Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua BB Z10 vào lúc này?

phucpham96
19/8/2014 1:51Phản hồi: 30
Em đang định mua 1 còn BB Z10 hàng xách tay (uy tín) vì chính hãng hết sx rồi. Nếu bỏ qua vấn đề hàng dựng thì e đang lo nếu sau này máy có bị hỏng hóc thì sẽ ko có linh kiện để thay nữa vì máy đã hết sx. Mong ae tư vấn dùm. Tks!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua cái máy khác cho lành.. z10 hên xui lắm.mình đang dùng z10. 003 pin trau wifi khỏe hơn bản 01. bác muốn tình yêu thì e để lại cho. 0979070057
Bác đừng mua nữa, hên xui lắm bác ạ, mà các pro cho em hỏi máy em khi gọi điện mà bật loa ngoài thì gọi điện bình thường, nhưng không bật loa ngoài thì em chỉ nghe thấy bên kia nói chứ bên kia không nghe thấy em nói gì. vậy là bị lỗi gì vậy, mong các bác chỉ giáo
@vanhungtt56 máy bạn bản 001 bị lỗi mic rồi. cái này nhiều người bị lắm mang ra bảo hành đổi cái khác cho. lỗi đa phần gặp ở cái hàng 9 hãng này thôi chứ các bản 02 03 04 it khi gặp trừ khi là hàng dựng
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z10 pin mà được như G2 thì quá tuyệt vời
datque
TÍCH CỰC
10 năm
làm hẳn con z30 cho an tâm 😁
không thì mua z3 chính hãng xài củng tốt
Cac bác cho em hỏi là dùng z10 bây giờ có ổn không ạ, em thì thích con này, mà nhiều người khuyên không nên dùng, em không biết thế nào đây.
có con z10 mới dùng 1 tháng , bản 003 , nói thật là dùng quen ios giờ dùng z10 thấy chán , anh em có nhu cầu mình nhượng lại 3,3t , máy nguyên zin mới 99% hộp sạc đủ
Bác lấy máy ở đâu? Còn Bh k?
LONG8889
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cố tý nữa lên z30 luôn đi bạn! Z10 lỗi vặt nhiều lắm, mình mới cho ra đi em z10 AT&T để lên z30 1 tuần nay, rất hài lòng, máy mát, pin trâu, 1 ngày làm việc thoải mái, không phải lo lắng vấn đề về pin như z10, rất hài lòng với số tiền bỏ ra!
@LONG8889 cố tý là sao, z10 giờ 6tr2 ( xách tay ), z30 9tr2 chênh nhau 3tr, phải chi 300 còn cố đc
Hàng cty bác dùng ko.e nhượng lại cho ^^ 😁
e cũng thích z10 lắm. phải nói là thích kinh điển luôn nếu không nói là cuồng, nhưng nghe dc vài dòng tâm sự này thì e thấy phiêu quá vì e cũng đang tính mua 1 con ah, giờ thì e cũng chưa biết tính sao đây.:rolleyes:. z10 có thật là nhiều lỗi vậy không hả các bác.
Ôi giờ trước e cũng như bác đắn đo mãi sau kh cưỡng nổi nên quyết định làm liều tậu luôn 1 e Z10 từ đó đến h đã dc 3 tháng rồi mà dùng có vấn đê j đâu ;) chả có lấy 1 cái lỗi chỉ bị mỗi pin yêua@@
spa_00700
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứ mua đi k sao cả, sài dt mà cứ sợ hư vs lỗi thời thì khó mà chọn dc cái cho ưng ý 😃
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
lỗi là với máy dựng thôi , chứ máy bình thường thì ngon 😁 mình đang xài máy chính hãng nè :p
quatconcoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có một nhận xét là pin em z10 này có vẻ kém.
dang muon mua 1 e blackberry de trai nghiem nhung z3 thi thay co ve ko on lam ma z30 thi ho qua voi tui tien 😃 xem di xem lai chi co z10 ma thay tren thi truong zo chi con hang dung hang nhai co bac nao nhuong lai may ko e xin mua
@hung mai dinh z3 xài cũng ok mà bác chưa thấy lỗi gì hết, chạy cũng êm lắm
@nhahoangcochu minh chua xai blackberry bao zo nhung nge a e tren mang noi bi loi man hih chay keo j do nen cung dan do
@hung mai dinh Mình đâu thấy gì đâu.😁
Mình mua z10 03 dùng 3tháng chưa thấy lỗi gì hết nhé.theo minh thích thì quất thôi khỏi nghĩ. Vì đã thích thì chả có lý do gì mà ko thủ
Mình dùng 1 năm rồi vẫn ngon lành ;)
Làm con z3 đi bác. Xài cũng ok lắm. Ý kiến em là thế.Pin xài thường thỳ 1,5 ngày đó bác
@huynhbold Z3 dung thay ổn lắm
@nhahoangcochu So sánh giữa z10 va z3 thì chọn e nào hơn? Ai biết địa chỉ nào uy tín bán BB ko?
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
@marlborobn So sánh thì khập khiễng lắm vì con Z10 là hàng cao cấp, còn Z3 là hàng trung cấp, cấu hình 2 con nói lên tất cả.
Còn mình khuyên bạn thời gian này nên mau Z3 vì là hàng mới, gần như không có hàng dựng dùng ôn định, mượt vì đã là đời full cảm ứng thứ 3 của bb rùi. Còn Z10 xét về cấu hình thì ăn đứt Z3 nhưng ra lâu rùi và đã ngừng sản xuất từ đầu năm nay, giờ toàn hàng dựng là nhiều nên dùng thiếu ổn định, hay lỗi vặt, pin yếu (với hàng chính hãng thì mình thấy phản ánh là rất ít lỗi, dung mượt và pin dùng ok ko yếu lắm)
nghe các bác nói cũng nghiền mà ko có xiềng nhiều. bác nào có con z3 nhựng lại giá mềm mềm thì cho em biết nhá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019