[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

thanhtung6868
11/7/2011 10:24Phản hồi: 3.135
3.135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẵn tiện cho em hỏi : tình hình là E mới dùng con IP 4 world, update lên Fw mới nhất, by h hông có SHSH E có được tự do rs lại FW thấp hơn k ạ. Tks
Ko đc đâu bạn ah, bắt buộc phải có SHSH.
Bài viết của bạn thật sự hữu ích cho tất cả mọi người. Nhân tiện đây bạn cho mình hỏi 1 chút: mình đang xài 3Gs 16GB World, có cách nào nhanh nhất để xem là Old hay New Bootrom ko bạn?
Trong bài mình có nói rồi mà nhỉ? Bạn xem tuần SX của máy: số thứ 3 là số 9 và số thứ 4-5 phải nhỏ hơn 40 thì là bootRom cũ. Những máy tuần 40 trử đi thì là bootRom mới.

Vd: xx935xxxxx đây là máy bootRom cũ
cám ơn hiphhh nhiều
vậy là thực hành cũng không có gì khó nhỉ (bởi đã có những người như bạn đứng bên)
Máy của mình: xx015xxxxxx thì là bootrom mới hay cũ vậy bạn? Tuần thứ 15 năm 2010.
Boot mới rồi bạn. Những máy sản xuất sau tháng 9/2009 thì đều là máy boot mới hết, căn vào thời điểm đó mà tính.
Mình lăn tăn mỗi cái này thôi. Giờ thì đã rõ rồi. Thanks bạn nhiều nhé!..................
Bài viết đầu tiên của bạn lại nói vấn đề này ah? Ngạc nhiên quá ^_^

- khi rảnh mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình cho các bạn là newmem ^_^
cám ơn hiphhh nhiều,
nếu có câu hỏi nào không được tế nhị thì bác bỏ qua cho những thành viên mới như em nhé
Đã vậy cho mình hỏi thêm câu nữa nhá ^^.
Bạn có cách nào để lưu shsh mà k cần phải JB ip hem zạ ....
Tại dùng world nên nghĩ cũng k cần JB làm j nữa :eek: Tks bạn.
bạn down tiny umbrella về sau đó kết nối phone vào máy tính mở tiny umbrella lên chọn phone của mình và nhấn save SHSH là xong, ko cần phải jailbreak
bạn ơi,cho mình hỏi cái,mình down fw gốc 4.3.3 cho 3gs world từ link trên về,sao giả nén ra không thấy file nào có đuôi ispw,xin đc chỉ dẩn,thank
Bu nó giống tớ thế,
dùng rename chứ không giải nén, đổi chữ .rar thành .ipsw
hôm bữa rồi tớ cũng làm như Bu nó, bị anh chị cười cho gần chết bu nó ạ
Bài viết này này rất hay mình rất cần.Hjhj do mới chuyển sang IPhone.Cố gắng post nhìu bài thêm nha Host
thế thì phải up lên cho mọi người thấy chứ ha,

PS: hiphhh ko nhất thiết nhấn thanks comments này của mình ha. 😁
[MENTION=899011]lastc0ncerto[/MENTION]
bạn có thể lên trang 1 để tham khảo cách up và downgrade
cho e hỏi nếu ip4 mới mua fw 4.3.5 bb 4.10.. mình hạ xuống 4.3.3 với shsh của máy khác dc ko mấy a?
Câu trả lời là không thể nào đâu bạn ah.
2381986
TÍCH CỰC
13 năm
Hay! làm thế này đỡ mất công tìm kiếm và nhiều thứ ko biết cũng tụ 1 thế này thì wá good
bạn ơi cho mình hỏi mình lỡ restore mà ko nhấn shirt rồi,giờ máy mình mở lên thì chỉ lên hình cái jack usb chỉ mũi tên kết nối Itunes thôi,giờ mình phải làm sao vậy bạn
beoubeoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Những bài viết ntn quả thật là hữu ích cho người dùng. Cố phát huy nha a e tinhte
chia tay hội ip4 vì vừa bị cưỡm mất ==
Khỏi ăn táo và ra thợ !
lần đầu tiên cầm đt con gf up cho nó, tìm mấy bài hướng dẫn muốn nổ con mắt. những người lần đầu tiên up ip rất cần bài này
cuongking
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay wa...............
Lúc đầu đọc nổ đau cả mắt, lôi IP để test xong mới thấy dễ hiểu. Thank bạn đã chia sẻ

Sent from my iPad 3 using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019