[Cơ bản] Các bước nâng cấp RAM cho laptop của bạn

cuLong
20/8/2012 5:9Phản hồi: 603
603 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lies
TÍCH CỰC
12 năm
Mình sài 4G là đủ rồi, ko cần thêm :p
Ghét nhất là hàng VN cái j cũng dán tem ở vít,thay RAM mà cũng ra cửa hàng thì thật ức chế lắm.Nhìn hàng VN như là mới bị tai nạn xong,băng bó lung tung, laptop còn đỡ, cái smartphone nhìn mới tởm.Bao giờ VN mới văn minh hơn trong mấy cái này. Ở tinh tế cũng có mấy bác là chủ cửa hàng,mong mấy bác tiên phong cái!
@Bl4ck_and_Black ok! 😁 :D:D
linhvu231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bl4ck_and_Black cũng dễ hiểu thôi mà bác người ta dán tem vì nhiều người dùng máy ko am hiểu nếu vô tình tháo ra rồi làm hỏng lại đem đi bảo hành thì ...
@Bl4ck_and_Black dán tem máy còn đỡ , ra tiệm mua màn hình về thay nói kêu k tháo tem nhé , tháo tem mất bảo hành , mà tem nó dán ngay góc màn hình , thôi tao thua @@
nhờ Windows mới và Game mà chúng ta cần nâng cấp để trải nghiệm 😃
Mới có 1 trang comment mà có đến 2 bác dùng sai chính tả.Buồn! Lỗi này tại sao chúng ta sai quá nhiều, ngay cả admin Cuhiep cũng sai. Buồn cho 1 thế hệ 😆
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@Bl4ck_and_Black Bạn cũng đang bị sai lỗi chính tả đấy!
hoatongoc
TÍCH CỰC
12 năm
@Bl4ck_and_Black Cái từ "sài" rồi "túi sách" là lỗi thường thấy mà, bỏ qua cho người ta đi 😁
Cơ mà nên mua 2 cây RAM cùng nhãn hiệu, cùng bus để chạy dual channel, máy sẽ nhanh và ổn định hơn so với mua 2 cây RAM khác bus, vừa lãng phí tiền vừa thiếu ổn định, RAM nào bus cao bị ép xuống chạy bus thấp
@Bl4ck_and_Black
wando89
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình muốn làm 2 thanh 8 quá mà ở hn chả biết chỗ nào bán ram tốt 😔(
@wando89 ý của bác có phải là 2 thanh 8gb. xài gì mà cần ram lớn thế. 4gb là quá đủ, nếu chơi game nặng thì 8gb (+ card đồ hoạ cỡ 2gb) là tốt😃, hay sử dụng máy ảo thì cũng nên xài 8gb để share ram cho thoải mái;)
@wando89 RAM Corsair Vengeance 8GB >< chơi loại này cho đã
hanoicomputer.vn
Các bro cho mình hỏi (mình hơi gà :p) , mình có 1 con laptop asus u43jc, specs như sau:
Chipset: Intel® HM55 Express Chipset
Memory: DDR3 1066 MHz SDRAM,2 x SO-DIMM socket for expansion up to 4 GB SDRAM
dậy mình có thể upgrade lên 8GB đc ko vậy, thanks nhiều.
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@babyrins được đó bạn, max cho mỗi slot ram là 4GB x2 =8GB
Thế mà cũng bảo là sai chính tả sao!? 😁
Mình cũng mấy lần góp ý về lỗi này! Sai ấy dành cho mấy em teen,lớn rồi nên chuẩn hoá dc cái nào thì hay cái đó, để con cái,em út còn lấy lằm gương 😃 Mình dễ dãi mấy lỗi nhỏ thì cũng sẽ gây thói dễ dãi những cái khác 😃 Tinh thần xây dựng thôi ;)
Tunggf
TÍCH CỰC
12 năm
em đang định nâng cấp Ram laptop thì ra Trần Anh mua Ram họ có lắp cho mình không ạ
hoatongoc
TÍCH CỰC
12 năm
@Tunggf nếu còn bảo hành mang ra tiệm người ta làm cho bạn, còn hết bảo hành rồi thì mua chỗ nào kêu chỗ đấy người ta gắn cho 😃
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
sai vì sau dấu chấm câu sẽ có khoảng cách :D
mua ở đâu họ sẽ gắn vào cho bạn.
@huu_dat07 Ko phân biệt được đâu là sai chính tả và sai định dạng sao!? Định dạng văn bản mỗi nước có 1 quy tắc khác nhau, nó ko liên quan gì đến đúng hay sai chính tả cả. Và nói thật lâu nay mình không gõ văn bản tiếng Việt. Và cái định dạng trên web và định dạng trên word nó nhau
@huu_dat07 cái này cũng bắt bẻ, đó là sai lôiz theo cách gõ chứ chính tả gì, bạn viết ra giấy có ký tự gọi là khoảng trắng hả? học tiếng việt có cái này sao
Tunggf
TÍCH CỰC
12 năm
mua ở đâu họ sẽ gắn vào cho bạn.[/quote]
máy em đang dùng ram Micron, nên mua RamConsair hay Kington thì hơn ạ?😃
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@Tunggf Consair
hoatongoc
TÍCH CỰC
12 năm
@Tunggf máy em đang dùng ram Micron, nên mua RamConsair hay Kington thì hơn ạ?😃[/quote]
nếu có tiền thì chơi RAM corsair 😁 còn nếu nghèo thì Kingston 😃)
@Tunggf máy em đang dùng ram Micron, nên mua RamConsair hay Kington thì hơn ạ?😃[/quote]
RAM hãng nào cũng có hàng cao cấp và hàng bình dân, có tiền mua mấy bộ KIT của nó sẽ tốt hơn. Hàng Corsair và Kingston đều tốt (thực ra RAM là bộ phận khó hỏng nhất), bạn nên mua hãng cùng với con RAM bạn đang dùng (khác cũng ko sao), hoặc bỏ con cũ mua luôn mới 😃 Desktop thì mình hay OC nên xài toàn bộ KIT của Corsair
đánh dấu cái nào
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc mua máy tính chả biết j.
Nghe anh kỹ thuật gạ gẫm bùi tai nâng lên ram 4gb giờ chả biết dùng làm j. Mays thì nhận có 3gb(32bit, 64bit thì thấy bảo nặng mà nóng máy)
Lúc nào mức độ use cũng có hơn GB
Mà chả hiểu sao mà ram2 lại đắt hơn ram 3.....???
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@zinzinzu 64bit xử lý mượt hơn đó bạn. công nghệ ram cũ mắc hơn ram mơi + ngừng hoặc sx có giới hạn nên đẩy giá lên cao.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huu_dat07 thấy nói 64bit nóng máy & nặng nên chưa dám thử lần nào
Cài lại mất công dữ lắm
Em rất hi vọng tinhte có bài, cách lắp card mạng 3G cho Nexus 7 của bạn 😁
đang muốn nâng cấp ram đây.gặp bài viết này hay quá.
Đọc xong bài viết của bác chắc phải nâng cấp RAM cho con laptop còi của mình thôi!
Mai update huong dan nang cap ram cho m18x! Tu em lam luon
máy mình có 3G RAM mà xài còn dư quá trời... bác nào thật sự có nhu cầu do RAM không đủ chạy thì hãy nâng cấp nhé... không là lãng phí mà không được gì đó...
Thân ^^
Thiếu phần RAM Timing, 7-7-7-20, 9-9-9-24,....., nếu không đồng bộ thì tốc độ của RAM sẽ bị ảnh hưởng.
vừa gắn xong
nhận có 2,5 ram
ice.akai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clickeveryday B phải cài win 64bit mới nhận hết ram nhé. Vì win 32 bit chỉ nhận tối đa 3gb ram thôi, thông thường nhận 2,5 tới 2,97 gb. Theo t biết là thế. Máy t 1 thanh 4gb dùng win 32 bit chỉ nhận 2,7gb, cài 64bit lên 4,0 luôn bạn ạ.
Nhat_Huy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clickeveryday Bạn thử vô msconfig bỏ tick "max memmory" trong phần boot chắc là sẽ nhận đủ ^^!
máy mình xài đc 2 năm rồi, ram 2g, giờ muốn nâng Ram lên, nhưng không biết ra cửa hàng nào cho tốt nhỉ, mình ở hcm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019