[Cơ bản] Thiết lập tài khoản Facebook và Facebook Chat

bk9sw
2/7/2012 16:58Phản hồi: 44
[Cơ bản] Thiết lập tài khoản Facebook và Facebook Chat
Facebook là một phần tích hợp cực kỳ độc đáo trên Windows Phone nói chung và điện thoại Lumia nói riêng. Facebook có trong mọi ngóc ngách của hệ điều hành và hầu hết các ứng dụng và Hub đều cho phép bạn chia sẻ nhanh với Facebook. Hôm nay, mình sẽ hướng dẫn cho các bạn - những ai vừa tiếp xúc với Windows Phone cũng như Lumia cách thiết lập tài khoản Facebook và sử dụng dịch vụ Facebook Chat.

Sau khi bạn thiết lập tài khoản Facebook, thông tin Facebook của bạn sẽ xuất hiện tại nhiều nơi. Bạn sẽ thấy bạn bè của mình trên Facebook qua People Hub, Pictures Hub và cả trong Hub cá nhân là Me. Và nếu như bạn liên kết tài khoản Facebook với Windows Live ID, bạn có thể sử dụng tính năng chat Facebook qua Hub Messaging.

Để thiết lập một tài khoản Facebook:
  • Từ màn hình chính, vuốt sang trái đến phần danh sách ứng dụng (App list), sau đó chọn Settings và tìm Email + accounts.
  • Chọn Add an account và chọn Facebook.
  • Nhấn vào hộp Email address và nhập email mà bạn dùng để đăng ký Facebook.
  • Nhấn vào hộp Password và nhập mật khẩu cho tài khoản Facebook.
  • Nhấn Sign in.
  • Nếu bạn chưa liên kết tài khoản Facebook với Windows Live ID, bạn sẽ được hỏi có muốn kết nối ngay bây giờ hay không. Bạn nhấn tiếp vào nút Connect trên bảng thông báo để mở trang web Facebook. Tiếp tục làm theo các hướng dẫn trên màn hình để liên kết 2 tài khoản với nhau.
Để kích hoạt Facebook Chat:
  • Từ màn hình chính, vuốt sang trái đến phần danh sách ứng dụng (App list), sau đó chọn Settings .
  • Từ Settings, bạn vuốt sang trái để chuyển sang mục Applications và chọn Messaging.
  • Vuốt thanh gạt sang On để kích hoạt Facebook Chat.
  • Nếu bạn chưa từng liên kết tài khoản Facebook với Windows Live ID, bạn sẽ được hỏi có muốn kết nối ngay bây giờ hay không. Bạn nhấn tiếp vào nút Set up trên bảng thông báo để mở trang web Facebook. Tiếp tục làm theo các hướng dẫn trên màn hình để liên kết 2 tài khoản với nhau.
*Lưu ý 1: Để thiết lập tài khoản Facebook trên điện thoại, bạn cần phải có kết nối dữ liệu như 2G/3G hoặc kết nối WiFi. Vì vậy, trước khi thực hiện các bước trên, bạn nên mở 1 trong 2 kết nối này lên.
*Lưu ý 2: Bạn chỉ có thể thiết lập 1 tài khoản Facebook trên điện thoại. Nếu bạn muốn đổi tài khoản Facebook khác, bạn phải xóa tài khoản Facebook đã có.
*Lưu ý 3: Facebook có thể không khả dụng tại 1 số quốc gia hoặc khu vực, tại Việt Nam thì đôi khi không sử dụng được bằng WiFi hoặc 3G tùy theo nhà cung cấp dịch vụ.

Để xóa một tài khoản Facebook:
  • Từ màn hình chính, vuốt sang trái vào phần danh sách ứng dụng (App list), chọn Settings , sau đó tìm Email + accounts.
  • Nhấn và giữ vào Facebook, một bảng thông báo sẽ hiện ra và bạn chỉ việc nhấn Delete để xóa.
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vuốt thanh gạt sang On để kích hoạt Facebook Chat.

em on rồi mà khi : trong messeaging thì vào trong online messeaging của em nó báo "can't connect to see who's online" là sao anh?e đã available rồi.
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@kingsleepdesign chắc mạng của bạn chặn facebook chat rồi 😁
@kingsleepdesign bạn thử tắt chế độ tiết kiệm pin xem thế nào !
có thể là do mạng quá chậm không thể kết nối! mà công nhận mạng 3G mobi khu vực nhà mình gần đây cùi quá! 3G thì chả bao giờ đầy vạch, 2G thì khỏi lên luôn! làm đt xài cứ mau hết pin!
@warmboy24 Bạn có thể thao tác như sau: ##3282 >>> gọi đi >> ...>>> chọn chế độ 3G xem kết quả thế nào
like nếu bạn thấy có ích . thank's
tin nhắn face vs sms chung 1 inbox ah các bác ?
@llong lu900 không lên được wp8 bác à, mà giá của nó trắc hơn 5tr thôi (máy cũ) :D
mấy nữa trắc giá còn down nữa :D
ducvip4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@llong Sắp có WP 8 rồi, máy của Nô cũng đẹp, giá có lẽ rẻ hơn IP5 đấy 😁
@vt2912 bác ơi cho em xin phần mền fb for winphone cho em 710 đuợc không ạ.máy em lúc nãy mới flash lại rom đi sạch dữ liệu .vào maket tải mà không thấy ạ
dh2l
ĐẠI BÀNG
12 năm
Co
fb của wp là tốt nhất:X
help me:
Sau khi ấn setup nó hiện
can't add facebook...
@doanthuanvfu Bác vào thay đổi địa chỉ IP thử xem. Chắc Ip của bác bị chặn FB rồi
@kaio_ha chưa biết đổi chỗ nào nữa... hướng dẫn chút bạn
@kaio_ha chưa biết đổi chỗ nào nữa... hướng dẫn chút bạn
cac anh cho e hoi khi lumia 710 cua e chua up len 8773 thi fb chat van bt khi nag len thi k vao duoc nua chi jao jup e no bao la can't connect to see who's online
cách đang nhập inbox cho nó như nào hả các pro,chứ cái mes đó chỉ nhận đc khi ol thui,khi nào off cái k nhận đc lun,toàn pải vào fb for wp để check.o_O
@kakashi20061016 Khi off thì sao mà nhận được tin nhắn bạn. phải check là đúng rồi
Tài khoản facebook bảo mật 2 bước, khi login nó báo không được và chỉ có 1 nút close. Có cách nào thiết lập dc trên WP mà tk bảo mật 2 bước không nhỉ?
Facebook trên WP8 k tag tên khi cmt được hjx
Các bạn cho mình hỏi sao mình đang onl Face,nhưng lại k ai thấy minh onl.có cách nào để khi đăng nhập mọi người biết mình onl k.giúp mình với,Mình dùng lumia 820,tks trước nhé
em gạt sang on với mở wifi hay 3g đều hiện lên là " no one is online bác à. giúp em
@prince_haitac nếu như vậy bác vào setting của cái mes đó gạt cái fb chat sang on nhé. sau đó vào people hoặc profile load 1 tí nó mới hiện lên những người ol
@kakashi20061016 em làm đúng rồi bác ạ, hóa ra mình phải online thì nó mới hiện những người online lên 😁
nhennhen99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kakashi20061016 mình cũng đã làm vậy. chuyển cả trạng thái là online và đồng bộ cả tài khoản Ms khởi động lại máy mục chat cũng ko thể kế nối, cao thủ nào chỉ giúp với
d
đc cái chat thi khoái, nhưng k có TV nên hơi bực, hi vong update nó có :v :v
bị giống bạn nè...khi gat focebook chat lên nó yêu càu set up facebook chat minh nhấn set up nó lại đòi sign in tài khoản windowlive,cụ thể:because you're accessing sensitive info,you need to verify your password..mình sign in xong nó hiện ra bảng can't add facebook. cụ thể:we're having trouble adding facebook.make sure you have gôd reception.if you do,the problem may be on the other end.Wait a little while and try again. @@!
@caosonsang Bạn đăng nhập vô tài khoản email của MS (hotmail,outlook...) tới biểu tượng khuôn mặt chat (outlook nằm ở góc cao bên phải) click vào biểu tượng để chọn add thêm liên kết nào. Mình cũng bị như bạn sau khi thao tác trên tài khoản MS mình đã kịch hoạt được chức năng use facebook chat trong SMS
xao mình vuot on fabook chat thi nó toàn báo lỗi la error cade 800488fa ai biet bao t voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019