Viettel Có ai bị trừ tiền viettel vô cớ hôm nay không?

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi k15bhahaha, 30/8/12.

1. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Hôm nay tự dưng tk của mình bị trừ 10k vào gốc, tra trên viettel portal thì thấy như thế này

Hỏi tổng đài thì họ kêu đòi mã số cá nhân, mình ngắt máy soạn sms lấy MSCN rồi gọi lại, đọc MSCN cho họ xong thì họ bắt mình giữ máy 1 lúc, rồi họ bảo hệ thống đang nâng cấp... bực cả mình

Điều đáng chú ý là cuối tháng trước mình cũng bị trừ tiền oan tương tự như thế này

Mà bọn bạn nó dùng viettel hết chả thấy bị như thế này bao giờ cả. hic nếu chả giải quyết dc chắc lần sau mình phải căn cuối tháng dùng hết tiền hay đổi số luôn cho nó lành thôi...
    :
    hieunokia thích nội dung này.
  2. 62500119

62500119 Thành viên

nhắn tin số di động + MSCN vào inbox mình ktra cho nhé. Tks.
  3. waiting..

waiting.. Thành viên

Nhỏ bạn cũng vừa bị hôm 26/8
    Chia buồn cùng bạn :(

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
  4. quangvinh_c4

quangvinh_c4 Thành viên

mình cũng mấy lần bị. bạn cứ gọi kêu gào mấy lần là đc mà. phải chày cối với ông viettel này thì mới xong việc.
  5. 62500119

62500119 Thành viên

mong sớm nhận được phản hồi của bạn chủ. Tks.
  6. tamthangia

tamthangia Thành viên

Bọn vt làm ăn bố láo lắm,tính gian lận cước. Gọi hỏi thì bắt mscn,đưa cho rồi bảo ko giải quyết dc, ai có số vina 10 số đổi e,e đổi cái vịt teo 10s của e
  7. 62500119

62500119 Thành viên

nếu đúng như bạn nói thì bạn nhắn tin số đt + MSCN vào inbox mình sẽ hỗ trợ ktra và giải trình cho nhé. bạn nhắn giúp mình luôn số đt mà bạn gọi lên tổng đài gặp nhân viên nói là ko giải quyết được phản ánh cho bạn nhé. cảm ơn bạn nhiều.
    MSCN nhằm bảo mật thông tin của KH kể cả đối với nhân viên nhà mạng bạn nhé. Phải có MSCN mới có thể ktra được các thông tin của thuê bao.
  8. tamthangia

tamthangia Thành viên

Cảm ơn đã quan tâm, nhưng vụ này cách đây 1 tháng,thằng em mình dính, nó đk gọi 100d/p mà sau khi gọi, lại mất 650đ/p . Nó gọi cho nv cũng chả giải quyết dc j.

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
    hieunokia thích nội dung này.
  9. k15bhahaha

k15bhahaha Thành viên

Biết tỏng rồi, là dịch vụ của up.4share.vn (mua tài khoản vip funny), mình hủy trong tháng 7 rồi, có tin nhắn đến báo hủy thành công nhưng cuối tháng 7 vẫn bị trừ gốc 10k tiếp, ừ thôi cứ cho như là có vấn đề nên bỏ qua, đến cuối tháng 8 vấn đề này lặp lại thì mình quyết tìm hiểu, hóa ra là dv vẫn chưa bị hủy :mad:. 4sharevn là dịch vụ của viettel cung cấp mà nhân viên tổng đài, hỏi họ, họ cũng ko biết, bó tay luôn rồi
  10. vuquochung

vuquochung Thành viên

Chào các bạn. mình cũng đang gặp trường hợp như vậy. mình không đăng ký dịch vụ của 8562 nhưng thỉnh thoảng có nhận được tin nhắn của nó “ freedownload : http//vfun.vn….’ Dĩ nhiên là mình không tải gì cả. Khi kiểm tra tài khoản thì bị trừ 5k. Mình đã gọi lên tổng đài Viêttel thì nhân viên giải thích rất khó hiểu. nào là “anh có thể máy tay đăng ký,” “chúng em xem xét, “ sau khi bắt mình nhắn tin lấy mã cá nhân. Mình không hiểu là bọn 8562 này có lien kết với Viêttlel không? Vì thấy mạng Vina có bị quấy rối kiểu này đâu. Đánh rơi 5k không tiếc nhưng phải trả theo kiểu này thì tức lắm. Có bạn nào biết cách xoá tin nhắn của 8562 không. Gọi cho 18008198 bọn nó bảo để xem xét và báo cho bộ phận có trách nhiệm. tức quá. Tks
  11. ryan_mu

ryan_mu Thành viên

Cứ 5000đ/1 khách hàng, như vậy 1 triệu khách hàng bạn đã có 5 tỷ. Một hình thức móc túi người tiêu dùng, cái này cần Hội bảo vệ người tiêu dùng lên tiếng :)
  12. tamthangia

tamthangia Thành viên

Vịt teo chỉ dc mấy cái dịch vụ cho hssv , thế nó mới nhiều tb (hs-sv là nhiều) . Dùng vina vẫn ổn nhất
  13. 62500119

62500119 Thành viên

bạn cứ pm số đt của em bạn vào inbox mình sẽ hỗ trợ ktra và giải trình cụ thể trên này cho ae biết mà tránh nếu nhà mạng làm sai. okie ;)
    bạn nhắn tin vào inbox bên mình sẽ kiểm tra và xác minh lại chính xác dịch vụ mà bạn đã sử dụng. Tks.
    bạn pm số(tên chủ thuê bao, CMND) + MSCN vào inbox mình ktra và hủy dịch vụ cho nhé.
  14. tung83le

tung83le Thành viên

Ông này nói là người của vịt teo, nhưng có điều gì để đảm bảo. Hay là đang thu thập thông tin cá nhân đây, anh em lưu ý vấn đề này nhé, coi chừng tiền mất tật mang, làm lợi cho người khác.
    Có vấn đề gì nhắn vào box tui đi :D
  15. 62500119

62500119 Thành viên

Đây là 4R nên tin hay ko còn tùy người. Thích thì làm cái survey trên này đi, tôi nghĩ có không ít người vào xác nhận cho tôi đâu ông bạn ạ.
    Mọi người chỉ cần đọc qua các cm của ông bạn cũng biết ông là tay sai cho ai rồi và chắc chắn ông bạn không phải là nv Viettel.
  16. tung83le

tung83le Thành viên

Xài rồi biết rồi bác à, già miệng quá. Số khi trc xài đây nè 098x102290, sợ các bác lắm.
    Còn cái vụ tay sai thì mắc cười đấy
  17. 62500119

62500119 Thành viên

tập trung vào vấn đề đi đừng đánh trống lảng. tôi cũng có sim Mobi, Vina đây nhưng ko dám sài.
    chỉ già miệng khi chuyên đi chọc gậy bánh xe, đâm bị thóc chọc bị gạo khi chưa biết thực hư vấn đề là gì thôi.
    mắc cười vì sự thật là như vậy :p
  18. love_victory

love_victory Thành viên

số bạn là j? pm mình
  19. triviet44

triviet44 Thành viên mới

Mình ko bị :cool:

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
  20. vuquochung

vuquochung Thành viên

Hôm nay mình lại bị một lần nữa. Chiều nay nhận tin từ 8562 và lại bị trừ 5k. Gọi lên 18008198 sau khi trao đổi với nhân viên thì được hướng dẫn. Soạn tin : Huy_FR gui 8062. Mình đã làm theo và được thông báo là hệ thống sẽ sử lý trong 24 h nữa. Không biết là đã hủy được chưa