Có nên mua BB Z3?

Huy_Tung3003
25/8/2014 10:24Phản hồi: 33
Mình đang định mua BB Z3 mà thấy có nhiều người phàn nàn nói hay bị lổi, hệ điều hành hút pin, chạy chậm, độ phân giải kém.... làm mình phân vân quá! Mình cũng đã dùng qua Android và IOS rồi nên cũng chán nên chuyển qua BB dùng xem có ổn không chứ mình không mê chơi game trên điện thoại lắm. Mình cũng là dân chơi DSLR nên chụp hình bằng điện thoại cũng không quan trọng. Mọi người dùng qua xin cho mình ý kiến xem có hay lỗi như trên không? Cảm ơn!
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với 4.600.000đ vác em BlackBerry Z3 về bắc sẽ không hối tiếc hận đâu. Chạy rất mượt, màn hình phân giải thấp nhưng chấp nhận được. Còn thích Android thì có Asus Zenfone 5 - A500 nhưng hệ điều hành Android hiệu quả không thể bằng BlackBerry 10 OS được. Mình đang dùng Z3!
@BlackBerry 10 OS Có vẻ bạn rất tự tinh hài lòng về em Z3. Cảm ơn bạn nhé.
hyenguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z3 chỉ dc cái màn hình bự, nếu kích cỡ màn hình ko là tiêu chí lựa chọn hàng đầu thì khuyên bác nên quất z10, hơn về mọi mặt lẫn hiệu năng !
@hyenguyen Z10 không còn hàng chính hãng nhé, chỉ còn hàng xách tay, hoặc đã sử dụng, cá nhân mình thấy Z10 không đẹp bằng Z3, nhưng nó có Ram 2G, màn hình HD, NFC, nhưng thật ra thì Z3 ram 1,5G màn hình qHD cũng không kém Z10 nhiều lắm, trước mình cũng phân vân và có ý mua Z10, nhưng rồi mình lại mua Z3, dù sao mình vẫn thích kiểu dáng nam tính, pin tốt, chip Qualcom hơn là TIOMAP và pin có 1800mAh của Z10. 😃
hyenguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BlackBerry 10 OS thì mình có bảo phải mua 001 đâu, bản thân mình chưa bao giờ mua hàng chính hãng đối với đồ hitech ! lí do thì các bác cũng biết thừa ! ngoài bản 001 ra thì các bản khác chip S4 ngon vồn !
hàng xách tay thì new vẫn còn, nhưng phải am hiểu để ko bị thuốc !
mình cũng xem qua 2 con và chọn z10 hơn là z3 bác à, xét về giá thì chênh lệch ko bao nhiêu, nhưng về cấu hình thì 500mb RAM cũng là vấn đề rồi ! đối với máy tính RAM ko quan trọng nhưng với smartphone thì là sự lựa chọn duy nhất nếu có ý định dùng lâu, còn trải nghiệm thì chứ chén thôi !
thiết kế z3 nhìn menly nhưng độ tinh tế kém hơn, cách khác là khá đơn điệu ! cái này cũng do cảm nhận từng gu, cứ cầm trên tay mà trải nghiệm thôi !
@hyenguyen Ừ, bác cũng có ý đúng, chú mình cũng mua cái Z10 - 001 chính hãng vào tháng 6 vừa rồi, chắc do 2 chú cháu chả bao giờ biết đến Game, chỉ dùng vào mạng đọc báo, check mail, và cập nhật facebook còn mình thì thêm khoản nghe nhạc, xem phim nên mình thấy Z10 với Z3 về hiệu năng khá như nhau, Z3 của mình xài cũng không lag hơn so với Z10 của chú mình, nói thẳng là không cảm nhận được sự khác nhau, hihi.
Tiện đây cho nninh hỏi? cái giao diện facebook của BB có giông như trên android ko vây?
@Huy_Tung3003 Đẹp hơn chứ làm j bằng 😁
qwertyuiopasdfghjkl;'zxcvbn,,.
Đẹp hơn luôn cơ à? ^^
Người nói này, người nói kia chả biết chọn Z10 hay Z3 nữa? Z10 bản 001 dùng chíp gì? so với Z3 thì mạnh hay yêú hơn vậy bạn?
hyenguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Huy_Tung3003 lỗi thì hệ máy nào chả có, nhưng chỉ là lỗi vặt, thông thường là do ROM máy, theo mình đoán, cái này fix ngon ơ. Tuy nhiên, ở mức độ người dùng, những lỗi đó chả bao giờ mắc phải, và mình cũng mong tìm ra dc 1 lỗi trên chiếc Z10 đang xài, mà chả thấy đâu cả :v
@hyenguyen Pin của Z10 nêu kết nối wifi liên tục thì khoảng bao lâu mới hết nhỉ?
hyenguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Huy_Tung3003 ý bác là chỉ mở kết nối wifi hay là dùng wifi lướt web, nghe nhạc, xem phim ?

máy mình mở và web liên tục hơn 3h, còn 30%
còn xem phim thì chưa thử, chắc dc 3h là cùng
@hyenguyen kết nối wifi khi sử dung đó bạn
Những người chê Z3 thì chắc là đang xài Z10 😁, Z10 đẹp nhưng mình đang xài Z3, thấy Z3 chạy phà phà, bạn cứ ra cửa hàng, thích cái nào thì múc thôi :D
@nguyenailanh uh. cảm ơn ban nhé.
Quan trọng nhu cầu của bạn là gì. Tôi đang dùng z3. Vì công việc hay phải check mail và đàm thoaui nhiều nên thấy khá hài lòng. Pin trâu.. tôi nghe gọi 1 ngày trung bình khoảng 50 cuộc gọi đi và đến. Wifi gần như k tắt. Check mail nhiều Đến chiều về vẫn còn khoảng 55% pin. Điều buồn nhất là Cam kém.
@thienhiep137 Mình thì không quan trọng về giải trí cho lắm, thấy Z3 cũng khá ổn, trừ cái màn hình hơi kém nhưng nhìn chung vẫn chấp nhận được. Camera thì cho màu tươi nhưng chưa nét cho lắm, nhất là chụp ban đêm, bễ hình nhiều quá.
@Huy_Tung3003 Màn hình thì chấp nhận là kém hơn rồi. Cái Cam thì ức chế. đôi khi ae bạn bè cứ bảo Cam nó thế này mà cũng mua. Nhưng cái quan trọng là công việc của mình cũng đc hỗ trợ tương đối nhờ e nó rồi. nên vẫn còn thấy hài lòng.Ý kiến riêng là như vậy.
Đang tính quất Z3 như bạn nhưng cũng đang phân vân chút về giá so với hiệu năng
Đàn tính quất hàng ở dâu đen mà thấy mấy vụ ở trong diễn đàn BlackBerry nữa thấy nản luôn.
Tùy người, mình thì hồi giờ mua dâu đen hoài, ko thấy vấn đề j
Điện thoại của RIm thường mạnh về công viêc còn đa phương tiện ko được quan tâm lắm.
Ai dùng Z3 rồi cho biết để chế độ 3G, on data thì thời gian sử dụng bao lâu ko thế?
Túm lại trước khi làm thêm e nữa vẫn mong các bác tư vấn thêm ưu nhược điểm của em nó 😃
Ngon lành, trừ camera hơi tệ, cho màu sắc hơi bầm.
Arena8686
ĐẠI BÀNG
10 năm
QUOTE="hyenguyen, post: 42985818, member: 747979"]Z3 chỉ dc cái màn hình bự, nếu kích cỡ màn hình ko là tiêu chí lựa chọn hàng đầu thì khuyên bác nên quất z10, hơn về mọi mặt lẫn hiệu năng ![/QUOTE]
Và pin cũng yếu hơn
mình định mua con này ở vinhphat ...m.n cho ý kiến giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019