Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cơ bản] Các bước nâng cấp RAM cho laptop của bạn

cuLong
20/8/2012 5:9Phản hồi: 603
603 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm con ssd 90GB trở lên đi, ram 4g quá đủ rồi. Ở việt nam, game nào mà ngốn tài nguyên lắm đâu, vs lại chơi game thì làm cái PC khủng chơi cho nó sướng chứ tội tình gì chơi trên lap ( không nói đến mấy con chuyên game nha, mấy con này chắc mua về xài, chứg âng cấp gì nữa ). 😁
dangvu92
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang dùng con MAcbook pro MC 371 ko biết là nâng cấp max ram đc bao nhiêu và bus thế nào. Bác nào pro tư vấn e phát!! thankssss
mọi người cho mình hỏi netbook acer aspire d255, ram 1g, cpu 1.66 Ghz có nâng ram được không?
hoatongoc
TÍCH CỰC
12 năm
@08030509 Thường thì có thể năng lên 2GB RAM
Máy còn bảo hành dán tem thì năng cấp thế nào?
đang tính nâng RAM. mà đem ra trung tâm bảo hành là ok nhất 😁
Đang có ý định nâng Ram chơi Win8 + Office 13 thì gặp ngay bài này😁
DDR2 giờ mắc quá😔
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks chủ thớt nha. bài rất hay lại ko gây war nữa
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang dùng con asus A42F không biết có nâng cấp cổng usb 3.0 được không :oops:
tìm mãi không thấy cổng express card đâu 😁
San tien cho em hoi em dang xai may cui em dinh nang cap len cho em hoi may bac bit cho nao ban ram ddr2 bus 667 2gb for laptop ko a , sorry em ko vit tieng vit dc
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p
máy mình là acer 5745G đang dùng ram 2GB nếu mua thêm thanh 2 GB nữa có cắm đc vào ko hay phải thay thành 1 thanh 4GB.ai giúp mình phát.like nhiệt tình @@
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng máy Dell Inspiron N5110, 4GB DDR3. Nay em muốn nâng cấp lên 8GB RAM thì có được không các bác?
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vnnetanhtuquan12 Card VGA rời rồi mà sao lại như vậy? Hồi nào giờ em chỉ nghe card màn hình lấy dung lượng của RAM chứ chưa nghe ngược lại bao giờ.
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shevactc3 máy đã 4gB rồi mà .nâng thêm là lên 8Gb ah
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thefirstpro Đúng rồi nâng lên thành 8Gb chơi game cho đã.
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shevactc3 sặc .e xài con asus core i5 nâng ram lên 6gb rồi .thế là quá đủ rồi .nếu lúc max .chạy 90% cpu thì ram mới ăn hết hơn 4gb thôi .phải tuỳ vào core nữa người ơi .core i5 mà chạy chưa hết nỗi 5gb ram kìa
Bai hay qua....................
Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
Qdezi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết RAM DDR2-800 4GB bán ở đâu ko? Máy em Ram 4GB (2x2GB) chạy đuối quá 😔 khổ nỗi nó DDR2 tìm đỏ mắt chả thấy thanh nào 4GB cả
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@hoatongoc thì nó chỉ hiển thị vậy thôi, chứ nó dùng được đâu, chỉ 1 vài trường hợp VGA rời ko đủ năng lực lúc đó main sẽ kích hoạt RAM chạy kênh đôi hoặc kênh 3.
hoatongoc
TÍCH CỰC
12 năm
@huu_dat07 nếu đúng như vậy là nó có hoạt động đấy chứ? chỉ là nó tính toán tới lúc nó mới hoạt động thôi.
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@hoatongoc thôi được, thua bạn khoản này.
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
@Qdezi bạn ở đâu? cần mua 2x2GB hay 2x4GB? HCM thì pm mình nhé.
Bài viết rất hay! Sẳn tiện admin viết bài thay HDD thành SSD rồi gắn HDD qua chổ ổ DVD luôn đi.
1 bài viết khá bổ ích , đang cần để nghiên cứu xem có lên nâng ram lên hay ko 😁
tranhoangxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhờ bạn giúp đỡ mình một tí, mình đang dùng HP540 cấu hình là
Intel R Core (TM) 2 Duo
Memory : DDR2 1.GB
Giờ muốn nâng cấp Ram lên thì có thể chọn loại nào?
nên chọn cùng một thanh DDR2 1 Gb cùng hãng (hay là bất kỳ hãng nào cũng đc) hay có thể chọn một thanh Ram khác có dung lượng lớn hơn, nếu chọn max thì bao nhiêu là max
ongdogia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranhoangxd Máy bạn dùng ram DDR2 loại bus 533 , 667 hay 800 đều đc. máy này tối đa 4GB ram. với mỗi khe là thanh 2GB.

Bạn nên gắn thanh 1GB cùng loại, cho nó đồng bộ; ra tiệm mua thanh y chang trong máy á, second hand cũng đc. còn mới tinh ý mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019