có nên lên đĩa sau và bánh xe lớn cho xe exciter r 2012 không???

huyhung.nguyen
12/6/2012 22:21Phản hồi: 34
em không thích đi côn lắm vì ly hợp rất nhanh mòn. tính mua con ex r 2012 nhưng bánh sau nó nhỏ quá nhìn không đep. và không biết lên nhơ vạy thì hết bao nhiêu lúa. khi mua xe hãng có thể làm cho mình không?
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có yêu câù, hãng yamaha nó là luôn cho,giá hình nhu ~5chai, thay mâm Ex RC, GP vô! Kiêu dáng Ex 2011 (2012) thì lôp' sau to nhìn mí Ðep ( ykr ), ko nhu Ex06-10, lôp sau bé nhìn vân hop 😃
[ em không thích đi côn lắm vì ly hợp rất nhanh mòn ] bác nay chắc chưa đi côn tay bao giờ và cũng chuaw biết tí gì về côn nên phat biểu lung tung thế này đây
@mylove90 Mòn thì mòn lá côn, mà cung~ còn lâu nó mí mòn cho nêú chay Ðúng cách, ép côn súôt mà nó ko mòn nhanh cho, bùôn quá....:p
sao ko mua thẳng RC cho rồi, đi mua R lên RC nhìn ...

đã đi ex thì ng ta sẽ nghĩ là đi côn tay, chứ đi tự động thì mua si cho nó kinh tế
len binh thuong ban a. tong thet hai la khoang 6 trieu (2 mam to tren duoi +lop GP +linh kien phu tung di kem de len mam sau + tien cong + 1 ngay cho doi )
Nen ra cua hang uy tin dung vao hang no chem kinh
len binh thuong ban a. tong thet hai la khoang 6 trieu (2 mam to tren duoi +lop GP +linh kien phu tung di kem de len mam sau + tien cong + 1 ngay cho doi )
Nen ra cua hang uy tin dung vao hang no chem kinh
Bac vao xem bai dang cua minh co thu ban can
thank các bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ẼX hình như quả lốp sau lên được 130 hoặc 140 đấy bác
@pham minh dao Lên 130-140 thì fai Ði gap khác nha, zin sao bo nôi?
@bb_gamo chuẩn men.mà đi to thế ko làm full 135 sao kéo nổi...
mua xe ga mà chạy cho kinh tế mà đẹp bác ak.đàn ông đàn ang mà chạy xe ly hợp tự động thì chán.ex là côn.ex tự động mua xe ga chonh lành .đỡ bị làm giá
@kun_koy thank bác em xuc con novo sx rc la xong exciter bi lam gia qua . sau nay muôn di côn tay thi choi e mông bự mới đáng chơi. em làm công sở
@huyhung.nguyen sự lựa chọn hợp lý,
vote cho mông to.mình cũng đang ấp ủ giấc mộng mông to đây.
Tập đi côn tay cho nhanh, côn tay đi phê lòi ra
Lên mà ko muốn chế cháo gì thì gồm có càng sau + Vành sau + lốp sau + đĩa sau + heo dầu + heo đạp + dây dầu
Giá trong hãng kô rõ, chỉ biết giá ở ngoài, cũng mất kha khá, quá là phiền phức.
diorlee
TÍCH CỰC
12 năm
ExR12 rẻ mà, có bị làm giá đâu 😆 lên lốp to với đĩa sau như rc hay gp cũng ko khó... Giá cũng chỉ khoang 5tr thôi chứ mấy, mình lên từ đầu năm cho em 11 rồi 😃) vành (mâm) trước r = vành côn tay nên bạn có thể tuỳ chọn mua hoặc không, nếu chỉ mua vành sau bạn sẽ chỉ mất khoảng 5tr, nhưng bán mỗi vành sau thì rất khó (nếu bán được thì bạn sẽ bớt được khoảng 1tr), nếu bạn mua cả đôi vành mới (giá khoảng 3tr thì vẫn có thể rao bán đôi vành zin với giá trên dưới 2tr nghĩa là tổng thể cũng chỉ mất khoảng 5tr, nhưng bạn có thể tuỳ chọn màu mâm và màu chỉ theo ý của mình cho đồng bộ 😃 theo mình thì chọn phương án 1 là đẹp và tiết kiệm.
Tem zin theo xe cũng không đẹp nên mình khuyên bạn nên làm bộ tem khác cho khác người và ít bị đụng hàng 😃)
diorlee
TÍCH CỰC
12 năm
Topic lắm ông phán bừa vãi... Lúc đ' nào mở mồm ra là ex phải côn tay, cái hồi chưa ra ex11 côn tay thì mấy ai đi ex côn... Ngoài đường tràn ngập ex10 tự động, đến lúc nó ra ex11 thì giở quẻ khen xe côn này nọ. Xe tôi cũng r lên đĩa đây, khôi thằng đi côn tay còn phải nhìn đấy.
Chủ thớt muốn lên đồ như côn tay dễ thôi, cứ vào hãng mà đặt đồ, giá chuẩn luôn, nếu không muốn chế nhiều thì mua thêm cái cần đạp phanh của rc nữa, có mà điên mới thay càng, khoan luôn vài cái lỗ cho nhanh.
@aloha_2meee 1/ việc lên 2 đĩa trước và 1 đĩa sau củabxe bác là do công an nó ko thèm bắt, thử như chiếc ex số tự động lên đĩa sau coi nó có hỏi thăm ko
2/ mình nói là từ 2009 đổ về trước chứ ko nói là 2009.
@aloha_2meee Ví dụ như: "xe 50cc chứ xe 50 cm3 là cái gì @@" bạn chỉ biết cc chứ ko biết cm3 hả.ko biết thì lặng im hay là hỏi ngta nói ra chi để ngta cười có bjo nghe dung tích và thể tích ko?nói về chất lỏng thì có khác nhau ko?
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dương tử giang Em chưa hiểu ý bác lắm :|
bác lên tìm lại pic lên cho R 2011.sẽ được tư vấn nhiều
Con của mình lên quả lốp sau thôi ko cần lên đĩa mà nhìn cũng hoành tá tràng phết, 600k/1 quả bác nhé, trong hãng luon ấy
khi mua exR lên lốp sau rc ko cần lên mâm đĩa có dc k máy bác? thay ra thì lốp đó mình ôm hay 3s thu lại? thiệt hại khoảg bao nhiêu?

gửi từ cái glx «đang sạc pin» của tôi...!!!
diorlee
TÍCH CỰC
12 năm
@mrtranhientv bạn cứ để đạt vs cửa hàng. ĐÔi lốp đó rao bán chắc chỉ dc tầm 300-400k thôi
lên lốp vs đĩa mất 5-6củ thì mua con côn đi cho n nhanh.rc vs gp n hơn r quá nhiều!
mua côn tự động lên 5_6trieu nữa ,thôi z mua mẹ chiếc có côn cho rồi khỏi phải tháo ra làm mất zin xe mà lại có cá tính nữa , con gái mà còn chạy Ex GP bóp côn nẹt pô ào ào , mà bác lại muốn chạy ex côn tự động
li hợp mòn thì cũng đi được ít nhất là 6, 7 vạn km rồi, nếu đi giữ gìn, ít nẹt pô, vê ga thì còn lâu nữa bác ơi, tiền mà bác độ bánh sau thì cũng đủ mua RC luôn rồi
Nói thật pác chủ Topic đừng buồn. Nếu pác ko thích chạy côn tay mà mua côn tự động thì ko việc gì. Nhưng lấy lý do là côn tay mau mòn côn, ( tự tưởng tượng hay nghe người khác phán) thì thua, pác chỉ nghe nói là chính chứ chẳng biết thực tế thế nào. Tui từg nchạy con Ẽ 2010 côn tay gần 40K km rùi mà xe vẫn bốc như mới, thậm chí vẫn bóp cổ được vài chiếc zin còn mới như thường. Hiện đang đi Ẽciter 2011 côn tay và đả đi gần 20K km rùi vẫn phê lòi. Mòn ly hợp hay ko do cách chạy là chính ( côn tay so với côn tự động cũng bền 9-10 đấy) mà thay là bố nồ icho côn tay cũng cực kỳ đơn giản và rẻ tiền hơn côn tự động.. Đặt biệt côn tay đi tiết kiệm xăng hơn côn tự động.
@zinzin1805 ly hợp Ex thì hết 300k chính hãng bác ạ, hôm bữa e vừa hỏi ở Town
các bác cho e hỏi, lên đĩa sau nghe bảo phải hàn gì để vào chân phanh phải ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019