CloudOn mang Office lên tablet Android, tích hợp thêm Google Drive

uhraman
12/5/2012 11:4Phản hồi: 20
CloudOn mang Office lên tablet Android, tích hợp thêm Google Drive

CloudOn, ứng dụng cho phép người dùng iPad kết nối với phiên bản công nghệ đám mây của Microsoft Office, đã phát hành version tối ưu cho máy tính bảng chạy Android 3.1 trở lên. Cũng như ở iOS, CloudOn trên Android cho phép bạn kết nối, chỉnh sửa, và đồng bộ dữ liệu của mình với Dropbox, Box.net và trong phiên bản mới này hỗ trợ thêm cả Google Drive, dịch vụ lưu trữ dữ liệu trực tuyến của Google vừa ra mắt không lâu.

Về giao diện và tính năng, CloudOn trên Android cơ bản không khác gì so với trên iOS. Cụ thể, ứng dụng cho phép chỉnh sửa trực tiếp tập tin Word, Excel và PowerPoint ngay trên máy tính bảng với giao diện Ribbon và các tính năng gần giống như Microsoft Office. Bên cạnh đó, CloudOn còn có một trình xem tập tin File Viewer hiển thị được gần như bất kỳ loại file nào từ ảnh Raw Photoshop cho đến PDF, JPG,GIF, PNG.. Thêm vào đó, người dùng còn có thể chia sẻ file qua email ngay từ bên trong ứng dụng mà không cần phải thoát ra ngoài.

Lẽ dĩ nhiên, giao diện Office nguyên bản không được tối ưu cho máy tính bảng và đôi lúc trong khi sử dụng CloudOn bạn sẽ thấy không hài lòng với trải nghiệm của mình. Bù lại, các format, bảng biểu, định dạng file rồi cho đến các tính năng quen thuộc vẫn được giữ nguyên không thay đổi. Nếu quan tâm, bạn có thể tải về miễn phí tại địa chỉ này trên Google Play Store, ứng dụng tương thích với hệ điều hành Google Android 3.1 trở lên.

Nguồn: TheVerge, Google Play
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứ thấy free là thích rồi
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vào play lại ko tải được nhỉ 😔

nó báo ko isn't availble in your country

VN mình bị phân biệt đối xử à
@quangphuc91 E dùng Appstore cũng phân biệt đổi sử này bác. Nó ghi "Không thể thực hiện yêu cầu của bạn". Cứ VN là bị phân biệt đối xử :(
Xài Cai này giật giật lag lag tung chảo.
Được cái giao diện đẹp 😃
Office trên MTB Win 8 liệu có hơn không nhỉ. Con đẻ thì chắc phái ưu tiên hơn chứ
@nightfox23 Mấy WP7 gen 1 xài office cũng tạm ok rùi, file lớn thì load hơi lag xíu xong là ok. Win 8 thì chắc khỏi phải bàn rùi
Office đúng là cỗ máy in tiền cho MS mà không có phần mềm nào thay thế được
zeric01
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.mediafire.com/?26t5bpi434y2kee . Link cho bạn nào muốn download 😁.
cũng tiện để xem và giới thiệu
Xu hướng phát triển chung , nhưng tình hình bảo mật thì chưa bít ra sao
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi người đừng quá hi vọng, cái gì free nó cũng có hạn chế, mình cũng hí hửng down về, rồi xoá đi trong 5'

Cái này giống như remote destop thôi, ko phải nó cho cả phần mềm office cho mình đâu, các tác vụ trên mây hết, kiểu như GDocs, nhưng chậm hơn nhiều, vn ko thể dùng đc ...
Cái này xài lag quá chừng trên iOS, với lại không gỏ được tiêng việt nữa hix hix
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ ra cho đã đi rồi win8 ra luộc một lần cho tiện ;))
Cái này mìn chỉ dùng để xem file chứ dùng thì giật tung hình
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay.............chúc mùng các bác
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
tiện nhỉ 😃 test đê anh em
Bây giờ có cái gì lôi kéo được khách hàng là làm hết
tiện đó

Xu hướng