Có ai thấy 3G Viettel quá lởm không?

vi văn hiệp
17/4/2014 7:24Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực sự e ức cái 3g vt này lâu lắm rồi đánh lol cứ bị dis liên tục trót mua cái dcom vt1000 k dùng dc mạng khác nên đÀNH ngậm nguồi dùng đỡ..nếu biết trc e chả thèm dùng của vt quá cùiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Em dùng 3G của Viettel mà lởm lắm bác ạ. Tốc độ phập phù, lại hay bị rớt kết nối nữa.
@tranmanhhai1991 bạn thử kiểm tra lại chế độ mạng xem , lần trước mình chọn sai chế độ mạng cũng gặp phải tình trạng như bạn đấy, bạn đang dùng máy gì bạn đang chọn chế độ mạng song song hay chế độ 3G Only ? Nếu bạn đang để chế độ song song ( GSM/Dual Model ) thì bạn phải chuyển thành chế độ UMTS/3GOnly , còn nếu bạn đang để đúng chế độ mạng UMTS/3G Only mà vẫn bị rớt kết nối chỉ có gọi 19008198 bảo nhân viên nó kiểm tra thôi
Nhìu bạn làm cho vt trong topic này quá nhể. Bênh vt ghê luôn.
Thật sự 3g vt cực lởm luôn. Ai cũng phản ánh nthe mừ
mình đang tính xem mua dt 2 sim dùng thôi. Đằng nào cũng lên đời dt. Nhưng chủ yếu là hàng trung cấp. Đang tìm hiểu con nào cao cấp chút mà 2 sim là ok
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@tienmanh6666 Hoàng hà đang bán con mega 5.8 giá 5,5t đó, 2 sim luôn, màn hình lớn xài sướng. 3G vi vu

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
Dung dum 3g cua thang viettel nua?tinh tien an gian lam, chuyen qua mobile, co thang khuyen mai nhieu,

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
toan3004
ĐẠI BÀNG
10 năm
@si_quan Tính gian là như nào bác? Trước em cũng thấy thế và đã gọi tổng đài nhân viên đã giải trình OK. Bác gọi tổng đài xem
bài viết hay , up cho bạn nhé.................!

........................................................................................................................................................

..........................................................................................................................................................
3G thì vina cho lành chứ VT ko ổn tý nào mobi thì tuỳ vùng vina vẫn là tốt nhất.
@Mít Tơ Toàn thuê bao nhiều nhưng thuê bao 3G thì viettel ko hề nhiều hơn hiện nay mobi dẫn đầu viettel thứ 2 và vina thứ 3 chênh lệch tỷ lệ ko nhiều.khu nhà mình 2 trạm viettel 1 trạm vina bao quanh nhưng nhà chả ai dùng 3G viettel cả 😁
@김대한 Cũng tùy bác a! Bây giờ Viettel sát nhập 2G với 3G nên tùy theo máy có 3G là được dùng 3G. Chỗ nhà bác chắc toàn Vip còn chỗ em thì 95% là dùng viettel và em thấy 10 người dùng smartphone thì 9 người dùng Mimax
@tung83le Bây giờ của người khôn của khó! Bác tưởng dễ lừa sao hay về quê có khi lại bị lừa lại 😃
@Mít Tơ Toàn nhà mình thôi bỏ viettel từ ngày có 3G bạn bè cũng bỏ viettel nhiều rồi vẫn dùng nhưng dùng thi ko nên tập trung dùng các mạng khác chất lượng sẽ dàn đều.
Nói chung là cũng tùy. Người thì nói chuyển viettel sang vina sang mobile người thì nói ngược lại. Cái này cũng tùy từng khu vực nếu sóng mạng nào tại khu đó kém thì chuyển mạng khóe hơn và danh sách người thân và thường xuyên liên lạc mạng nào nhiều hơn thì dùng mạng đó cho kinh tế. Chỗ bác toàn người dùng Mobile thì nên chuyển Mobile dùng còn chỗ mình đa số dùng Viettel thì dùng Viettel thôi
@Mít Tơ Toàn nhà mình ko dùng chung mạng vì tránh sự thiếu ổn định khi dùng cùng quá nhiều liên lạc cũng có mạng nó mạng kia nên chả suy nghĩ quá vì tính kinh tế đều có sự qua lại cả.
anh em ghé qua úp phụ mình tay nhé ! úp qua úp lại.....thanks
hàng về nhiều máy mới đẹp, bảo hành lâu....giá bèo.....
.......lick xem.....
......úp lên.....úp.......
Vậy cũng cho e xin hỏi luoon..e xài mimax sao doi khi toan lag..mất mạng thường xuyên.. đang kêết noi lai mat mang.tat ket noi du lieu roi bat thi lại có dc chut roi mat lại.. cu lien tuc nhu z ca tieng dong ho.lap di lap lai nản.. đang choi game tu nhien rot.. vao google thoi cung đứng im như từ hải..nhiều khi nghĩ taại máy.. nhung k phai...
victung
ĐẠI BÀNG
10 năm
viettel đi các vùng núi, vùng xâu vùng xa thì đúng là bá đạo nhưng km thì vô cùng ít, trong thành phố, các tỉnh đồng bằng thì nên mua sim vina, mobi mà sài cho khỏe
vn00426941
ĐẠI BÀNG
10 năm
@viettel answers ông này hình như có tham gia trả lời bên box 3g viettel ở vn-zoom phải k vậy ?
3G Việt Nam tốc độ nhanh ngang ngửa GPRS của Hàn Quốc.
@Fv prince máy ngày nay viettel nhả băng thông. xem youtube suốt😁
ly kha kha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenhuan11 Đứng rồi, coi youtube vs down app thoải mái. Chất lượng z tốn 50k/tháng k có tiếc.^^

Sent from my ASUS_T00I using Tinhte.vn mobile app
vn00426941
ĐẠI BÀNG
10 năm
@김대한 thằng trên nó biết nói đùa ghê. Viễn thông Việt Nam mà nó đem so chỉ bằng gprs Hàn Quốc. K biết nó có tinh thần dân tộc mình k ? Hay làm dog cho bọn China.
@vn00426941 nó đâu biết thông số kỹ thuật lý thuyết và đâu biết thực tế hàn quốc đâu lên mới chém liều.nó đã quay đầu rồi thì thôi nói nữa làm gì :v
chuoic
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là chất lượng 3g của viettel tệ hơn vina mặc dù phủ sóng rộng hơn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Tom lai vt cui bap
victung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thaihung07 cũng ko thể nói thế dc, mấy bác đi công tác rừng núi vùng sâu vùng xa thì chỉ có viettel là vươn tới đó thôi 😁
viettel cách đây 1 năm thì ok. còn càng về sau càng tệ dần
Mình dùng vẫn thấy bình thường. Thậm chí rất ok ! 😁
d_chien90
TÍCH CỰC
10 năm
Mình dùng hết 600MB trong ngày đầu của tháng, xong hack cũng max lắm chỉ có 500kb/s.
Nhưng cũng tạm, chỉ mất công hack.
@ly kha kha 50 thì có hơn 5KB/s thôi ak
@김대한 Bác ấy nói là 50kByte ông ơi
@dangnguyen_ Byte mà viết theo kiểu bit thì nên xem lại đi nhé đồng chí
d_chien90
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenhuan11 Chả hiểu lắm lúc, nhất là tầm 6h30 hay 7h sáng có lúc hơn 1,5MB/s (chắc là tầm đó ít người dùng 😆
Tải chai viettel, sài mobilefone good

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
vn00426941
ĐẠI BÀNG
10 năm
@si_quan Mấy bác nào k thích thì nghĩ viettel hết đi. Ít người sài download cho nó sướng.
3G viettel lúc hết max nhé. cho các mạng khác thèm luôn:p:p
vn00426941
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dangnguyen_ bác ở vùng nào mà download chậm thế. Sắm con usb 3g 21.6 mbps tải cho ngon.
@vn00426941 Mình ở nông thông thoai. dùng đt làm modem mờ. 3gs cùi mía.
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
@dangnguyen_ Xài usb hay đt vậy

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
@tung83le 3gs bạn à. cắm vào làm modem luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095