CÓ BÁC NÀO ĐANG XÀI ASUS N550JV CHO EM HỎI CHÚT

vuchoan
21/12/2013 6:58Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy cái chỗ Geforce trong control panel bạn nói rõ hơn đk ko?
adjust image setting
manage 3D setting
Set PhyxS
ak sẳn đây cho em hỏi lun là khi mình up lên win 8.1 là win bản quyền hay là lậu mấy bác, máy em khi tắt bảo up 8.1 mà em chả biết làm sao
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Windown khi bạn update lên trong store của windown cái file nó tầm 3.2GB dung lượng thì nó vẫn là bản quyền ( win của bạn là bản quyền thì mới update được trong store của windown )
- Có thể do bạn chưa tắt tự động cập nhật nên nó sẽ báo và tự động cập nhật khi tìm thấy phiên bản mới nhất .. Cái này thì mình khuyên bạn nên tắt nó đi
Để Tắt Tự Động Cập Nhật

Chuột phải Computer > Propertices > Windown update ( nó ở góc dưới bên trái ) > Change settings > Và để là Never Check for update xong OK

Còn khi nào bạn muốn update bản vá lỗi cho win 8 Thi bạn làm tương tự như trên nhưng đến khi ấn vào Windown update > Check forupdate

Nó sẽ tự dộng tìm các bản update vá lỗi hoặc tính năng thêm bớt , drivers ... Tại bản windown hiện tại trên thiết bị của bạn

--
Nguyễn Lương An : minh không phải dân CNTT nên không rành lắm
có cái SetPhyX là để chuyển đổi giua VGA trong máy
oh, down ở store lên 8.1 thì vẫn bản quyền à, bn up rồi à?
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
up 2 lần rồi và mang ra đắp chiếu ở 21/131 Thái Hà 1 lần
Lần đó update xong lỗi drivers tùm lum khắc phục được hết rồi thì chơi game lagg lòi, tắt máy mất 3 phút... Điên quá mình recover về lại win 8 không được luôn , thử các kiểu cũng không được .. Bí quá mang ra Đó mấy anh Asus a ấy up lại Recover cho @@
Và giờ đang vui vẻ với win 8

p/s : win của bạn là bản quyền mới thấy file update trong store up lên vẫn bản quyền chứ
nghe thấy " thái hà " là hốt rồi
bạn có dùng pm xem pin ko? sau 2 tuần dùng everest báo 7% rồi, hực hực
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Đừng quá tin vào phần mềm bạn ạ .. Mình xài 5 tháng rồi xài gần hết pin cắm sạc vào vẫn full 100% @@ Đôi khi nó cũng báo 5% nữa ko sạc được .. blah blah ... Phần mềm nó không hoàn toàn chính xác đâu
mình cũng mới mua, bên máy tính thì chịu, gà lắm ak, up lên 8.1 thấy hình như 3.7G, nản, hì, biết thêm thông tin, mấy đứa bạn nói up lên 8.1 cho nhanh, mà đang phân vân, mình vá lỗi có lâu ko bạn, có mất chương trình ko
các bác cho hỏi về wifi của em N550 này:
mình dùng conectify phát trên con asus k43: cả đt và n550 đều bắt được
nhưng mình dùng conectify phát trên con N550: thì cả đt và k43 ko bắt được

em N550 này vẫn nhận wifi bt từ bộ phát wifi.

ko hiểu nữa, có thánh nào bờ rồ thì phán giùm em vs
mình mua 1 con ASUS N550JV, máy cài Win8 64bit bản quyền. Máy có card rời NVIDIA 750M, thế mà mình ko thể làm cho cái card này nhận driver được.
Bác nào biết thì chỉ cho mình với.
có bác nào lên win 8.1 chưa, dạo này nó toàn bắt update thôi
quangutng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nguyễn Lương An Đã lên từ lâu rồi Update 1 luôn rồi ngon bổ dưỡng. Nếu chưa len thì lên đi kẻo sau này hết thời gian được phép nâng cấp lại ngồi tiếc nha... Capture.PNG
quangutng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nói rõ hơn được không? Nó nhận tự động mà ,trường hợp muốn nâng cấp thì vào trang chủ của nó (http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us)download bản mới nhất về runadmin rồi cài cho nó là ok thôi.Mình đang chuẩn bị lên bản 34052 mới ra tháng 7 nỳ
cho mình hỏi, con aus n550jv của mình, lúc mình mua cái ssd gắn vào rùi cài lại win thì cái nút bên trái(phía trên phím ESC) bấm nó k hiện ra gì nữa, ai biết chỉ mình với, có phải là mình còn cài thiếu gì không ta @@, tks mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019