Có ai bị trừ tiền viettel vô cớ hôm nay không?

k15bhahaha
30/8/2012 1:37Phản hồi: 130
Hôm nay tự dưng tk của mình bị trừ 10k vào gốc, tra trên viettel portal thì thấy như thế này

Hỏi tổng đài thì họ kêu đòi mã số cá nhân, mình ngắt máy soạn sms lấy MSCN rồi gọi lại, đọc MSCN cho họ xong thì họ bắt mình giữ máy 1 lúc, rồi họ bảo hệ thống đang nâng cấp... bực cả mình

Điều đáng chú ý là cuối tháng trước mình cũng bị trừ tiền oan tương tự như thế này

Mà bọn bạn nó dùng viettel hết chả thấy bị như thế này bao giờ cả. hic nếu chả giải quyết dc chắc lần sau mình phải căn cuối tháng dùng hết tiền hay đổi số luôn cho nó lành thôi...
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhắn tin số di động + MSCN vào inbox mình ktra cho nhé. Tks.
@62500119
@nkkim chào bạn. mình là nv của Viettel nhưng chỉ là mem của 4R và có thể hỗ trợ ae theo đúng tiêu chí của 4R và nhà mạng đề ra.
Bạn ko hài lòng về dịch vụ của Viettel ở điểm nào?? hoặc gặp khúc mắc gì ko được giải đáp, tư vấn triệt để?? có thể post lên đây hoặc nhắn tin vào inbox. Nếu giúp được gì mình sẵn sàng hỗ trợ. Tks.
waiting..
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhỏ bạn cũng vừa bị hôm 26/8
Chia buồn cùng bạn 😔

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
mình cũng mấy lần bị. bạn cứ gọi kêu gào mấy lần là đc mà. phải chày cối với ông viettel này thì mới xong việc.
mong sớm nhận được phản hồi của bạn chủ. Tks.
Bọn vt làm ăn bố láo lắm,tính gian lận cước. Gọi hỏi thì bắt mscn,đưa cho rồi bảo ko giải quyết dc, ai có số vina 10 số đổi e,e đổi cái vịt teo 10s của e
@tamthangia nếu đúng như bạn nói thì bạn nhắn tin số đt + MSCN vào inbox mình sẽ hỗ trợ ktra và giải trình cho nhé. bạn nhắn giúp mình luôn số đt mà bạn gọi lên tổng đài gặp nhân viên nói là ko giải quyết được phản ánh cho bạn nhé. cảm ơn bạn nhiều.
MSCN nhằm bảo mật thông tin của KH kể cả đối với nhân viên nhà mạng bạn nhé. Phải có MSCN mới có thể ktra được các thông tin của thuê bao.
@62500119 Cảm ơn đã quan tâm, nhưng vụ này cách đây 1 tháng,thằng em mình dính, nó đk gọi 100d/p mà sau khi gọi, lại mất 650đ/p . Nó gọi cho nv cũng chả giải quyết dc j.

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@tamthangia số bạn là j? pm mình
k15bhahaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết tỏng rồi, là dịch vụ của up.4share.vn (mua tài khoản vip funny), mình hủy trong tháng 7 rồi, có tin nhắn đến báo hủy thành công nhưng cuối tháng 7 vẫn bị trừ gốc 10k tiếp, ừ thôi cứ cho như là có vấn đề nên bỏ qua, đến cuối tháng 8 vấn đề này lặp lại thì mình quyết tìm hiểu, hóa ra là dv vẫn chưa bị hủy :mad:. 4sharevn là dịch vụ của viettel cung cấp mà nhân viên tổng đài, hỏi họ, họ cũng ko biết, bó tay luôn rồi
vuquochung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bạn. mình cũng đang gặp trường hợp như vậy. mình không đăng ký dịch vụ của 8562 nhưng thỉnh thoảng có nhận được tin nhắn của nó “ freedownload : http//vfun.vn….’ Dĩ nhiên là mình không tải gì cả. Khi kiểm tra tài khoản thì bị trừ 5k. Mình đã gọi lên tổng đài Viêttel thì nhân viên giải thích rất khó hiểu. nào là “anh có thể máy tay đăng ký,” “chúng em xem xét, “ sau khi bắt mình nhắn tin lấy mã cá nhân. Mình không hiểu là bọn 8562 này có lien kết với Viêttlel không? Vì thấy mạng Vina có bị quấy rối kiểu này đâu. Đánh rơi 5k không tiếc nhưng phải trả theo kiểu này thì tức lắm. Có bạn nào biết cách xoá tin nhắn của 8562 không. Gọi cho 18008198 bọn nó bảo để xem xét và báo cho bộ phận có trách nhiệm. tức quá. Tks
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ 5000đ/1 khách hàng, như vậy 1 triệu khách hàng bạn đã có 5 tỷ. Một hình thức móc túi người tiêu dùng, cái này cần Hội bảo vệ người tiêu dùng lên tiếng 😃
Vịt teo chỉ dc mấy cái dịch vụ cho hssv , thế nó mới nhiều tb (hs-sv là nhiều) . Dùng vina vẫn ổn nhất
bạn cứ pm số đt của em bạn vào inbox mình sẽ hỗ trợ ktra và giải trình cụ thể trên này cho ae biết mà tránh nếu nhà mạng làm sai. okie ;)
bạn nhắn tin vào inbox bên mình sẽ kiểm tra và xác minh lại chính xác dịch vụ mà bạn đã sử dụng. Tks.
bạn pm số(tên chủ thuê bao, CMND) + MSCN vào inbox mình ktra và hủy dịch vụ cho nhé.
tung83le
TÍCH CỰC
12 năm
@62500119 Ông này nói là người của vịt teo, nhưng có điều gì để đảm bảo. Hay là đang thu thập thông tin cá nhân đây, anh em lưu ý vấn đề này nhé, coi chừng tiền mất tật mang, làm lợi cho người khác.
Có vấn đề gì nhắn vào box tui đi 😁
@tung83le Đây là 4R nên tin hay ko còn tùy người. Thích thì làm cái survey trên này đi, tôi nghĩ có không ít người vào xác nhận cho tôi đâu ông bạn ạ.
Mọi người chỉ cần đọc qua các cm của ông bạn cũng biết ông là tay sai cho ai rồi và chắc chắn ông bạn không phải là nv Viettel.
tung83le
TÍCH CỰC
12 năm
@62500119 Xài rồi biết rồi bác à, già miệng quá. Số khi trc xài đây nè 098x102290, sợ các bác lắm.
Còn cái vụ tay sai thì mắc cười đấy
@tung83le tập trung vào vấn đề đi đừng đánh trống lảng. tôi cũng có sim Mobi, Vina đây nhưng ko dám sài.
chỉ già miệng khi chuyên đi chọc gậy bánh xe, đâm bị thóc chọc bị gạo khi chưa biết thực hư vấn đề là gì thôi.
mắc cười vì sự thật là như vậy :p
Mình ko bị 🆒

Sent from my MB860 using Tinhte.vn
vuquochung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay mình lại bị một lần nữa. Chiều nay nhận tin từ 8562 và lại bị trừ 5k. Gọi lên 18008198 sau khi trao đổi với nhân viên thì được hướng dẫn. Soạn tin : Huy_FR gui 8062. Mình đã làm theo và được thông báo là hệ thống sẽ sử lý trong 24 h nữa. Không biết là đã hủy được chưa
@vuquochung đã hủy được chưa bạn ơi. chưa được thì pm số vào inbox mình ktra cho nhé. Tks.
vuquochung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã pm cho bạn rồi mà. Check lại giúp nhé
@vuquochung mình đã tìm lại được tin nhắn và đang ktra. Tks.
@vuquochung Bên mình đã ktra và thấy thuê bao của bạn đã nhắn tin hủy dịch vụ thành công rồi nhé. Tks.
vuquochung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 cam on ban
@62500119 ad giúp mình hủy dịch vụ 8162 của viettel dự báo thời tiết & giá cả nông sản tìm với thanks
@tranduc722 Cái này trước mình cũng nhận được, gọi lên tổng đài nhân viên hướng dẫn cách này: soạn tin nhắn : HUY <cách> TNN gửi 8062 ( 500đ/tin). Bạn thử xem nhé!
kipcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần lớn là người dùng không hiểu hoặc bị vướng đâu đó mà ko tìm ra thôi.

Lâu lâu có quảng cáo mới thì hủy nếu ko cần dùng 😁
thấy mn kêu mất tìên, mình mới xem thử cước phí trên trang chủ VT, thấy có 1 tn gửi lúc 5h sáng cho số 8398570, trừ 5k. ko hiểu j luôn, đấy là số dịch vụ j của VT à các bạn?
@dandelion239 đây là đầu số của nhà cung cấp dịch vụ nội dung(CP) chứ ko phải của nhà mạng Viettel. đầu số này chủ yếu cung cấp dịch vụ giúp các thượng đế sớm ra đê ở ;)
nhưng lúc 5h sáng thì tất nhiên mình đang ngủ chứ động j đến đt đâu mà lại có cái này, với lại mình chả bao giờ dùng mấy cái j mà cung cấp dịch vụ nội dung như bạn nói. chắc lại nhầm lẫn chăng?
@dandelion239 có thông tin lưu trên hệ thống chứ nhà mạng ko lập lờ được bạn à.
đầu số đó thường là đầu số dịch vụ xổ số, soi cầu.
@62500119 Bạn này chém quá, hehe, hnay mình lại thấy trừ 5k nên gọi hỏi tổng đài, họ nói gói D0 từ tháng 8 đã tính cước 5k và đc 20Mb lưu lượng, đến tháng 11 thì sẽ là 10k, cái số đấy là mã viettel trừ tiền cước GPRS thui. hehe
@dandelion239 bạn nói vậy thì chắc là mình chém rồi.
gói D0 trước khi ngừng cung cấp mới: cước thuê bao là 0đ và ko có lưu lượng free => bạn truy cập bao nhiêu thì tính cước 5đ/10KB(trước T9/2010 là 6đ/KB)
hiện tại ko cung cấp mới nhưng KH nào đã đăng ký trước ngày 1/8/2011 thì vẫn dùng bt => cước thuê bao tháng là 10K và có 20MB lưu lượng cộng hàng tháng nhé. Tks.
Ô hay thật, thế mình chuyển sang gói D10 luôn 😁
@dandelion239 ô thế hóa ra mình ko chém à :p
phải chịu thôi bác ạ tiền là của mình nhưng người khác tiêu,.
Viettel dao nay nhieu dich vu vo van qua
@62500119 Anh ơi. Giúp em với em lại bị trừ tiền từ dịch vụ 8562. Hôm trước em gọi lên tong dai. Gặp mội chị gái bắt máy nói giọng ngọt như đường, bảo em soạn tin ngắn. Huy e7 toi 5105. Em đã làm theo và nhận được tin ngắn xẽ hủy trong 24h. Ngày 11 tháng 10 viettel khuyen mãi. Em nạp vào thế là sáng kiểm tra tài khoản mất 5k. Chiều em nhận được tin ngắn. Freedownload cua 8562.Em lên mạng thấy có cách hủy nữa là. Huy e7 gửi tới 8062. Em làm theo và cũng nhận dc xẽ hủy trong 24h. The em da huy dich vụ từ tổng đài chưa ạ.
@Vanduyyy Thông tin trả về đã xác nhận thao tác hủy của bạn rồi đó. bạn nhắn tin số đt + MSCN vào inbox mình ktra cho nhé.
@62500119 anh oj. Kiem tra giup em. Sdt 01695333849 MSCN: c12345 . Em bi tru 5k nua~ rùi. Hu hu. Em cam on.
@62500119 hỗ trợ nhiệt tình thật 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019