Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

@cme - bánh xe đạp với lốp chống đinh Serenity lắp sẵn

bk9sw
25/7/2012 12:55Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rikirai
ĐẠI BÀNG
12 năm
về VN kiểm định chất lượng thì mới đúng chât^^
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
lần sau có thể áp dụng lên bánh của mội loại xe ^~^
THôi, dẹp cái quán vá vỏ xe quá
Mình có ý tưởng này lâu lắm rồi nhưng không có điều kiện thực hiện do vẫn còn trẻ, chưa có kinh nghiệm và vốn đầu tư.
May quá, các công ty công nghệ ngày nay thật tuyệt vời ^^!
@Funnyclock bác có cùng ý tưởng đó.Bác có muốn hợp tác cùng em ko.Em chuyên sản xuất xe đạp bán cho nhân dân nghèo VN đây

Kinh nghiệm đủ để sản xuất
@colour308 Cái quan trọng là vốn kìa =))
@Funnyclock bác ở đâu nhỉ,cùng hợp tác thì vốn cùng chia chứ sao bác
bác đừng nặng vấn đề vốn nhiều quá mà là có vượt lên chính mình ko mới là quan trọng
@colour308 Tớ còn trẻ, tớ chưa có vốn, kinh nghiệm về kĩ thuật liên quan đến săm lốp phải nói là hoàn toàn không có 😁 (đến mấy cái thông số kĩ thuật liên quan đến áp suất lốp còn chẳng biết ^^!).
Ý tưởng thì ý tưởng vậy thôi chứ về mặt kĩ thuật thì không phải cứ làm ra là tốt ngay được, còn vấn đề về thử nghiệm độ bền, đặc biệt là phải có kiến thức chuyên sâu về hóa học, cấu trúc vật thể và cơ học. Bây giờ mà dùng loại cao su thông thường để làm không khéo còn lỗ vốn ấy chứ, đã làm là phải thật đẳng cấp @@ mà muốn đẳng cấp thì còn thiếu nhiều thứ...
//Túm cái váy lại là, nếu tớ và cậu hợp tác thì chỉ thiệt cho cậu thôi vì tớ chẳng thấy có điểm nào khả thi cả khi xét về mặt thiết kế và chế tạo bởi vì kiến thức kĩ thuật anh em mình hoàn toàn không có!
Thôi không đùa nữa nhé ^^
@Funnyclock ok. Mình rất thíck sx linh kiện xe chỉ có điều là chưa làm đủ lớn để thâu tóm thị trường thôi.Thất bại là mẹ thành công, cố lên bạn
lopps phát sáng làm mình liên tưởng đến cái xe đạp trong MiB
thiết kế hay, nhưng khó áp dụng với các mẫu xe đạp thông dụng vì giá thành cao
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Bó tay với chủ top, không biết ông có đọc bài trước khi copy paste không mà đặt cái tiêu đề nhảm bà cố luôn, ý nghĩa sai lệch hoàn toàn.
Lốp của người ta là KHÔNG DÙNG KHÍ và công nghệ đó gọi là SENENITY thì bố biến tấu ngay thành LỐP DÙNG KHÍ SENENITY. Khí senenity là khí gì vậy???
Con lạy bố và cả các bố mod min luôn, thế mà cũng đưa lên trang nhất được!!!
@3H&L Bác ko nhớ CV9 không, lạy có mấy cái mà bị treo giò mấy trận đấy!
Mấy cái này xe máy có rồi mà, các bạn mua Airblade cũng có lốp đặc và không dùng khí, cán đinh không sao.
Mình đang dùng, chưa bao giờ phải đi bơm xe hay vá xe cả.
dductung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kasuza đó là lốp ko xăm bạn, tức là viền giữa lốp với vành ko thoát khí, nếu cán đinh thì hơi xẹp lâu hơn chứ ko phải ko có hơi bạn nhé, loại này vá cũng dễ, chỉ cần nhét cái keo của nó vào chỗ cán đinh rồi bơm hơi là xong
@dductung Oh, thì ra là như vậy, trước giờ cứ tưởng là nó đặc luôn không có không khi bên trong chứ
Khi nào thì thương mại hoá loại này nhỉ :d
Thế mà bác giật tít
"@cme - lốp xe đạp dùng khí Senenity đinh đâm không xẹp"
E tưởng nếu hết hơi lại gửi về nhà sản xuất để bơm!
quá hay 😃
em là em hơi bị kết quả bánh xe phát sáng đây:p
Tron 3.0 😆
Me like this.
vậy tức là có dùng khí hay ko dùng khí.....tên mục sai kìa bác
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái tiêu đề sao ngờ ngợ vậy nhỉ? Lốp Senenity không khí chứ sao lại
"lốp xe đạp dùng khí Senenity"

Đọc lên ngỡ rằng người ta bơm khí có tên là Senenity vào lốp --> Không bị xì hơi lúc đinh đâm thủng lốp
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
cái xe này đi dạo thì độc quá 😁 :D
vinhmta1
ĐẠI BÀNG
12 năm
k dùng khí mà bác ;)
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Mốt chế thêm cho xe máy nữa đi là tuyệt vời, căm thù lũ dog đinh tặc 😃