[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiệt tình tìm chết luôn
cho mình hỏi iOS 5 beta 4 muốn xuống 4.3.3 lại dc ko 😁
Nếu bạn có SHSH của FW 4.3.3 thì áp dụng phần HẠ CẤP ở đầu bài để về bạn nhé !
mình chưa có bạn ơi 😁
Vậy thì ko đc đâu bạn ah, bạn chỉ có thể RS lại FW mới nhất hoặc FW nào có lưu SHSH trc đó mà thôi.

vậy h hết cách rùi hả bạn,beta 4 dùng chán lắm 😔
Ko có cách nào khác đâu. Bạn xài máy j và có SHSH của những FW nào?

P/s: mình thấy beta4 xài cũng ok mà, nghặt ngèo về app thôi ah.
mình dùng iP 4,trc h chưa dùng SHSH lần nào,beta cái app photo vs chụp ảnh hơi có vẫn đề,lâu lâu bị đơ tí,..
app thì mình mua nên cũng đủ dùng,
Nếu vậy bạn để lại xài cũng ok. Nếu về thì bạn có thể về 4.3.5. Mình thấy cũng đc, phần chụp ảnh thì có lúc nó tối thui nhưng tắt đi mở lại thì ok, còn photo mình thấy ko sao, chấp nhận đc bạn ah. Mình xài bản này vì nó good nhất với các bản beta trc, có phần trợ năng phím home nên ko cần dùng QuickDo nữa, và nó có nhiều cái lạ lẫm so với 4.3.x
về dc 4.3.5 hả bạn,cần SHSH ko.
chụp ảnh ngoài lock screen thì chụp xong hay bị rs máy,photo thì mục camera roll của mình mở vô thấy toàn hình cũ sync từ máy qua,lúc bấm vào mới hiện ra hình mới chụp ngộ lắm 😆.trợ năng phím home ý bạn nói là máy cái gesture gì đó hả,lúc trc mình chỉnh thế nào hiện lên 1 hình tròn ngay góc phải bên dưới máy
Ờ nó đấy, nó thây 99,9% cho phím home đó bạn.

FW 4.3.5 là FW chính thức mới nhất nên bạn có thể về thoải mái mà.
Settings==>Genral==>Accessibility==>Assistive Touch phải ko bạn ?
Mình đổi máy mục trong cái vòng tròn đó dc ko,mình chả chỉnh dc lúc ẩn lúc hiện nên nghĩ cũng bất tiện
để down 4.3.5 về
Uh, nó đó. Nhưng mặc định nó vậy rồi, ko chỉnh đc đâu. Bạn ko JB hay đòi j nhiều thì xài 4.3.5 ok.
mình mún về về như 4.3.3,JB cài đủ thứ linh tinh hiệu ứng themes cái kiur 😆
4.3.5 có JB unt chưa bạn ?
Chưa đâu bạn ơi, mỗi lần reboot là phải chạy redsn0w lại. Nhưng mình thấy cũng BT, app cũng na ná như 4.3.3 thôi, ngồi cài app thì chạy 1 thơi. Còn đâu cứ tối đến là sạc rồi, đâu hết pin đc.
mình ko lưu SHSH 4.3.3 nên pó tay òy.đàh xài tạm 4.3.5 chờ unt vậy.bác chủ thớt còn cách nào khác júp e ko
Nếu máy bạn là 3GS bootRom cũ thì có khả năng đó.
hix.máy mình là IP 4 bản lock
Vậy thì ko đc đâu bạn ah, chia buồn nhé !
thannks...tại mới dùng nên cũng chưa nắm bắt dc nhìu...còn gà lắm...rút kn lần sau vậy.hihihi
Cám ơn bài viết của bác hiphhh. Em có con iphone4 từ ngày mua tới giờ em cũng không kiểm tra shsh có lưu hay không, fw cũng chẳng biết ở phiên bản mấy. vậy em hỏi bác cần quan tâm những gì để nâng cấp fw, em đã lỡ tay làm con iphone4 ngủ rồi, vì tập tành nâng fw,
bác giúp em từ những bước cơ bản và dẽ hiểu nhất để em vừa tìm hiểu vừa thực hành

tình trạng máy của em hiện giờ, cắm cáp thì xuất hiện quả táo, rút cáp thì tịt luôn, chạy hết chương trình thì vẫn đen ngòm, rút cáp cắm lại thì hiện quả táo, bỏ cáp thì vẫn tịt luôn, em đã ấn phím nguồn + home mà vẫn ko đc

mong bác giúp đỡ em nhiệt tình, đừng nói gì khó hiểu nghe bác, cám ơn bác
1. Máy bạn là lock hay world?

2. Trường hợp máy bạn đang treo táo, không biết có lưu SHSH FW nào hay không, có 2 phương án thử:

a, Restore lại các FW từ 4.2.1 đến 4.3.3. Sửa file host trên máy tính trước khi restore, đọc kỹ hướng dẫn ở page 1. Cách này là mò, hên sui thôi, trúng FW nào đó thì ok, còn không thì đành chấp nhận nâng cấp lên FW cào hơn.

b, Cách thứ 2 chính là update lên FW mới nhất, FW 4.3.5. Update thì đơn giản không có gì khó, bạn cũng sửa file file host trên máy tính để tránh lỗi 3194 khi update. Sau đó mở itune lên và tiến hành update, đọc lại page 1 nghe bạn.

3. Các thuật ngữ liên quan tới IP thì buộc là bạn phải hiểu, cái này bạn tìm hiểu thêm trong box. Người viết luôn cố gắng tối giản nhất, diễn giải rõ ràng và dễ hiểu cho người đọc rồi. Nên nếu bạn không tự làm được đành đưa máy ra tiệm cho họ làm thì sẽ nhanh hơn.
Vâng, cảm cơn bạn đã có câu hỏi và trường hợp khá thú vị cho chủ đề này. Vậy mình xin trả lời vài dòng.

1) xét theo tình trạng máy hiện tại thì bạn có thể cung cấp nhiều thông tin cụ thể hơn về FW mà bạn RS để dẫn đến lỗi đang gặp.
- khả năng có thể fix đc lỗi bạn gặp

- và quan trọng là bạn phải biết đc máy là lock hay W.

2) trường hợp ko biết đc máy là W hay lock, ko biết máy đang gặp lỗi gì cũng như ko biết máy có những SHSH của FW nào thì để chắc ăn:

-bạn dow 1 FW custom 4.3.5 về và RS như phần hướng dẫn ở đầu bài.

- sau khi RS FW custom bạn phải kiểm tra đc máy của bạn là lock hay W ( đầu bài có links hướng dẫn).

- Nếu là máy lock và có khả năng unlock bằng tool ( cụ thể là BB 1.59 ) thì bạn tiếp tục dùng TinyUmbrella kiểm tra xem máy có đc SHSH của những FW nào, nếu có SHSH của những FW từ 4.3.3 trở lại thì bạn thực hiện hạ FW như đầu bài để có thể unlock.

- nếu ko thể unlock bằng tool thì bạn phải dùng sim ghép, cụ thể về sim ghép thì bạn vui lòng tham khảo ở pic khác.

3) nếu là máy W thì tuỳ ý bạn xem có muốn dùng 4.3.5 hay ko? Nếu ko muốn thì bạn xem có SHSH của FW nào muốn về thì về lại FW đó.
cám ơn vì sự nhiệt tình của hiphhh mình thêm một thông tin nữa là núc còn sống, iphone4 của mình không dùng sim ghép,còn lock hay word gì gì đó mình không hiểu lắm, nhưng cũng rất cám ơn sự nhiệt tình của hiphhh mình sẽ thử theo hướng dẫn của bạn
chúc bạn sức khỏe
Cám ơn bác bach_pro1111, bác nhiệt tình quá, em chỉ mờ mờ thôi, không dành về ip lắm ,bác chỉ như vậy em đang tìm hiểu ,cái gì em thấy khó bác lại bớt chút thời giờ giúp em nhé,
chúc bác sức khỏe
cám ơn bài viết của bác hiphhh em đã làm thành công rồi,
em thao tác cũng khá vất vả

b1 -em down bản custom 4.3.5 của ducthang-minhthu tại đây

27/7/2011 FIMWARE CUSTOM IOS 4.3.5-TETHERED-ACTIVATED-DÀNH CHO IPHONE 4 LOCK.
Chú ý quan trọng: Sau khi Restore xong cần phải dùng Redsn0w 0.9.8b4 chọn "Just Tethered Boot Right Now" để tránh lỗi treo Táo và sử dụng được Cydia + Safari. - Được tạo bởi PwnageTool 4.3.3.1, không nâng cấp BaseBand. Add sẵn Cydiaafc2add. Kèm theo 1089Mb bộ nhớ Root. Yêu cầu SHSH. - Xem hướng dẫn kích hoạt chức năng Multitasking Gestures ở đầu bài. - Không cần Sim để Active, Restore xong vào Cydia/Search gõ và cài Ultrasn0w để tiến hành Unlock. - Muốn có AppSync vào Cydia/Manage/Sources/Edit/Add thêm http://cydia.hackulo.us và tiến hành cài Installous 4. - Yêu cầu đưa máy về DFU Mode, hoặc Recovery Mode với những máy đã Restore Fimware Custom được tạo bởi PwnageTool. - Các lỗi xảy ra khi Restore ( lỗi 21, 1601, 16xx ) là máy cần đưa về DFU Mode hoặc chưa đúng DFU Mode.

iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_Activated_Restore.ipsw.001
iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_Activated_Restore.ipsw.002 iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_Activated_Restore.ipsw.003 iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_Activated_Restore.ipsw.004
IREB R4 for iOS 4.x.x giúp đưa máy về DFU Mode

nhưng không thể nào restore được
b2- em down tiếp bản custom này

27/7/2011 FIMWARE CUSTOM IOS 4.3.5-TETHERED-NO-ACTIVATE-DÀNH CHO IPHONE 4 WORLD.
Chú ý quan trọng: Sau khi Restore xong cần phải dùng Redsn0w 0.9.8b4 chọn "Just Tethered Boot Right Now" để tránh lỗi treo Táo và sử dụng được Cydia + Safari.
- Được tạo bởi PwnageTool 4.3.3.1, không nâng cấp BaseBand. Đã add sẵn Cydiaafc2add. Kèm theo 1089Mb bộ nhớ Root. Yêu cầu SHSH. - Xem hướng dẫn kích hoạt chức năng Multitasking Gestures ở đầu bài. - Máy Lock Restore bản này cần có Sim để Active với iTunes. Vào Cydia/Search gõ và cài Ultrasn0w để tiến hành Unlock. - Muốn có AppSync vào Cydia/Manage/Sources/Edit/Add thêm http://cydia.hackulo.us và tiến hành cài Installous 4. - Yêu cầu đưa máy về DFU Mode, hoặc Recovery Mode với những máy đã Restore Fimware Custom được tạo bởi PwnageTool. - Các lỗi xảy ra khi Restore ( lỗi 21, 1601, 16xx ) là máy cần đưa về DFU Mode hoặc chưa đúng DFU Mode.

iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_No_Activate_Restore.ipsw.001
iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_No_Activate_Restore.ipsw.002 iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_No_Activate_Restore.ipsw.003 iPhone3,1_4.3.5_8L1_Custom_Tethered_No_Activate_Restore.ipsw.004
IREB R4 for iOS 4.x.x giúp đưa máy về DFU Mode

khi down bản custom word này thì máy em mới ok
vậy em cám ơn bác hiphhh và bác bach_pro1111 nhờ 2 bác mà máy em sống lại rồi
chúc 2 bác sức khỏe
thật là 1 bài viết hữu ích , lâu lắm rồi mới thấy lại được😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119