CÓ BÁC NÀO ĐANG XÀI ASUS N550JV CHO EM HỎI CHÚT

vuchoan
21/12/2013 6:58Phản hồi: 105
Vâng em mới xách em này về đc 1 ngày . em mua ở FPTshop 45 Thái Hà - máy tem Vĩnh Xuân computer hết . Giá là 26t
Em muốn hỏi các bác chút - lúc bật máy lên em nghi nó có 1 tiếng cục cục khá nhỏ ở bên Phải chỗ gần phím nguồn ý - cái đó có phải bình thường không ạ . Tiếng cục khá nhỏ lúc mở máy thôi ..
Thanks các bác đã giải đáp - Mà mấy bác mua dòng này trong box có đĩa k sao em thấy của em k có đĩa

ASUS N550JV nha các bác
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
hay cái đấy là do lỗi do cánh quạt tản nhiệt rồi hả bác
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
mình vẫn đang trong thời gian test mà định gọi lên hỏi kĩ thuât -k tối nay mình cũng mang lên cho a mình check - Nó kêu Cục cục bé lắm - nhưng mua mới cứ phải cẩn than - có bác nào biết k
Mà Hình như con này nó k tỏa nhiệt ở đấy bác ạ .
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@vuchoan Đúng rồi mua mới thì nên cẩn thận khoản này một chút,không dùng về lâu về dài lại mệt ra, nếu trong thời gian đổi mới sang hỏi và đổi mới xem có đc ko
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
e vừa gọi cho FPTshop 45 Thái hà rồi mấy bác ạ
Họ bảo cái tiếng cục cục đó là ổ đĩa nó đọc - em cũng nghĩ thế thật vì nó kêu có 1 tí mà chỉ lúc khởi động ( Chắc khởi động thì cái ổ đĩa đọc )

Chẹp mà k biết họ giai thích thế chuẩn k nhỉ - Em lần đầu xài laptop asus @@
@vuchoan Chuẩn rùi. tại lúc khởi động ổ đỉa chạy nên có tiếng zj đó hông có tiếng mới nguy hiểm
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
:rolleyes: mà thắc mắc mấy ông FPTshop này quá - giá bán = với SPC mà lại nhập của bên SPC là sao ta @@
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@vuchoan Đấy là kiểu làm ăn mà chỉ trong nghề người ta mớihiểu đc thôi bác nhé, chứ thực sựbán laptop bây giờ chẳng lãi đc đâu ak nhất là Asus, bác nó giải thích như vậy là đúng rồi đấy, bạn bảo bạn đấy có cách nào chỉnh đi không chứ mình bán mấy con không bị trường hợp này nhé,
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Uh thanks bạn
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
mà trời lạnh lười mang quá - chắc chiều tối mình cứ mang qua cho ông anh hỏi xem có làm sao k ?
Lúc chạy nó cũng êm nên mình chưa thấy lo lắm -chứ dung mà cục cục mà ra mình Cục tụi nó luôn😁
Laptop03
TÍCH CỰC
10 năm
@vuchoan
:p . hi bác vui tính quá ak. vậy bác qua ông anh ngó nghiêng xem nhớ là không đc làm gì là không đc bảo hành đâu đấy bác nhé.
mình cũng thế đấy bác, lúc mới mua máy mình có tìm hiểu là dòng WD do nó 7200rpm nên lượng điện tích ở đầu ổ lớn gì gì đó (lúc đó mình đọc sơ nên không nhớ rõ cách nó giải thích) nên phát ra tiếng kêu. Lúc mình chạy các phần mềm như AIDA64, Acronis v...v.. và thỉnh thoảng thì kêu...
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
ừa bác - con này có mỗi cái khó chịu là bàn phím màu trắng -chứ nó bàn phím màu đen thì đắt hơn tí e cũng chơi
bàn phím đen thì có N56JR cấu hình cao hơn đới 😁 mình cũng đang dùng N550JV cơ mà đang có vấn đề là mỗi lần sạc đầy là pin lại chai thêm 1% 😔
@congagia456 bác xạc xả được bao nhiêu lần rồi? máy mới mua phải xạc xả trên dưới 10 lần thì pin mới ổn định được.
@congagia456 coi độ chai pin thế nào hả bác mình mới mua em nó N550vj
:D
@th5tuananh xạc xả ntn hả bác giải thích hộ mình với mình cũng vừa mua nó 😔
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
cái N56JR mình ra Vĩnh Xuân với mấy shop lớn nó ko có - chỉ có hàng xách tay thôi nên mình k dám mua - hàng xách tay của apple thì còn mua được vì thông tin có thể check đc trên trang chủ apple - chứ mấy cái này chịu à hì
品規格
‧系列: N56JR
‧機型: 全功能型
‧CPU: Core i5-4200H 2.8GHz (Turbo up to 3.4)
‧RAM: 4G DDR3L(Max 16G)
‧VGA: NV GTX 760M-2GB GDDR5
‧LCD: 15.6"FHD
‧螢幕解析度: 1920*1080
‧HDD: 750GB S-ATA(7200rpm)
‧光碟機: DVD Super Multi (DL)
‧網路卡: 802.11 b/g/n
‧電池: 5200mAh
‧重量: 2.7Kgw
‧作業系統: Windows 8 64 Bits
‧保固: 2年全球保固,LCD無亮點保固
‧I/O擴充槽: USB3.0 *4/ VGA Port /內建多合一讀卡機/HDMI/HD 網路攝影機/Li-Polymer 5200mAh/藍芽4.0/外接重低音喇叭
‧顏色: 銀
Remembrance
ĐẠI BÀNG
10 năm
do lúc bật máy thì ổ cứng nó quay thôi bạn ko có j đâu, nó kêu liên tục mới lo
cái nút đối diện nút nguồn phía bên trái của máy chức năng là j z các bác 😁
à còn các phím tắt đi kèm với mấy cái nút f8, f9 nữa
bên phải là ổ cứng mà bạn, lúc khởi động máy nào chả kêu như vậy một cái, mình cũng đang dùng em N56JR được 2 tháng nè.
Nói chung mấy e N56 và N55 đều ok bạn ah
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Híc có phải bác đang xài n56jr chạy card Gtx 760 k . Mình kết em đó lém mà Vĩnh Xuân họ bảo k nhập 😔(
@vuchoan đúng rồi em nó chạy Card Nvidia GTX 760 với 768 nhân đồ hoạ CUDA, hơn gấp đôi em GT 750 chỉ có 340 nhân thôi.
Nói chung không có gì để chê em nó cả.
mỗi cái hôm trước lên Win 8.1 chưa có Driver mới nên không chơi được game vì giật tung chảo.May em nó dùng Win 8 nên có chế độ
reset về mặc định khi mơi mua nên mình hạ về Win 8 thì dùng vô tư.
Đợi 1 thời gian nữa xem sao.
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
ừa bác liều thật dám chơi hàng xách tay - em thì ngoài apple ra các hãng khác thì never
@vuchoan xách tay asus đâu có lo, asus bảo hành trên toàn thế giới mà bạn.
trionah
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái tiếng đó là đầu đọc ổ DVD nó kiểm tra chạy ra vào gây ra tiếng cục cục, bạn thử bỏ đĩa DVD vào sẽ nghe y chang tiếng đó.
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Ý mình là mua ở các shop như kiểu fpt hay vĩnh xuân nó đảm bảo chất lượng là máy mới cho mình hơn . Mua ở ngoài không biết đc nưa . Ngoài apple ra các hãng khác số seri đâu check đc xem đấy là máy mới hay cũ đâu @@

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@vuchoan Bác dùng asus n550jv có bị giật ở cạnh kim loại khi vừa ghim điện vừa sử dụng chân chạm đấy ko bác

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Giật ác luôn bác ạ : Nhưng bác yên tâm k sao đâu - Bác cắm thử nó vào cái Ổn áp - cố gắng ko để chân chạm đất thì sẽ đỡ được phần nào 😃
@vuchoan chân không chạm đất thì ko sao bác ạ. Vậy sao bác ko mang bảo hành zạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019