Có nên lên ios 7.0.4 cho iphone 4s ?

Phuocsangg
17/12/2013 10:0Phản hồi: 35
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi xíu với! Có bác nào 4s lên 7.0.4 mà nó không nhận tai nghe không nhỉ? Nghe loa ngoài thì bình thường mà mỗi tội cắm cái tai nghe nó ko nhận!
@nhocli52 Mình lên vẫn bt mà,bạn thử DFU restore lại xem có hết k?Mình nghĩ khả năng máy bạn bị phần cứng
vuhuy0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã lên ios 7.0.4 cho 4s nhưng pin hao quá, để 2g vào chat zalo, whatapps dc 2-3 phút pin sụt 5-10%.
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
tham khảo google tắt mấy cái ko xài tới đi. ko hao lắm đâu. mình thấy ok. cung như 6x
vuhuy0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gianghoacma tham khảo và tắt hết những thứ không cần thiết rồi, máy của bạn xài dc khoảng bao lâu.
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
xài wifi liên tục 6tieng
@gianghoacma Bạn nói có quá không iphone 4s mình wf liên tục cao lắm 3h40'
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhớ vào itune va appstore tắt tự động cập nhật nhé
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
độ sg màn hình 40-50%
K quá dau bac. Neu de độ sang man hjnh khoang 10% Bat wifi vao mạng dc tam 5 tieng day bac ạ
Vào safari thì mình chưa test chứ mà on fb thì đảm bảo k đc nv
Mình ko biết người khác xài như thế nào, nhưng con 4s mình mua đc gần 2 tháng, lên ios 7 thấy đúng là mượt thật, nhưng ngốn ram và hao pin thì bá đạo. Nếu muốn dùng Pin ngon ngon chút, ko cần mượt lắm thì cứ 6.1.2 mà chơi, còn nếu bạn là dân nghiền nghịch đt, ko quan tâm vấn đề pin thì lên 7 cũng ko sao 😁

Cá nhân mình thì ko thích ios7, đc cái theme chính đẹp, còn lại bàn phím, danh bạ, tin nhắn một màu trắng bệch nhợt nhạt, nhìn rất khó chịu. Thêm nữa ios 7 có 1 cái hơi buồn cười là khi máy đang khoá, có cuộc gọi đến thì ko có nút cancel, nghĩa là nếu bạn muốn báo bận ko trả lời thì phải ấn trả lời rồi ấn tiếp kết thúc hoặc buộc phải ấn 2 lần nút nguồn, như vậy nhanh tèo cái nút đó lắm :D
Mình dùng em 4s lên ios7 đc thêm 1 tháng thì phải bán vội để mua em khác chạy ios 6. Haizzzz, apple cũng khắm ở chỗ ko cho về 6, lẽ ra nên để người dùng được tự chọn hệ điều hành phù hợp với mình chứ :-/

Mình nghĩ Apple chặn về 6 cũng là 1 chiến lược kinh doanh, 1 điều chắc chắn là 4/4s mà chạy bản 7, sau này sẽ cứ phải nâng lên vì kiểu gì nó cũng sẽ có lỗi nọ lỗi kia rồi ra bản vá, mà càng nâng lên thì hiệu năng của 4/4s sẽ càng giảm (vì 1 điều rõ ràng ios 7 làm ra thực tế dành cho bản 5 trở lên, 4/4s chỉ ăn ké thôi). Maf vì lên xong rồi ko về đc, đến lúc dùng chối quá là buộc phải mua máy mới :D

Tóm lại đây là ý kiến cá nhân của mình, chủ thớt có thể tham khảo nhiều người để biết ^^
Mình cũg dùg 4s nhưg mình nghĩ ko nên lên ios 7 vì máy sẽ giật với những game nặng
Mình đag muốn bán bỏ rồi tính mua ios 6 nè
Còn tuỳ ý thích mỗi ng, bạn nên mượn máy đag chạy ios 7(4s) mà so sánh là rõ nhất rồi hãy quyết đinh
Ko nen ken ban ak! Minh xai 4s 6.12 loi jb danh fai len 7.04. May cham va lag, ram chay cu tren 400/512. Ton pin va nong may
wjndys
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy có đâu nóng lắm. lên mượt hơn hẳn. 😁. mỗi tội hơi hao pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019