Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có một hội chơi Suzuki EN150-A ở Sài Gòn...

TDNC
30/7/2012 3:6Phản hồi: 220
Có một hội chơi Suzuki EN150-A ở Sài Gòn...
Mình vừa mua 1 chiếc EN150-A của Suzuki nên sáng hôm qua đã chạy lên cafe Rita (gần cầu Sài Gòn) để họp mặt với những người mua khác tại đây. Hội này được thành lập từ rất sớm bởi những người đam mê và mua xe đầu tiên. Thành viên của hội đa số đều là những người đứng tuổi và có gia đình nhưng niềm đam mê xe của họ còn rất lớn, những buổi offline hàng tuần tại đây là lúc họ chia sẻ với nhau những món đồ chơi mới độ cho xe mình, những con tem mới, phụ tùng mới... và đặc biệt là tổ chức đi tour xa trên những chiếc Naked-Bike lai Touring này.

Hội tuy cũng hơi đứng tuổi (về mặt con người 😁) nhưng lại rất vui vẻ và thân thiện. Mỗi khi có xe nào nhập hội hay vừa gửi xe vào quán là anh em lại chạy ra và bu quanh chiếc xe đó để coi có đồ chơi gì mới hay có độ điếc gì không. Thậm chí có bác còn dùng đồ chơi của con mình cùng một vài thanh sắt để tự chế một cái khay đựng chai nước cạnh guồng máy, tuy thô sơ nhưng cũng tạo được rất nhiều phấn khích cho anh em trong hội.

Về cơ bản, EN150-A còn nhiều nhược điểm về mặt thiết kế nên hội chính là nơi để các anh em cùng thảo luận khắc phục các nhược điểm vốn có, cũng như độ xe sao cho đẹp hơn, ngầu và an toàn hơn. Hàng tuần, các anh em cũng hay tổ chức đi tour gần để mọi người có dịp ro-đai xe hoặc các tour xa để có dịp trải nghiệm những cảm giác dùng đùi ôm bình xăng 14 lít bo cua từng ngọn đèo, khúc cua... Dự kiến, ngày 10-11-12/08 tới hội sẽ tổ chức đi tour Đà Lạt.

Trong hội có anh Tuấn (@leolee) là người có máu độ xe nhất, anh cũng là người lập ra hội EN150-A trên Facebook và cũng là một trong những người mua xe đầu tiên. Đến nay hội đã có trên 200 thành viên với số người offline hàng tuần trên dưới 30 người. Dưới đây là một số hình ảnh mình chụp từ sáng hôm qua. Hôm qua cũng rất đặc biệt vì có đại diện của Suzuki tới để giao lưu với các anh em và quay phim giới thiệu xe thực tế (chiếc xe En màu xanh của em được lên sóng nhé :D) và quay clip chạy xe thực tế luôn (khả năng thắng gấp, bo cua và chạy hết tốc lực có thể, nài xe cũng là em luôn :D). Khi nào có clip mình sẽ đăng lên cho các bạn cùng coi. Còn bây giờ mời các bạn xem hình buổi offline hôm qua và một số món đồ chơi mà anh em đã độ cho xe của mình.

Sắp tới mình sẽ có bài đánh giá chi tiết con xe Naked-Bike này, các bạn chờ xem nhé :D.

Bản đồ offline

Video độ bô của một anh trong hội (tiếng bô zin của EN150-A rất êm và "hiền")

Một số đồ chơi độ dành cho EN150-A (hình lấy từ Facebook của hội)
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đã, hi vọng suzuki đừng tăng giá để mình có cơ hội "trải nghiệm" em EN150 này 😁
Thích ghê. 😃
Thích xe côn. Nhưng cũng thích vừa đi xe vừa hút thuốc nên....

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@ngoctuantruong vừa đi xe mà hút thuốc là nguy hiểm đó bạn.phanh không kịp khi gặp chướng ngại vật đâu
@ngoctuantruong côn bóp rất nhẹ .1 ngón út cũng dư sức bóp, dùng 2 ngón chót bóp 2 ngón còn lại cầm thuốc vô tư.
côn chứ không phải thắng . dùng lực nhiều
@ngoctuantruong cái thích này sẽ hại nhều nười phía sau. khi tàn thuốc bay vào mắt.
o070o
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoctuantruong nếu đi rành thì thả ra chạy 1 tay bình thường mà bạn
java
TÍCH CỰC
10 năm
@ngoctuantruong Mình vẫn vừa chạy vừa smoke có sao đâu
Chúc mừng có xe mới. Chùng nào "rửa xe" nhớ hú !
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hội đông zui ghê! Chúc hội fát triển mạnh! 😃
Công nhận em vào Miền trung TP Đà nẵng, Miền Nam dân ở đây chạy xe hãng Yamaha, Suzuki là nhiều không như Miền bắc đi toàn Honda. Trên trang web mortosaigon.com hay Suvietnam.com cũng chuyên thông tin về CLUB trao đổi kỹ thuật xe của hãng Suzuki là chính. Chúc hội Su EN ngày càng phát triển. Xe xấu nhưng kết cấu máy khỏe dùng đi phượt hợp lỵ
ndl70116
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ bài đánh giá của bác 😃
hellwalker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có một em ở đang dựng dưới nhà vừa lấy đăng kí hôm qua. Nhưng mừ HN hehe
xe xấu quoác
vanhuy1023
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hobac1 xấu quá hay không có " việt nam đồng " để mua hả bác:p
luckyhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hobac1 Lượn đi nhé, thích gì?
Suzuki vừa đi vừa đẩy!cháu miềng pảo vậy.
a áo xanh trong ảnh là diễn viên ah
@hoanganhtuan1007 diễn viên Đình Hiếu đó bác! ah vậy là anh Đình Hiếu cũng có nick tinhte ah? hihi!
Huuloc1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang đi ex nhưng nhìn e nó cũng thèm quá 😃, mong sao 1 lần cưỡi lên e nó xem sao.
Cá nhân mình thích exciter hơn, tiếc là của mình không có côn tay, tích góp mua em cbr150r. 😃
sophia8x
TÍCH CỰC
12 năm
@boy9x_minhlam cbr là chuẩn rồi. ex mà k côn tay thì khác j jupiter, ex có côn tay cũng chỉ là xe nữ, k fai moto..
con này mà độ cafe thì hết xảy ^^
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@viet hung Độ cà phê thì mua con Sói SYM cho lành tính ! Con này độ Super Four dể hơn 😁
Hội này hay quá nhỉ? chúc các bạn SU-ENer có những mẫu xe độ đẹp và vừa ý.
ngon quá
xe này nhìn ở ngoài oách hơn trong hình nhiều, hix tiếc là em chưa đủ tiền để mua
happy hội su EN! chúc hội các bác ngày 1 "quành chán" kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019