[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi hiphhh, 11/7/11. Trả lời: 3132, Xem: 641594.

1. tiezn

tiezn Dự bị

Các bạn giúp mình với.mình mới sư dung iphone nên ko bít.mình có cái iphone 3gs bản lock..fw 4.0.1,,,,BB 05.13.04.mình muốn up fw mới.nhưng mình đọc ko hiểu lắm.các bạn biết thì chỉ mình từng bước với..thank các bạn nhìu lắm

2. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bạn xem từ đoạn nâng cấp cho máy Lock nhé - dùng FW Custom để nâng, ko bị nâng BB mới Unlock bình thường được :)

tiezn thích nội dung này.
  3. tiezn

tiezn Dự bị

Thank bạn..nhưng trước tiên mình phải làm thế nào..ban có fw costum nào ko.cho minh với.

4. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

5. sswave_s8500

sswave_s8500 Thành viên

-Trên win 7: Bạn chạy notepad với quyền administrator, click vào open và tìm đường dẫn tới C: Windows/ system32/ drivers/ etc.
    bác có thể hướng dẩn cho e bước này được k?(chay notepad)là gì?làm cách nào mới chạy được nó?

6. hiphhh

hiphhh Moderator

Notepad nằm trong thẻ Start của windows đó bạn ah.

7. tuannhn

tuannhn Thành viên

Hi mọi người, mình đang tập nâng hạ cấp firmware có một số thắc mắc, mong moi người chỉ giáo giúp:
    1. Mình đang dùng Iphone 4 bản lock mạng AT&T; firmware: 4.2.1; baseband: 3.10.01, sim ghép.
    2. Khi muốn nâng cấp lên 1 FW version bất kỳ thì phải có SHSH tương ứng với FW đó lấy trên apple?
    Nếu không có SHSH thì có nâng được không? vì mình thử build 1 cái custom FW 5.0.1 tiến hành restore, đã chạy TU tạo server nhưng không có SHSH cho FW này nên bị lỗi dính cáp (hic)
    Hôm qua mình dùng TU lấy SHSH trên apple thì chỉ lấy được 1 cái 4.3 (chứ không phải cái mới nhất 5.1, không hiểu sao apple lại thả cho cái này)
    3. Khi dùng iFaith hay redsn0w trích xuất SHSH ngay từ máy rồi build custom FW thì SHSH đó đã được đính luôn vào file FW? vậy khi restore có cần dùng TU để tạo server nữa không? hay cứ Shift + Restore chạy một mạch là xong
    4. Cứ tạo 1 bản custom FW bằng 1 phần mềm bất kỳ như iFaith, redsn0w, sn0wbreeze thì không sợ bị nâng baseband phải không?

Cảm ơn các bạn nhiều!

8. tiezn

tiezn Dự bị

Thank ban nhiu lắm.nhưng mình restore fw 4.3.3 costum.minh lưu shsh theo hương dẫn.rồi minh vào DFU bằng IREB ji đó.xong minh restore.thì bị lỗi 3194.rồi minh làm lai.thi ko bi lỗi 3194 nưa.mà lần nay bị lỗi 2005.minh sài win 7.giúp minh với

9. tt1eulong

tt1eulong Thành viên

mình cũng bi j lỗi 3194 khi rs ip4 lock bằng 2 fw custom 5.0.1 và 4.3.2 ( đã lưu shsh) , ai biết chỉ mình với!

10. noopwar

noopwar Moderator

Fw 5.1 ra rồi page 1 bác hipphhh chưa sửa lại hả?

hiphhh thích nội dung này.
  11. hiphhh

hiphhh Moderator

1) Bạn không có shsh của 5.0.1 thì không thể RS được FW 5.0.1 nhé.
    2) Nếu bạn dùng iFaith nhúng shsh vào FW thì khi RS bạn không cần chạy TU.
    3) Tạo FW custom từ các công cụ bạn nói không bị nâng BB.

Thử đổi máy tính khác, sửa host/chạy Tiny như đầu bài hướng dẫn để RS lại thử.

Mình định chờ 5.0.1 khóa shsh mới cập nhật nhưng vẫn quên. Thanks.

12. binghia

binghia Thành viên

==> Chào bác, cho em hỏi cái này tí, em mới được ông anh cho con 3gs hàng lock Viettel FW 3.1.3, BB 5.11.07...Vấn đề em muốn hỏi bác là bây giờ em muốn nâng cấp FW, UJB...thì em sẽ lên FW bao nhiêu là được? Bản chính thức hay bản Custom? Lên FW bản chính thì có UnJB được ko? (FW mới nhất giờ đã là 5.1) Restore lên bản mới nhất bây giờ thì sợ máy chạy không nổi và bị nâng BB, ko UJB được?
    ==> Nếu lên bằng Custom thì phải như thế nào? em dow các bản custom các bác đã build trên diễn đàn về rùi Shift + Restore như các FW gốc có được không bác? Restore xong dùng sim Viettel kích hoạt luôn hả? vì cơ bản em dùng sim VT luôn rùi....!
    Cảm ơn bác, mong bác hồi âm sớm để em thực hiện....!

13. huydinhhd90

huydinhhd90 Thành viên

lên bt đi máy vn coi như world

14. hoaniphone15

hoaniphone15 Thành viên

sợ chạy chậm và mún dùng JBU thì lên custom 4.1 nếu ko có shsh 4.2.1 hoặc 4.3.3, các FW này chạy ổn định cho 3gs! bạn xài lun VT thì nên dùng custom no hacktivate để dùng sim VT activate cho ngon lành!
    cách rt thì như FW gốc thôi, cứ đưa về DFU rồi shift+RT!

15. tuannhn

tuannhn Thành viên

Cảm ơn bác nhé.
    Bác cho em hỏi thêm luôn là nếu giờ em nâng lên FW mới nhất 5.1, vẫn giữ BB thì có dùng sim ghép được không. E vẫn run chưa dám làm.

16. hiphhh

hiphhh Moderator

Xin lỗi vì mình ko dùng nên không để ý chuyện đấy, bạn ra ngoài có mấy topic hỗ trợ thắc mắc về sim ghép đó, bạn vào đó đặt câu hỏi thử xem sao.

17. mruttai

mruttai Thành viên

mình đang xài IP 3gs phiên bản 4.1, h máy mình muốn nâng cấp lên 5.0.1 được ko zậyy..../ nếu lên được phiên bản đó nó có tốn pin hay ảnh hưởng đến các chương trình đã cài ko....?

18. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

update thì ko mất
    còn restore thì mất

19. hoangdung171

hoangdung171 Thành viên

em có iphone 3G có band 6.15 thì có thể up lên được fw bao nhiêu nhỉ? em cảm ơn các bác

20. hiphhh

hiphhh Moderator

Bạn phải có shsh của FW 5.0.1 hoặc máy bạn nằm trong tuần 29 năm 2009 trở về trước thì mới lên 5.0.1 được bạn nhé. Có hao pin hơn chút, nhưng cũng ko đáng kể, có shsh thì cứ lên bạn ah.

- máy lock thì RS FW custom nhé.
    - Các trương trình cài từ cydia hay ngoài tiệm sẽ mất hết, những app cr-ack thì sao lưu ở máy tính, restore xong kb và cài lại.

Lên đc 4.2.1 là tối đa đó bạn.