Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÓ BÁC NÀO ĐANG XÀI ASUS N550JV CHO EM HỎI CHÚT

vuchoan
21/12/2013 6:58Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
hì cái này nó hở điện do hạ tầng điện VN kém thôi mà bạn
Với cả mình có 2 máy 1 desktop 1 laptop : Khi nào thoải mái ngồi desktop oải oải thì nằm trên giường chơi laptop ^^
mình thử lấy dây nguồn có 3 chấu thì hết các bác ợ 😆
@th5tuananh dây có nguồn 3 chấu là sao bác ạ. Mog bác chỉ bảo gấp cho em ạ 😁
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
híc bác nên xài đúng Cái Sạc của nó thì OK hơn đó @@ Cắm sạc linh tinh rồi điện áp nó không đúng là máy không bền đâu
@vuchoan Mình xài sạc theo máy đó mà bác 😁
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃là dây mà cái đầu cắm nó có 3 chân ( nó thêm 1 chân tiếp đất - cái này mà bạn leo cột theo nghành của mình là hiểu , kiểu nó sẽ tránh cho bạn bị giật - thợ điện khi leo cột họ cũng phải đóng tiếp đất thì cái chân cắm thứ 3 nó dạng vậy ) nhung ở VN thì không có dây tiếp đất thì phải - Dòng điện dân dụng vẫn lấy là 1 pha + 1 trung tính nên cái tiếp đất nghe ko có tác dụng ^^
@vuchoan Vâng nói tóm lại là mua 1 cái ổ điện có 3 lỗ vì nhà em ổ điện có 2 lỗ thôi nên mua thêm cái ổn áp có 3 lỗ nữa đúng ko a. Rồi mua thêm cái đầu có 3 chân gắng vào cái dây apdater rồi ghim vô đó đúng ko ạ?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
chài cần gì khổ vậy bạn - Bạn cứ cắm cái dây 2 chấu vào cái Ổn áp là OK rồi @@
@vuchoan Nếu cắm cái dây 2 chấu vô ổn áp thì để chân xuống đất bị giật a ạ
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😔dán cái viền lại là đỡ thôi bạn ạ
@vuchoan chả chỗ nào dán được cái viền đó cả anh ạ. Dán vào là bị bong ra à
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😁oài thế chịu khó co chân lên giường or đi giầy hoặc kê miếng giấy dưới chân thôi bạn ạ - Cái tình trạng điện đóm này đành chịuo_O
@vuchoan a chỉ giúp em cái vụ 3 chấu với =.=
cách của mình thì tìm đc 1 dây nguồn của dell có 3 chân và mua thêm 1 ổ cắm nhỏ có 3 lỗ rồi ghim vào ổ điện, thế là từ đó về sau k sợ giật mà chân vẫn tiếp đất 😆.
@th5tuananh Dùng kiểu bác e sợ lắm. Cái gì thì cũng hàng theo nó tốt hơn bác ợ. Mua thêm cái đầu chuyển 2 chấu thành 3 chấu gắng vô cho ngon lành cành đào

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@SF Xperia Z bác à, nó chỉ là dây nguồn truyền điện thôi... chả ảnh hưởng gì tới nguồn cả.
@th5tuananh Mình thấy cục nguồn của asus ngoài 2 chấu ra có 1 lỗ ở trên nữa. Không biết phải chấu thứ 3 không
kayhn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang xài con này, tiếng này là tiếng của ổ đĩa CD đó bạn, không có vấn đề gì đâu
Quạt gió của các bác kêu có to lém k? Sao quạt e asus n550 của e kêu to ghê nhỉ. E chỉ lướt web k thui mà cũng nghe thấy vù vù, hay e đang ngồi ban đêm nên nghe rõ chăng? 😔
@vuchoan Hic tks bác. Vậy mà em cứ nghĩ nó điên. Mà pin con này mau chai quá

vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@SF Xperia Z không phải chai đâu bạn . Nhiều khi bạn thấy PIN nó ghi 95 , 97% No Charging cắm sạc vào cũng không được thì bạn tắt máy đi rút sạc ra rồi cắm Sạc vào mới bật máy là lại full 100% @@
@vuchoan ôi cái wear battery mình thấy nó dao động kinh khủng, ban đầu thấy xót lắm, sau rồi bỏ lơ nó luôn =))
@th5tuananh Bạn giống mình nè hihi

mấy bác cho em hỏi con này pin dùng có tốt ko ạ,thấy nó có 4 cell nên hơi hoang mang 😃
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@Laptop03 Vãi U chip của N550jv là 4700HQ đó cha nội @@
@dattranduy Xài bth thì 3h hết bạn

lập một topic riêng lun cho con ASUS N550JV lun đi mấy bác, đừng có lẻ tẻ như vậy, chung một chỗ dể chia sẻ hơn, em mới mua nên còn gà, hì, mún tham gia cho có kinh nghiệm
mấy bác ơi cho em hỏi máy của máy bác khởi động zô mà hình star hết nhiêu giây ạ, khì dùng đc là nhiều giây, máy em 16s mới zo đc chỗ star, 1p10s mới dùng đc, như thế có chậm ko ạ
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@am0rjjst 1p 10s mà ko cài chương trình gì nhiều thì hơi lâu đó
@ndlong có cách nào làm tăng tốc độ lên tí ko bạn
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
mình cũng khởi động chậm lắm mà cũng không cài gì mấy ^^ chắc do HDD cùi quá
- vâng, chào các bác, em mới mua con này được 1 tuần tại fptshop 45 thái hà với giá ~ 26 củ, tình trạng máy rất giống các bác như: có tiếng xẹt chỗ ổ đĩa ( ghé sát tai vào ), pin nghịch linh tinh khoảng > 2h, lúc mở máy cũng có tiếng cục, nghe nhạc + phim + linh tinh: quạt kêu kha khá ( em nghĩ vẫn chấp nhận được ). Em cho đĩa vào test ổ đĩa, kêu cũng khá to 😔, khởi động khoảng 13-16 s vào được chỗ star
- ko biết có chuẩn ko? nhưng các bác disable ứng dụng chạy cùng lúc khởi động win thì máy sẽ khởi động nhanh hơn
Không rõ ổ cứng của các bác được bao nhiêu GB?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃nó không full được 750gb bác cũng mua ở fptshop à ... Hộp bị khui rồi đúng không ??? chỉ có 1 cái hộp chứ không có 2 hộp đúng không
của em hộp bị khui rồi, vẫn đủ 2 hộp mà bác
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Lương An haizz ý mình là ngoài cái hộp to đùng màu đen in chữ N550jv ngoài nó còn có 1 hộp bìa cát tông to đùng nữa cơ
Nhưng mà bị khui hộp rồi là giống mình rồi thế bác mua có phải chờ không hay được lấy luon
Mình phải chờ hàng về tầm 10-15 phút
à mà bác qua topic này giao lưu nè
http://www.tinhte.vn/threads/danh-gia-n550jv-laptop-giai-tri-voi-cpu-haswell-moi-nhat-cua-asus.2179953/page-20#post-41773873
cảm ơn bác, mình cũng phải đợi khoảng 20 phút 😔, giống nhau hết nhỉ? sản phẩm từ 1 lò
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
uhm mà máy bạn vẫn tem của Vĩnh Xuân computer đúng không spc ý ^^
Cái bọn FPTshop này cái shop to tổ bố mà không có lấy cái kho để hàng , chả biết mấy bố đi lấy ở đâu nhưng mình có ông anh trước làm trong này ông anh mình bảo bọn này thì nó cũng không dám bán hàng cũ hay trả bảo hành gì cho khách cả ...
à mà bác xem bios version của bạn là bản mấy 206 hay 208
( cách xem : bạn ấn phím windown + r : gõ vào cmd > wmic bios get name
Xem cái bản nó là 206 hay 208 rồi vào phần control panel -- vào mục program file and future xem mấy cái drivers - untility - linh tinh ... nó được cài vào ngày bao nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019