có nên mua aveo x7

evil_3x
15/6/2013 14:30Phản hồi: 22
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko nen mua nhe, wifi rot lien tuc, bat song wifi trong fam vi cuc hep.....
Bạn xài chưa mà biết vậy?
@haiau76 Minh dang su dung ma, wifi chap chon hay bi rot, pham vi bat song hep chan om
@anhdung999 ko biét là do sóng 3g hay wifi của bác bị vấn đề hay điện thoại có vấn đề hỷ, em tính rước một con mà nghe bác nói em thấy nản quá, ko biết x6 có vấn đề gì không nhỉ em thấy nó đẹp hơn, rẻ hơn và nghe nói chất lượng âm thanh tốt hơn con skyphone hd9500...
@dasao Cái tên Skyphone đã nói lên tất cả , vì dân tình đang xài Sky của hàn quốc nên tên tàu khựa cũng gán chữ Skyphone để lừa gà, thể loại ăn bán thương hiệu này vứt hết, phải như oppo,zte....thì nên dùng

Gửi từ Xperia™ Thần Thánh với cảm hứng thiết kế từ bom,mìn gió,đá....
@anhdung999 Bắt sóng wifi hay 3G nét hay không còn phụ thuộc vào nhà mạng hoặc thời điểm truy cập. Nếu bác thử wifi hoặc 3G trên các máy khác cùng thời điểm và địa điểm mà cũng như vậy. Cấu hình,Tốc độ lướt web và độ nét của hình chụp có thể ngang bằng HTC one giá 14 triệu và Galaxy S4 giá 17 triệu mà giá X7 5.3 triệu.
Máy được bảo hành chính hãng 12 tháng. Có thể máy bác có vấn đề gì đó, có thể mang qua chi nhánh hãng kỹ thuật sẽ kiểm tra và xử lý ngon ngay.
@TrangTu815 Dạ vâng, em đã đem nó đi bảo hành và suốt 03 tháng nay ko thấy hàng trả về luôn... các bạn lần sau chú ý nên mua hàng ở những của hàng lớn uy tín....
Bỏ ra cả mấy triệu mua hàng quảng cáo bựa làm gì, để mình phân tích nhé
1 . Mấy điện thoại ghi cháy hàng trên 24h, zing....là siêu lá cải, đút tiền nhắm mắt viết bừa lừa gà mới tập làm quen với internet 😁
2. Các hãng tq sẽ đánh vào tâm lý ít tiền thích hàng khủng qc là màn full HD, camera 13 "chấm" , lõi tứ,pin 3000mAh.....các gà sẽ mờ mắt và nghĩ rằng mua nó sẽ ngang như S4,One,Z....:D
3 . Nhưng thực tế xử dụng của chúng ta là gì ?
- Ổn Định một sản phẩn với cty nhỏ tí lập trình sẽ không có sự ổn định và hay rớt mạng, WF yếu
- CPU tuy 4 nhân nhưng của hãng MTK hoặc tệ hơn nữa, ngay Snapdragon nổi tiếng thì 2 nhân hay 4 nhân vẫn có nhiều đời chip khác nhau, vì vậy mấy hãng tàu sẽ dùng CPU 4 lõi loại rẻ nhất để có lãi cao ,cpu kiểu này tuy 4 lõi nhưng chạy chuối hơn Snapdragon 1 lõi :D và sẽ bị đột tử
- 13 megapixel hay bao nhiêu nhưng cảm biến dỏm chụp không ra gì cả
- Màn Full HD nhưng của loại chuối nhất lắp vào để lấy thông số Full HD lừa gà :D
Chốt : mua xtay hoặc used để xài,đừng nhìn thông số của mấy hãng củ chuối đó
Có chăng ZTE,Huawie, Lenovo,oppo...thì ok

Gửi từ Xperia™ Thần Thánh với cảm hứng thiết kế từ bom,mìn gió,đá....
Hô hô, các bác chém con aveo không còn gì, mình cũng tính mua aveo nhưng bây giờ đang ngắm 2 em là Lenovo s890 với Sky a840, chưa biết chọn em nào
boyqnam9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
aveo x7 vua phân .... smartphone! đồ ba khựa lừa người việt!
con Aveo x7 này xài được ko vậy các bác, sao thấy quảng cáo hấp dẫn quá vậy.
đừng mua bạn ơi, bỏ tiền ra mua mấy con đó rất uổng, thiệt luôn, ko phải ném đá hay anti gì hết.
chuyển ngay sang sky pandtech đi thím ơi
Chờ mãi Oppo N1 thì cuối cùng nó có giá lên tới 570$, về VN ko biết là bao nhiêu. Đành phải chờ Nexus 5 ra cuối tháng này xem nó thế nào vậy.

P/S: Mình mua hộ cho 1 cô bạn con Aveo X6, đến nay là gần nửa năm rồi. Mình vẫn còn cầm bảo hành và chưa phải dùng tới. Về cơ bản các tính năng thì cũng thấy bình thường, ko xuất sắc nhưng cũng chả đến nỗi ném gạch đá. Thấy cô bạn vẫn vào wifi, 3G lướt FB tối ngày, sạc pin 1 lần/ngày. Chụp ảnh cũng bình thường (vì chả dùng con khác bao giờ nên ko biết so sánh thế nào, chụp ảnh tối thì ko đẹp)...

Cũng định mua Aveo X7 New (bản 32GB ROM, 2Gb RAM, Pin 3800 mAh) nhưng hôm qua đọc thì thấy bảo Nexus luôn có giá = 1/2 của iPhone cùng thời, nên hy vọng Nexus 5 chỉ tầm around trên 3x0$ (tầm 7-8tr) thì cũng cố, chứ 570$ như em Oppo N1 kia thì chỉ ngắm như ngắm hoa hậu thôi.
Mình đang xài máy X7 nè! Nếu bác là người sành chơi thì chọn X7 chụp hình cực đỉnh và lướt web siêu tốc. Với giá tiền 5.3tr hài lòng bác ạ!
tầm ấy chơi sky a850 cũ tầm 5tr2 hoặc S3 Hàn tầm 5tr9 quá ổn
sky pantech Hàn kí hiệu từ a650 đến a890
5tr2 chơi sky a850 cũ hoặc 5tr9 chơi S3 Hàn cũ còn hơn, tốt hơn con X7 kia nhiều
https://www.nhattao.com/threads/uy-tin-tao-niem-tin-gpro-gk-g-vu2-vu1-lte2-su-note2-s4ltea-s3-s2hd-s2-skya860-850-840-820-gzone.1558635/
Bạn bảo hành ở chi nhánh nào? Trung tâm CSKH avatelecom đ/c 2/4 Trần Quý Kiên, Dịch vọng, Hà nội đảm bảo lỗi máy của bạn được khắc phục trong 15 phút. " Lưu ý phòng bảo hành chỉ làm giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần, trừ Chủ nhật". Còn ở tỉnh xa bạn phải chờ 2-4 ngày vận chuyển.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019