Có nên đổi iPhone 5 lấy Lumia 930.

24/6/2014 7:32Phản hồi: 34
Như tít, đang xài iPhone 5 bình thường không trục trặc lỗi lầm gì cả, nó có mã thị trường Mỹ (LL/A), dung lượng 64 GB (Thực dùng 57.1 GB), màu Đen. Mình đang thấy hối hận khi mua thương hiệu Apple lắm, ứng dụng thì nhiều đấy, còn về phần cứng thì thua xa những máy khác cho dù số tiền bỏ xa khá cao. Đúng là nhắm mắt mua đại mà mua thương hiệu chứ không phải hiệu năng hoạt động, cứ nghĩ xài iPhone thì được hất mặt lên nhìn đời nhưng bây giờ mình đã lầm to. Chưa kể đến cái vụ bị khoá iCloud từ xa nữa. Nay mình muốn đổi sang OS khác đơn cử là Windows Phone, với những thông tin về phần cứng và thiết kế thì mình ưng ý chiếc Nokia Lumia 930 nhất, mua nó còn đuocwj cái mác chính hãng chứ không như cái mác xách tay như iPhone, các bạn thấy cái bàn phím ảo tiếng Việt bị lỗi trên iOS 7.1.1 không? Thật sưj khó chịu và bực mình. Các bạn hãy cho mình lời khuyên đáng giá nhất khi ý đinhj là đooir iPhone 5 này lấy Lumia 930 nhé. Cám ơn đã bớt chút time quý báu để đocj những j mình đang lải nhải. Thanks all.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa từng dùng iPhone, tôi chuyển từ Android sang WP và thấy không hối tiếc. Mặc dù WP vẫn còn vài nhược điểm nhưng dùng thấy rất thích.

Theo tôi thì bạn nên ra cửa hàng thử trải nghiệm 1520 hoặc 1020 xem, nếu thấy ưng thì hãy bán iPhone.

Chúc bạn có lựa chọn đúng
do van som
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên đổi lấy lumia 930 nha bạn . mình khuyên thật lòng đó
không thích thì nên đổi, đổi rồi chán và hối hận thì lại mua lại ip6.
đổi sang lumia 930 đi
Vampire_Pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vote đổi, có đk mình cũng muốn xài con 930, thật sự đáng giá
IBMr52
ĐẠI BÀNG
10 năm
haizzz, iP5 thi chi nen so ngang voi 920 thoi. Muon so voi 930 thi phai 5s hoac iP6...
nên đổi 930 vì ip5 apple không còn sx nữa, pin ip sài mau hết.
Cũng đang sài iphone 5 chỉ dc cái thương hiệu dùng ko sướng bằng mấy con màn to ngày xưa...pin lại yếu...ủng hộ em bán nó đi mua con sony untra ấy 8m9 hoac ku 1020 nhé
xài cái nào quen cái đó
đừng nghe linh tinh
thành thật khuyên bạn mượn của bạn bè hay của ai đó xài lumia 1 thời gian trải nghiệm trước hẳn quyết định đổi
chưa biết hết tính năng và mục đích của lumia thì ko nên đổi
ko chừng đổi xong lại hối hận va chuyển về lại ios 😃
Mình đã xài qua WP rồi nè, Lumia 720 đó, iOS thì hồi xưa cũng qua tay iPhone 3G rồi mình cho anh mình xài bây h xài iPhone 5 thấy thật sự nản iOS lắm luôn, chắc phải để Lumia 930 ra rồi trên tay nếu ưng thì lấy luôn nè nhưng phải sơm sớm nếu iPhone 6 ra mắt thì giá bán iPhone 5 giảm đi nhiều luôn. Bạn nào nếu xài Lumia 930 tháng sau cho mình cái Review nhé. Cám ơn những lời khuyên chân thành từ các bạn.
@KhuongNguyen160792 quna trọng là mục đích sử dụng của bạn là gì thôi
có những thứ wp chưa bằng được IOS và androi nhưng cũng có 1 2 cái nokia có mà mấy thằng khác ko có
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoanhquoc Ví dụ như dòng cùi mía vẫn được update đều đều
Nhìn mấy em kia mà không được update tí nào update xong lại còn lag hơi
Và nokia camera thần thánh nữa !
@huyminh1560 theo minh biet update duoc hay ko thi con phu thuoc vao phan cung cua may do nua ban ah
theo chu quan minh thay nhu minh xai 925 win 8.1, ban minh xai 920 win 8.0. phai cong nhan ma noi thi 8.0 it tien ich hon nhung hoat dong rat la nhanh va tron tru hon so voi 8.1
update la tot ma cung ko han la tot 😃
guynplen168
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quan trọng là bạn có hợp với Lumia không 😆 Giống kiểu yêu nhau ấy, phải hợp mới lâu dài. Chứ không thì làm sao mà yêu đc lâu :3...Rõ ràng là bác đang không cảm thấy hạnh phúc với Ios, hãy thử sang WP đi. 930 thực sự là siêu phẩm về thiết kế, xứng đáng là 1 flagship của Nokia đó
minh đang xai 520 noi that thi rat hai long.hai long nhat là cái heremap.di dau ko so lam duong lac loi.hdh wp on dinh.neu ban chon 930 thi do la quyet dinh dung.
Mình thì dùng ios 6 năm rồi, muốn thử wp làm máy phụ thôi vì vừa mua giúp bạn con 820 thấy cũng hay hay là lạ
Định dùng 1520 thay thế Ipad mini dc ko nhỉ ? wp có phần mềm black list chặn cuộc gọi tin nhắn ko các bạn ?
Vampire_Pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@risky99 Không có phần mềm bạn ơi, nó tích hợp ngay trong os rồi, vào settings sẽ thấy 😁
tôi thấy 930 dùng ổn đấy, đặc biệt màn hình rất tốt
;)đổi 925 ko
@stephen elốp 123 ban muon doi 925 lay dt gi 😃 , cung dang muon doi 925 ve lai ip4s xai ne 😃
@ngoanhquoc mình nói chơi thôi chứ giữ làm đồ cổ 😃
giangpt91
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang dùng 925. tính kiếm con 4s đổi đây
aloemyeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
sau 4 năm dùng ios mình quyết định đổi 5s lấy 1520
Chưa bao giờ dùng iOS, quyết định chuyển Android sang WP và không hối tiếc 😃
hỏi tôi thì tôi bảo đổi 930 ngay. cá nhân thấy trừ kho ứng dụng ra ios chả hơn wp cái chỗ nào, nói riêng về ip5 so với 930 thì lại càng thấy ko hơn chỗ nào. (tất nhiên là trừ kho ứng dụng)
Nhưng mà tốt nhất nên trải nghiệm và quyết định, chẳng ai quyết định thay bạn được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019