Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua docomo fujitsu f10d không ???

Maituanvu
1/9/2013 7:6Phản hồi: 88
Đi làm được vài tháng tích góp được 5tr...thấy con F10d cũng hay hay ae nào dùng rồi cho ý kiến có nên mua hok ạ,e nghe nói pin con này yếu lắm hả...nhờ ae tư vấn dùm mình với
Nhu cầu của e thì hay lướt web,chơi game,chụp hình,xem video
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Maituanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
hjc hok ai giúp mình sao....
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Chiếc này pin kém bạn ạ, giá nó rẻ vì thế, bạn nên cân nhắc theo lưu lượng sử dụng 3G của mình, xài nhiều 3G hơi cực đấy
@fan_ryu Hi pác fan, F-10D có dùng được sim vina không bác, Em gắn sim vt, mobi vào xét lại apn thì nhận, mà anh F-10D này hok chịu nhận gì hết , bác có gặp vụ này chưa cho em ý kiến với
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@chuukun sim gì cũng nhận tuốt, nếu không được bạn set apn xong, vào chọn mạng vina thủ công là xong luôn.
Maituanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh ít xài 3g lắm...toàn dùng wifi là chủ yếu hok ah....tại mình hok rành về dt nhật mới lập topic này hỏi thôi hjx
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Maituanvu thì mình nói đó, chiếc này bạn chấp nhận được vấn đề về pin thì mua ok.
hathao184
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu bạn ơi cho mình hỏi mình dùng con này giờ không hiểu sao không lên màn hình ( đen thui ) nhưng bật nguồn hoặc sạc pin vẫn lên đèn báo. ơ Hà Nội có nơi nào chuyên sửa chữa sòng này không mách giúp mình với . Cám ơn bạn vì biết bạn chuyên dòng máy japan
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@hathao184 không sửa đc đâu bạn ạ, gửi sang nhật không khả thi, vì giá trị máy thấp, hết bh bên hãng rồi,chi phí gửi sang quá tội.
hathao184
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu buồn quá nhỉ, vừa dùng mà đã phải chia tay em nó 😔:rolleyes:
Maituanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chuyên về dt nhật vậy bác tư vấn dùm tầm tiền này có con nào ok theo nhu cầu của e ko ?....e thích mấy loại bảo mật vân tay á bác ạ
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Maituanvu thì đúng con f-10d đó bạn :d
kamawilliam
ĐẠI BÀNG
11 năm
pm facebook của mình nhé! đang có 1 em F10d bà chị sắp cầm về cho <mới toanh>, muốn bán tích tiền mua iphone 😁
facebook.com/mizuki1810
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện tại f10d đã fix đc lỗi nóng máy và hao pin khi xài 3G rồi bạn nhá
dangvanhieu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu Bác hướng dẫn em root con f10d với ạ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@dangvanhieu v21 mới root đc nhé
F-10D mấy build gần đây xài rất tốt k nóng máy như build cũ...con này chỉ có cái pin thôi chứ con lại đều rất tốt 😆....pin mà chơi game hay 3G thì mau hết chứ wifi hay chế độ chờ thì khá ổn 😁
Maituanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
cám ơn mọi người nhiều....sẽ rước e nó về
Ai có kinh nghiệm xài rồi cho mình hỏi thiết lập bảo mật vân tay sao vậy nhỉ😕
f04D
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Enpitsu F10D sử dung rất hay, chụp hình nhanh và đẹp. Nếu sửa được nóng và hao pin là good rồi, giá đó hợp lý quá, lúc mới ra mình xúc 17 triệu đó.
Maituanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em nào biết ở TP HCM chổ nào mua fujitsu f10d uy tín đảm bảo...giá cả hợp lí chỉ mình với
@Maituanvu Mình thì mua tại 680 Lê Hồng Phong, xài được 3 ngày rồi. Máy thì trừ cái vụ ngốn pin như uống nước ra thì giá cả khá bình dân cho chức năng máy 5tr5.
Phải nói thêm là lần đầu xài smartphone, chuẩn bị tâm lí vụ pin con này rồi nhưng không ngờ sốc dữ vậy... Bật máy mò mẫm thôi mà khoảng 5' 4% pin. Xài sim thường thôi chứ chẳng có mạng miếc gì cả, hic...
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Enpitsu bạn chịu khó chờ thêm ít bữa nữa, bọn mình sắp hoàn thiện cách fix lỗi 3g nóng máy hao pin cho sp này rrồi, khi nào xong bọn mình sẽ pm cho bạn.

Sent from my F-06E using Tapatalk 2
Maituanvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Enpitsu pin ngốn dữ lắm hả bạn....chấp nhận đc 1 ngày hay vọc vạch hok bạn
@Maituanvu Đây là con smartphone đầu tiên mình rờ đến nên có lẽ sốc so với đt thường, để im re không rờ thì mình thấy ~7h 8h hao 1%, mở lên vọc thì nó nuốt cũng dữ, nhưng thỉnh thoảng cũng thấy nó nuốt pin chậm hơn 1 chút, khi tắt máy mở lại thì pin nó tăng thêm ~8% nữa :eek:. Có điều sạc pin lại thì cũng khá nhanh. Nếu đi làm có thời gian nghỉ trưa tầm 1h thì tranh thủ sạc cũng lấy lại được ~20%
hi họng có cách fix lỗi chứ mình ở miền núi rất hiếm khi có wifi, con f10d cứ móc ra chụp hình hay lướt tí wed là pin tụt ác lắm >.< ,
Các bạn cho mình hỏi mình muốn xóa tất cả các thông tin cuộc gọi lẫn tin nhắn trong Phonebook - Communication thì làm sao?
Cái thứ hai nữa là chẳng hiểu mò mẫm kiểu gì mà khi cắm cáp nối USB vào PC thì vẫn sạc bình thường nhưng mà chẳng mở được tập tin nào trong máy hết?
Ai rành giúp mình với!:p
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Enpitsu cái communication chỉ bản 4.2 mới xóa được, f10d không xóa đi được chỉ không cho nó hiện ra thì ok.bạn cứ vào communication bấm menu, chỉ cho nó hiển thị phần mail thôi. Quả này chắc đang có gì mờ ám đây ;))

cắm cáp nối máy máy, chọn cổng usb mtp nhé
@fan_ryu Cám ơn đã giải đáp, tại mình sợ để không thì chẳng biết có đầy bộ nhớ không thôi. Giống như mấy cái đời cũ nó báo tinh nhắn đầy hay đại loại vậy không cho gửi/nhận thêm:mad:. Với cả mình sợ nhỡ có bị chôm thì cái danh bạ trong điện thoại không bị phá hoặc lừa đảo (mặc dù đã chỉnh bảo mật vân tay, vẽ hình với cả mã pin:p). Nói chung tính mình làm cái gì cũng phải chắc 100% trong khả năng trừ hiến máu 😕

Cái vụ cáp USB thì ngộ quá, 2 hôm trước click vào biểu tượng F10D trong MyComputer thì chẳng được, hôm nay chẳng chỉnh gì lại tự nhiên vào được...:eek:
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Enpitsu chắc lên đây méc máy nó sợ vía, hê hê.
Mình dùng f10d được một thời gian rồi. Mình thấy rất ổn. Dùng 3g dúng là ngốn bin thật , còn nóng máy thì khi nào báo thì mình cho vào nước thế là nguội ngay. Nói chung với tầm giá lúc mua thì vói em này là rất ngon. Kiểu dáng độc đáo, mà mình thích nhất là khoản chịu nước, chống bụi.
fan_ryu ơi cho em hỏi nếu muốn đọc được chữ tiếng Việt có dấu trong file word thì mình dùng font gì, mấy cái tiêu đề của file thì hiện rõ dấu nhưng nội dung bên trong toàn là ô vuông thôi? 😕
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@Enpitsu Bạn đang xài bản office gì?

Sent from my F-06E using Tapatalk 2
@fan_ryu Đang tính mua em này mà thấy mọi người chê pin yếu quá nên hỏi bạn có bán pin con này ko hay mua thêm 1 viên dự phòng ở đâu giá nhiêu bạn nhỉ? Mình thích chụp hình nên cho hỏi hình chụp của em này so với S3 hay One X thì sao bạn nhỉ?
Cảm ơn nhiều.
@fan_ryu Em xài bản Office 2007 Enterprise
@phadu F-10D chụp nhỉnh hơn S3 với one X đấy bác, con này ngoại trừ khoản pin thì rất ok...con này nếu so với f-02e thì có thể camera nhỉnh hơn tý do f-02e auto hoàn toàn nên hơi ngu 😆, còn lại thì cấu hình thua f-02e, thich chụp hình mà rẻ mua con này hợp lý rùi 😁
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Tin vui cho anh em, F10d đã root full hoàn toàn, reset không mất root, đồng thời đã có phương án fix lỗi giống f-02e, mình đàng test cụ thể xem thế nào
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@nambk38 150k bạn ạ, cần check giá máy gì bạn cứ xem trên web site của mình
nambk38
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu với những máy bên a get code được mà k cần qua docomo vậy a có hỗ trợ unlock qua teamview k nhỉ, ở nhà e có 1 con so-o1c hôm nào bảo em gái đem qua cửa hàng anh, còn bên nhật e đang có 1 cây so-02c nữa. tks anh
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@nambk38 mấy chiếc đó phải lấy code qua thiết bị nên phải có máy mới làm được bác ạ.
QSK1308
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu Bác hướng dẫn anh em trên đây để làm tại nhà luôn được không ạ?
huybass
ĐẠI BÀNG
10 năm
em cũng đang muốn làm 1 em.nhưng không biết o đâu có hàng ngon giá mềmcác bác nhỉ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@huybass hiện tại bên mình đang bán chiếc này, phiên bản đã được root full và làm mát, đồng thời được khuyến mại miếng dán mh, tai nghe bluethooth giá 5tr490 đó bạn
QSK1308
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu Hôm rồi em mang qua Lê Hồng Phong root mà không được. Máy em V21R48A
huybass
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fan_ryu em mới lấy của bác 1 em cach đây 4 ngày nói chung là may thì ổn nhưng pin thì vẫn kém lắm chi có là mát hơn thôi ah,còn cái tai nghe bluethooth em mang về nhà thì không kết nối được lấy máy khác tìm cũng không thấy tín hiệu của nó.chán quá bác ah.hay hàng khuyễn mại là vậy hả các bác
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@huybass bạn giữ chặt vào nút trả lời cuộc gọi, cho đến khi đèn tai nghe nháy xanh đỏ đuổi liên tục, khi đó nó đang phát tín hiêu, rồi vào máy điện thoại tìm kiếm sẽ thấy tai nghe.Tai nghe nào từ cổ chí kim cũng phải có thao tác đó hết. Tại trận đã có hướng dẫn qua nhưng chắc bạn ko để ý.
QSK1308
ĐẠI BÀNG
10 năm
Qua thấy cái tai nghe Bluetooth đẹp quá! Giá nhiêu thế bác. hôm rồi quên hỏi.
ongkenhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác fan_ryu tư vấn cho em cái. em đang muốn mua 1 trong 2 máy T-01D và Sh-01D nhờ bác tư vấn dùm xem nên chọn con nào. pin của 2 con này dùng với mức độ bt khoang 15 cuộc gọi vào khoang 20 tin nhắn 3G khoang 2 tiếng thì có trụ dc 1 ngày không bác. xin cảm ơn bác
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
@ongkenhp 2 con này same same nhau, pin không thuộc lại khỏe, nhưng thòi lượng đó của bác mình nghĩ 1 ngày được
@fan_ryu bác cho hỏi con f10d có up duoc rom ko em xài con này lâu rùi dùng bản cũ nó ngu ngu thế nào ấy
Vừa rồi mua sớm mấy món khuyến mãi hông giống bây giờ 😔
Nghe bạn nói thế mình cũng chưa dám đi ^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019