[Cơ bản] Hướng dẫn đồng bộ danh bạ trực tuyến với Google cho dòng máy Nokia S40

Trung Dt
29/11/2009 8:34Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá. cám ơn bạn nhiều😃
manhvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thử cho sony K770 mà không được!
Quá hay, bác hướng dẫn rất chi tiết.Thanks bác nhiều nha. Em đã đồng bộ thành công.😃
Cảm ơn nhé, rất hữu ích
Đánh dấu cách đồng bộ này cho S40 ^^!
Đã làm đc trên Nokia Asha 311.
Đồng bộ lần 1: danh bạ trong phone lên máy chủ google.
Đồng bộ lần 2: danh bạ ở lần 1 trên máy chủ google + danh bạ của tài khoản google đc đồng bộ luôn đến phone ---> kết quả là phone có thêm vài danh bạ của tài khoản google nữa.

Mình nhận xét, dùng cách đồng bộ này cũng hay, có còn hơn ko.
cosanostra
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa làm cho Nokia Asha 210, ko thấy bão lỗi gì hết, thậm chí báo là đồng bộ hóa thành công rồi, thế nhưng đồng bộ 5, 6 lần rồi mà trong danh bạ vẫn chỉ có 50 số. 😔
cosanostra
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay mình đã làm thành công trên Nokia Asha 210. Có điều là nếu vào Setting > Sync and Backup > Sync now thì ok, còn nếu vào Contacts > Synchronisation all thì máy cứ dừng lại ở thông báo đang sync ở 0% thôi.
Đánh dấu có lúc sẽ dùng!
Cảm ơn chu topic
Bạn nào không làm được thì cố gắng chạy đồng bộ lại vài lần nhé, thỉnh thoảng nó lỗi mạng

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Thanks. đã thành công
Nhà mình có ai chơi con asha 501 chưa nhỉ, không biết nó có ghi âm cuộc gọi và chặn tin nhắn, cuộc gọi không nhỉ?

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
cái này vừa làm lúc sáng xong, xync cả danh bạ cùng ảnh luôn 😆
Các bác cho em hỏi: Con Nokia 515 của em khi cắm vào laptop Nokia PC suite nhận đc, nhưng riêng phần đồng bộ danh bạ để Sync thì nó ko nhận và em ko thể sync danh bạ từ PC vào máy đc.
Cái này cực kỳ cần thiết dành cho các máy ko có cáp kết nối, như em Nokia 110 của mềnh (2 sim), hehehe, lâu lâu vọc thử thấy hay ghê, sync toàn bộ danh bạ từ iPhone qua máy này ko thiếu 1 tên, đầy đủ chi tiết và email, hehehe, hơn 500 số, đầy đủ font tiếng việt luôn, quá đã. hehehe. Nếu bác nào xài mấy cái Nokia mà ko có cáp kết nối như em Nokia 110, thì bác chịu khó đăng ký gói cước 3G không giới hạn, rồi update OTA firmware mới nhất thông qua máy chủ nokia từ trong máy, firmware càng cao thì độ synce từ google về máy càng chính xác, ko bị tình trạng trùng lặp danh bạ (cái này lúc máy mình nằm ở firmware củ bị trùng lặp danh bạ muốn điên luôn).

Luôn tiện cho mình hỏi : có bác nào biết cách synce note từ google về máy được không?
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Đã đồng bộ thành công từ Nexus4 qua Nokia 6300,hehe, thanhk nhiều nhiều lắm!
Exodus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Server address: https://m.google.com/syncml

chử cuối là l ..vậy mà cứ tưởng dấu gạch /
Mình muốn đồng bộ danh bạ từ iphone xuống, mình đồng bộ danh bạ từi phone vào outlock sau đó dùng pc nokia đồng bộ, nhưng danh bạ của mình toàn lưu đầu +84xxxx mà nokia nó không hiểu +84 mà phải lưu đầu 0. mình xuất file ra từ gmail ra dùng ex để đổi nhưng khi lưu vào định dạng đó lại lỗi phông hết tiếng việt, qua nay đau đầu quá vụ này, danh bạ gần 800 số, sửa từng số mệt lắm
Có làm 1 lần nhưng nó đồng bộ sđt rồi đồng bộ luôn địa chỉ email vào điện thoại nên không có làm nữa.
mu.no.1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai theo dõi cái này nữa không? Từ Nokia 3110c thì chuyển qua Iphone 4s kiểu gì vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019