[Cơ bản] Các bước nâng cấp RAM cho laptop của bạn

Thảo luận trong 'Thủ thuật' bắt đầu bởi cuLong, 20/8/12.

1. huu_dat07

huu_dat07 Thành viên

mình test từ hôm qua rồi bạn :D
  2. iqnet

iqnet Thành viên

mua k mình bán cho, mình cũng có 1 ddr2 1g bus 667. Ram ddr2 667 mua mới hơi hiếm. mà bỏ cây ram2 1g cu thì cũng uổn. Mua mới ram 2gb bây giờ cũng tầm cỡ trên 700k rồi, mà dùng 1 cây là 64bit nên dùng 2 thanh là 6128bit (Dual Chanel)
  3. tranvannhat

tranvannhat Thành viên

mình có 1 Ram Destop 1Gb KingMax 667 , giá 200k, hết BH, bác nào cần pm, bao test 1 tuần
  4. boyhk_206

boyhk_206 Thành viên

cảm ơn bạn nhiều nhé! :)

mình thấy CPUZ nó ghi slost 1,2,3,4 ko biết có phải có 4 khe không :D

cái thông số PC3 - 10700(667 MHz) là gì vậy bạn?

5. iqnet

iqnet Thành viên

"Để máy tính nhận trên 4GB RAM, bạn cần cài HĐH 64 bit." vậy muốn Win nhận 4GB ram thì nhất thiết phải sử dụng Win 64bit sao ha anh cuLong.
  6. nam0812

nam0812 Thành viên

Hay quá ! Mong các bạn có nhiều bài hướng dẫn như thế này.
    whymea thích nội dung này.
  7. huu_dat07

huu_dat07 Thành viên

ứng với mỗi slot là 1 khe đó. của bạn có 4 khe.
    PC3-10700(677) là băng thông của Ram, lấy 10700/8 = 1333 MHz, đó chính là Bus.
  8. shevactc3

shevactc3 Thành viên

Card VGA rời rồi mà sao lại như vậy? Hồi nào giờ em chỉ nghe card màn hình lấy dung lượng của RAM chứ chưa nghe ngược lại bao giờ.
  9. Chungvmx

Chungvmx Thành viên

Đúng bus đúng loại ram cắm vào chạy vù vù.Nhưng nhiều con khoai ở chỗ RAM nó nằm dưới bàn Phím như con probooks của mình.
  10. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

Thường thì có thể năng lên 2GB RAM
    08030509 thích nội dung này.
  11. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

2 thanh RAM (2x2GB) chạy sẽ tốt hơn 1 thanh 4GB chứ bạn, độ rộng của bus hơn nên máy cũng được hưởng lợi :)
  12. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

Trông thông tin cũng kỳ lạ nhỉ? Name là Intel Graphic Family mà Manufaturer lại là ATI? Chip type lại của Intel????
    Mình nghĩ là do driver, nhưng mà driver version lại đúng?
    Bạn nên xem lại, vì nếu đúng hết thì phần Name phải hiện ra model của card màn hình là gì, dạng như "ATI Radeon HD xxxx" cơ
  13. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

Nếu CPU 8 nhân thật cũng có 8 mục CPU usage 4 nhân 8 luồng cũng thế, nhưng thường toàn là 4 nhân 8 luồng thôi, vì CPU 8 nhân cũng không có nhiều người sở hữu.
  14. huu_dat07

huu_dat07 Thành viên

máy mà có VGA thì nó sẽ ko chạy được DUal chanel đâu.
    @bạn kia: ram 4GB ddr2 hơn 1t lận, mắc hơn 2x2GB
  15. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

ý bạn VGA là card màn hình rời ấy hả?
  16. huu_dat07

huu_dat07 Thành viên

uhm. vì công nghệ ddr của VGA nó khủng hơn RAM nhiều đó.
  17. kimcuongden1712

kimcuongden1712 Thành viên

máy mình là dell studio 14, ram 3G(1g+2G).đều là PC3-10700(667mhz), kiểm tra thì máy có đến 4slot
    bây giờ mình muốn nâng cấp ram, thì mình lắp thêm ram loại nào, 4g, 8g có đc không?, có thẻ lắp full 4slot hay chỉ đc lắp tối đa 3 slot thôi? và như trong bài viết, thì có thể lắp loại ram 800mhz, với máy mình là ddram 3 liệu đc không?
    lvhxd85 thích nội dung này.
  18. Qdezi

Qdezi Thành viên

Ý mình là tìm chỗ bán 2 thanh 4GB đó :) trong lúc bối rối comt có vẻ hơi khó hiểu :D
  19. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

Giờ thì vài cửa hàng máy tính nhỏ có thể sẽ còn 1,2 cặp RAM kiểu này, bạn dạo thành phố 1 vòng kiểu gì cũng có, còn nếu ở TPHCM thì bí quá phi ra chợ Nhật Tảo là đồ kiểu gì cũng có :D
  20. hoatongoc

hoatongoc Thành viên

Mình thấy đầy máy nó chạy thậm chí cả triple channel còn dùng VGA rời ầm ầm mà :| bạn có nhầm lần gì không, hai cái dùng riêng bộ nhớ mà :|