Có khoảng 40 triệu nên mua xe nào?

phuvacgach
9/4/2014 11:59Phản hồi: 22
Dear các bác,
Hiện em có khoảng 4 triệu, em nên mua xe gì?
Xe mua cho gia đình, vợ hoặc chồng đi.
Em cảm ơn.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Hiện em có khoảng 4 triệu, em nên mua xe gì?"
- Bạn mua xe đạp điện đã qua sử dụng đi 😁
cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn có bốn triệu đồng hay bốn mươi triệu đồng
- nếu có bốn triệu đồng thì mua xe đạp thống nhất vừa ngon, bổ, rẻ, rèn luyện sức khỏe vợ chồng và con đều đi tốt
- nếu bạn có bốn mươi triệu đồng thì mua nhiều loại xe, mua xe đạp, xe máy đều được. Mua xe máy thì chọn mấy hãng xe máy ở VN như Honda, Yamaha, Suzuki, SYM ... mua xe đạp thì xe đạp thống nhất, xe đạp Giant, xe đạp điện ....
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
10 năm
40 triệu mà mua cho gia đình đi thì mình nghĩ nên mua Ab đi bạn
Sr các bác, em đang có 40 Triệu a😃
Đang băn khoăn giữa xe Lead và AB.
Zimiokyo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuvacgach Thôi thì mình vote Lead cho bạn...
Hi vọng cái cốp ^^
Air Blade 125cc đi bạn ơi !
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ít tiền vậy để dành ăn uống, phòng bệnh đi, đua đòi mua xe làm gì, it vậy thì mua con wave alpha đi
@NAcomputer người ta đã đính chính lại là 40 triệu vnd rồi thánh
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglinh221191 thì mình đang nói là 40tr là ít mà mà, hoho, số tiền đó mua con xe wave là hợp lý, chứ mua con xe 40tr thì hết cmn tiền rồi.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
AB 125 eSP hoặc Nouvo SX 125
ban tính thêm tý mua kon SH 45 triu yk,them 2 triu tiền biển só và đăng ký chất lun😃 nếu ko mua lead cũng đc nhưng xe mới ra kiểu dáng xấu mà kai cốp cũng xấu đèn pha,xi nhan cũng xâú
mua xe zim cho lành
Người ta kêu bác tư vấn chứ đâu phải kêu mấy bác bắt lỗi.
Gia đình mình khuyên bác đi AB là tiện nhất. rẻ, bền, đẹp .
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
tư vấn là phải về kinh tế, về kỹ thuật thế nào là hợp lý, có 40tr thì mua dream, wave là đúng rùi, chứ mấy bác kêu mua ab ra giấy cũng hơn 40tr cmnr,tính sao
@NAcomputer Người ta nói có 40tr, mua xe gì cho hợp lý, ổn định, người ta có nói gia tài người ta có 40tr đâu mà kêu Dream hoặc Wav , Ab TC mua ra giấy tờ cũng có 39 , ai kêu mua bản DB ra 40, tư vấn là vậy đó bạn à, ghét những người coi thường người khác,
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đào Ngọc Lân chưa gì đã xù lông, rõ ràng là 40tr thớt nó nói vậy mà, chứ bạn mình muốn như thế nào cho bạn vừa lòng, 40tr đâu có nhiều, mình tư vấn mua dream wave là hợp lý rùi, chứ mua nhiều quá, het tiền sao, như 40tr cũng đâu mua được con ab ra giấy luôn đâu, kho quá
1 Vote cho Air Blade bản đặc biệt nhé, cả đăng kí nữa tầm 42 thì phải, bản thường thì tầm 40
@thanlong_1189 bản thường 36 triệu thôi nhé, giấy tờ nữa chứ hết 1 triệu
rẻ hơn cả Lead đấy
lead thì 38
Mua ab đi anh...
40 triệu là để mua xe.còn gia đình họ sao pjet dk ak.quê tui 40 triệu là nhju rôi .hehe
Mua ab 2014 thôi.nhưg mà còn pải rửa xe nữa.....
phat1205
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn vào commnet hay vào để khi dễ người khác, tư vấn là phải về kinh tế, về kỹ thuật thế nào là hợp lý bạn nói mà không biết ngại mồm sao, xin lỗi bạn với số tiền 40 triệu thì mình có thể kể cho bạn trên dưới 10 loại xe tốt, danh tiếng và chất lượng cho bạn chứ đừng giở cái giọng it vậy thì mua con wave alpha đi .

P/s:
Nếu không nhầm thì bạn chạy Air Blade, mới mua xe. Cách bình luận của bạn thiếu tính đóng góp, chẳng giúp được gì, sặc mùi trẻ trâu.
Mình cũng chẳng đàn bà mà vào đây nói nhảm, mình cũng muốn mua một con xe trong tầm giá trên định lập topic hỏi mà gặp ngay topic này, đọc xong comment của bạn mình đã rút ra một bài học:

- ĐỪNG BAO GIỜ NHỜ NGƯỜI KHÁC TƯ VẤN MUA XE , MUA NHÀ, MUA NÀY MUA NỌ ,... TỐN THỜI GIAN, CHẲNG CÓ TÁC DỤNG GÌ ĐÔI KHI CÒN PHẢN TÁC DỤNG.

XE THAM KHẢO:
[hide]

Exciter GP: 40.200.000đ hay mua RC chẵn 40 triệu.

Nouvo SX : dao động từ 35 đến 37 triệu
GP: 37.200.000Đ

Nouvo RC: 37.000.000đ

Nouvo SX STD 2014: 36.000.000đ

Shark 125 (loại không phanh CBS và EFI) : 39.000.000Đ

Air Blade FI : 40.000.000đ

Air Blade 125cc : 38.000.000đ

Lead 125cc: 37.500.000đ

Attila Elizabeth EFI: 32.000.000Đ

Future FI: 31.000.000đ

Yamaha Hayatre 125 FI : 30.000.000đ

Lời khuyên :
Mua xe cũng như lấy vợ, lấy cho mình chứ không phải cho ba mẹ chồng, cho anh chị em hay ai khác, mua thứ mình thích chứ không phải mua thứ người khác thích.

Chào.
[/hide]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019