài này thực sự là rất hữu ích..
Cho đệ hỏi ngu tý
làm cái này đt có cần ro0t ko nhỉ ;)
vanady
TÍCH CỰC
11 năm
Cái nghề của mình cứ nhìn thấy màn hình CWM là sướng hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095