[Cơ bản] Thiết lập tài khoản email và đồng bộ trên WP

bk9sw
30/6/2012 14:19Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HPtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiểu rồi, k phải vậy bạn ơi, mình vô cái ô kêu chọn ngày sinh thì mình gõ ngày sinh của mình khi tạo tài khỏang thì OK, thanks.
Mọi người cho mình hỏi cái coi. Mình đang gặp một số vấn đề tài khoản hotmail của microsoft. Nó thưởng báo sinh nhật của một số bạn bè mình trên facebook, giờ mình không thể xóa nó đi? Lần trước mình đã liên kết tài khoản hotmail với tài khoản facebook, giờ danh bạ của facebook vẫn nằm trong danh bạn hotmail của mình... tks mọi người
Em quên mật khẩu nhưng lấy lại k đc, mọi ng chỉ em với.​
@bopbin26 Giống trường hợp của mình roài. Nhưng chưa nhận đc sự giúp đỡ từ ai cả. nản!
midlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
bk9sw Em có đọc bài này trong support của Microsoft rồi. Nhưng vấn đề là em làm xong máy vẫn báo error. Cụ thể ở đây mã lỗi là 80072f0d. Em có truy ra cái mã này thì trên support nói là do chứng chỉ bảo mật (certificate) ko hợp lệ. Trong khi đó e check mail trên PC đã cài Cer đầy đủ, có thể xem cả phiên bản, tên,... details của cái Certificate đó. Bác có hiểu về cái này ko ạ. Microsoft có hướng dẫn cách fix lỗi đó bên dưới nhưng e ko hiểu lắm. hix 😔 E dùng focus :(
@midlight mình tương tự lổi với hệ thống. nhưng lỗi này là do mình chưa mua CER cho public. nếu như bạn dùng CER từ exchange mail server thì chỉ dùng dc khi là mạng local thôi. mua CER cho public thì có thể dùng outsource thôi.
ai giup m voi! m vao setting/about/help contacts mình muốn thay đổi tài khoang mail và số điện thoại.
co ai chỉ giupo mihf với. thank hniu!
midlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bb8100qb CHẢ HIỂU BÁC MUỐN HỎI GÌ
cho mình hỏi, làm thế nào để biết được dung lượng của mailbox mà mình đã set trên máy? nếu như dùng POP3 thì phải biết được dung lượng mailbox, nếu không 1 ngày đẹp trời sẽ full ổ đĩa.

thx
Mình nhập hộp thư của facebook là facebook luôn vẫn dc mà. ví dụ như tienthanhpc@facebook.com thay cho gmail đăng kí facebook.
Làm sao để tải danh bạ từ 1 máy android hay ios khác lên tai khoan hotmail rồi đồng bộ vô lumia vay?
nhức đầu kinh , sao e tạo rồi mà báo thiết lập gia đình gi` gì là sao , nó bảo add thêm family gì nữa ?
bạn ơi cho mình hỏi, mình vừa creat 1 tài khoản winphone live xong đăng nhập trên web bình thường nhưng khi sigh in by đt thì nó báo là : activation failed...
giúp mình với, h ko tải đc apps dùng như cục gạch, HTD HD7 room cook nhé ..
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NHKhanh94 Mình bị lỗi y hệt như bạn này,cũng mới mua máy chả bít phải làm thế nào nữa,hỏi bọn nhân viên bán máy của hoanghamobile thì bảo cái này phải tự cài lấy,nản vãi,mình bảo em mới dùng windows phone nên ko bít thì nó bảo sang 186,triệu việt vuơng,trung tâm bảo hành ủy quyền của htc,cái bọn hồng quang ý,mà cái bọn này tai tiếng lắm nên ko dám sang,các bác giúp em với
@quyet94sl Mình không nhớ chính xác tên diễn đàn, nhưng đã có bạn hướng dẫn rất cụ thể về vấn đề này. Bạn chịu khó search G nhé. không khó lắm đâu.
đang chuẩn bị nhập em 920, trc h toàn xài iOS, h tự nhiên chuyển qua WP8 chả hiểu j, ai chỉ giúp cách thiết lập trong wp8 ntn k?hoặc mấy bài hướng dẫn sử dụng cơ bản cũng đc.mình đang tạo tk signup.live.com, ở cái ô nhập sdt chả biết nhập số ntn, mình chọn united states(+1), chưa hiểu mấy cái tk này, cái thì window live, cái thì hotmail rồi google mail là sao?sao lắm loại tk thế? dùng chung 1 cái k đc à?
@lecuongpht tốt nhất chỉ quan tâm tới cái account microsoft thôi , mấy cái kia ko quan trọng
Lam22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lecuongpht nhập sđt thì nhập số nào cũng được, windows live, hotmail là một còn gmail là tài khoản của google, như vậy bạn có tài khoản nào thì nhập tài khoản đó. tk winodws live thì bắt buộc phải có
@Lam22 không làm đc cái sdt bạn à, lúc tạo tk live đó, chọn united states nhưng bắt viết đúng mã khu vực mà mình chả biết viết ntn cho đúng, mã US là 1
à đc rồi. đúng là google thì cái j cũng đầy đủ
Các pro ơi . em muốn lấy danh bạ từ LUMIA 710 ra file lưu trên máy tính thì làm thế nào ? dòng này không Syn được qua oulookt nhỉ ?
@hiepptit mình mới chuyển qua wp đang tìm hiểu, nhưng theo như mình mới đọc đc thì cái này có sỳ qua OL đc mà, đồng bộ thông qua hotmail ý bạn
Lam22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiepptit Có chứ bạn
Chao Ban, Minh gap van de voi hien thi trong phan danh ba, truoc minh dung BB dong do danh ba tren gmail, sao khi dong bo vao con 920 thi bi loi hien thi.
VD: truoc minh luu ten Anh Vinh (Frist name) Nm xm Thang Long (Last Name)
- Khi dung BB9700 se hien thi la Anh Vinh Nm XM Thang Long
nhung gio tren 920 lai hien thi ANH VINH LONG
lam minh cam thay rat bat tien va kho chiu...khi minh vao phan lien he thi thay phan NM XM THANG duoc tu dong chuyen qua phan Tên đêm

nho chu topic tim hieu va giup minh khac phuc . Cam on ban
midlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cub1981 TH này mình gặp y hệt bạn. Cũng tìm hết cách rồi. chỉ có cách là vào danh bạ qua gmail trên pc rồi bạn sửa lại trên ấy và sync lại thôi. dù sao thì type trên pc cũng dễ dàng hơn là trên đt.
@midlight Chao ban
Minh da thu nhieu cach, cuoi cung minh thay co cach nay la ok nhat
Minh da khac phuc duoc truong hop nay, ban mo bluetooth, vo phan chuyen du lieu cua toi, ban bat bluetooth dien thoai cu va accept ket noi, khi do ban nhin thay phan danh ba hien thi tren 920, danh dau check vao o vuong, danh ba se duoc chuyen hoan toan qua 920. Ban luu y la no chi chuyen nhung contact co so dt. con nhung contact chi co dia chi email thi khong.
Sau khi dong bo thi danh ba cua minh da hien thi full rat ok.
wp_ss_20121224_0001.png wp_ss_20121224_0002.png wp_ss_20121224_0003.png
tiep theo
godromany
ĐẠI BÀNG
11 năm
zip code bên USA, mình điền thế nào????
@godromany 10001
melman
TÍCH CỰC
11 năm
down làm dc òi cám ơn bạn nhìu nhìu..Cho mình hỏi thêm tí app mình dơn về dc save vào đâu ban..Mình dơn Vkaraoke oi mà kim mù chả thấy em trốn đâu hít..P/s: chưa bao giờ thấy sai lầm khi đắn đo giữa IP5 là L920..
Các bác cho em hỏi. Em mới mua con lumia 920, co một số vấn đề như sau:
1. Không biết cách lock tính năng xoay màn hình
2. Minh cài đặt tài khoản google để đồng bộ, sau khi đồng bộ danh bạ và lịch, mình đã không thể đồng bộ thêm một lần nào nữa, nó báo lỗi error code: 80048888. Em đã thử cài thêm một tài khoản google khác của nhỏ bạn em, em vẫn đồng bộ được bình thường, và vẫn liên tục đồng bộ tốt mấy ngày qua. Còn cái tài khoản cũ khi bấm sync nó vẫn báo lỗi trên. Dùng máy tính vào tài khoản google trên thì vẫn được bình thường.

Các bác nào biết chỉ cho em nhé.

Sent from my ipad 10
@tuantu16 Mình xài con 520 cũng bị như trường hợp 2, có ai giúp với!
mình chỉ trả lời được vấn đề 1 thôi 😁

chưa có tính năng lock xoay màn hình bác nhé, đợi bản update sau thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019