Có nên chuyển sang dùng Ubuntu không?

MrAnhxtanh
9/2/2011 23:34Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dang cai thu cho con hp touch pad xem the nao. nghe moi nguoi noi nhieu qua ma chua thu dc. cai nay co phai la hdh linus ko nhi? neu dung the thi minh da thu cach day 7 nam roi.
sao mọi người không thử Linux Mint 11, giao diện quen thuộc của Windows nhưng nhân là của ubuntu. Về hiệu năng dùng thì rất tốt.
ubuntu xài ngon lành cành đào mà , sao các pá chê nặng thía . mình xài song song 2 HDH win xp + ubuntu , bt xài ubuntu còn chiến games thì wa win
Thôi thôi cứ window mà chiến. Bác đừng làm mình khác người
thangthode
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên chuyển bạn à, khoảng 2 tháng mà ko xong thì quay lại thôi, tất nhiên là ban đầu phải học cách làm quen với HĐH mới, nơi mà ko hề có những file .exe chỉ cần next next là đc. Và ko vi phạm bản quyền nữa. Cũng thú vị lắm, cuộc sống là phải đổi mới mà bạn.
Em mới dùng UBUNTU. Cảm giác ban đầu thì bỡ ngỡ thật but sau thì yêu nó mất òi!
qua ubuntu dc 4 ngày rồi, 😃 yêu nó luôn rồi,1 trải nghiệm rất thú vị đấy 😃
Mình dùng ubuntu cho đa số nhu cầu hàng ngày. Chỉ duy nhất cài apps vs game cho PB và dùng autocad là dùng win thôi
Giá mà 2 việc trên đềcháo trên U thì mình cho win out ngay
Ờ thì ubuntu đẹp gái này... nhưng tớ yêu Archlinux rồi 😃 còn windows 7 là ẻm bồ nhí, nâu nâu sang chơi Adobe tí 😁
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở vn thì ubuntu mà dã,còn ko đơn phg độc mã thì fedora
tuy có wine để chạy exe, nhưng không phải soft nào cũng có thể chạy được! bạn nên cân nhắc trước khi chuyển qua hệ điều hành khác! mình đang xài song song cả 2 và ubuntu chả làm được gì ngoài việc lướt web! tại mình không biết nhiều về nó! nó quá giống với hệ điều hành di động, phải vào store mới có thể giễ dàng cài ứng dụng để sử dụng, còn muốn cài ứng dụng tải về thì cực khó! phải gõ code trong terminal!
cariot45
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu đang xài XP chuyển qua Ubuntu thì được đó bạn. Còn bản khác thì khỏi cần. Vì XP giờ hết được hỗ trợ rồi. Mà dùng Ubuntu nhiều ứng dụng trên Windows cũng khá khó tìm. Đợi nó nhiều rồi hẵn dùng. Wine là giải pháp tạm thôi cho mấy cái ứng dụng cỏn con, nhiều cái còn chả chạy được
noitk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thôi bạn cài BODHI LINUX ấy, tôi đang dùng lap TOSHIBA R100 cpu 1ghz, ram 1,2 GB chạy tít. Mỗi tội máy có vẻ nóng, đo 59 độ C

Sent from my XT910 using Tinhte.vn mobile app
cuongnm11
TÍCH CỰC
10 năm
@noitk Bạn dùng bản bao nhiêu? Bây giờ mình không dùng ubuntu, chuyển sang mint rồi. Cấu hình lap bạn mình thấy dùng xp cho lành, ubuntu rất nóng máy.
noitk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuongnm11 Bản 2.4. Bodhi sắp ra bản 3.0 rồi, đang alpha chắc là dựa trên ubuntu 14.04
XP chạy chậm, chán lắm, mà lại hết hỗ trợ rùi. Linux Mint hơn 1GB con Bodhi chưa đến 600MB
Cứ xài sẽ biết bác ạ
dùng ubuntu quen rồi thì sướng lắm bác ạ
bạn thử Hacao Linux của Việt Nam xem (nó bắt nguồn từ Puppy Linux khá nhỏ gọn và giao diện thì trông giống Mac OS), nếu bạn muốn học thêm nhiều (và sẵn sàng bỏ thời gian) thì bạn nên thử Arch Linux hoặc Gentoo, tất nhiên là nên chạy trên máy ảo trước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019