Có nên mua Lumia 520 trong thời điểm này

ncdangson
28/3/2013 5:21Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jdkhang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa mua 1 em màu đen, phủ nano luôn. Nhìn đẹp mê ^^
@jdkhang Phủ nano là thế nào bạn nhỉ? Share link nơi làm vụ này nhé
jdkhang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bình thường, khi mua điện thoại người ta hay dán màn hình. Bây giờ có cái lớp dung dịch nano gì đó, nghe quảng cáo cũng có tác dụng bảo vệ màn hình. ^^
@jdkhang Ế, bác nói rõ hơn về cái nano này được không, bác làm ở chỗ nào thế, mới nghe xe máy phủ nano thôi
@jdkhang chưa nghe nói đến
huuhung88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn lên google tìm ấy,nhiều lắm
So voi nguoi anh 620, 520 dan truoc mot diem khi gia ''thom'' hon voi 3,9 va 5,2 M, man hinh lon hon 4in -3,8in, man 520 la IPS so voi TFT, Clearblack cua nguoi anh thi thua 1 diem, bu lai, nguoi em go lai khi co ho tro cam ung sieu nhay. Mat do diem anh 620 la 245 so voi 520 la 223ppi thi khong dang ke. ''Dai gia'' Nokia da uu ai trang bi cho ''cuc cung'' 620 cua minh cong nghe NFC, tuy luoc bo tinh nang nay cua nguoi em sinh sau de giam gia thanh, nhung tien ich nay xem ra cung khong can thiet lam voi nguoi dung WP. Hai anh em cung co Camera sau 5 cham, nhung 620 ve truoc voi den LED Flash va VGA truoc. Ve ngoai hinh thi nguoi em 520 so huu vong eo ''mi-nhon'' hon voi 9,9 so voi 11mm cua 620. Diem vuot troi cuoi cung la dung luong pin cua 520 toi 1430mAh trong khi voi 620 chi co 1300.
các bác cứ khen nó đi rồi khi cài game và ứng dụng sẽ biết
hocnv09
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr.quang.ola game mượt lắm bác ơi, ko nuối tiếc, tuy hơi ít nhưng mà hiện tại chỉ cần cái ae-moto là đủ khoái lắm rồi 😁
Minh cung moi mua 1 em, minh da tung su dung androi va ios roi nen co vai nhan xét cho em no nhu sau: 1. Ve thiet ke: hoi xau nhung duoc cai nhieu mau sac thay doi do nham chan, kho thao nap lung. 2 . Man hình: cục nhay, do nét kha. 3. Pin; trung binh ko wa kem.. Su dung duoc mot ngay ok. 4. Cau hình: chip sap 2 nhan kha good hon han may cai loi tu cua tàu. 5. Wifi, 3g nhanh manh. 6. Chụp hình: ban ngay đẹp, ban dem chịu thua. 7. Loa: loa ngoài to, chat luong, loa trong to rõ. 8. Ung dung: hoi ít, nhung chat luong. Nhuoc diem: ko flash, ban phim hoi be, kho su dung. Voi mục gia 3 m8 cho em nay la rat tot.
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua đi ,hômn ay hàng về nhiều lém
beautyfulBB
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nay mình mới ra trên tay lumia 520, về ứng dụng, sòft thì không có thời gian dùng nhiều nhưng đánh giá chung là mựợt
điểm trừ: thiết kế, cá nhân mình thấy do phần lưng máy bị vát vào quá nhiều ở các cạnh nên cầm máy cho cảm giá bị cấn tay, không ôm vừa tay 😁, nếu vát ít thôi có lẽ ngon hơn.
wp8 để kết nối pc nó lại yêu cầu pc windows 7 hoặc wín 8 mà pc mình lại dùng XP :D
hientoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi đó bạn. Đang xài ip4, tính làm thêm em 520 này nữa 😃
Nếu tài khoản MS mà hotmail thì dễ rồi ....tạo 1 cái hotmail rồi để đó..khi nào mua wp hay chơi w8 thì moi hotmail ra xài 😁
Vừa ra Viettelstore vs the gioi di dong đều hết hàng, hẹn mai nhập hàng về. chả lẽ hot đến vậy ak.
@ducchinhvn2003 vậy là sắp có đợt hàng mới rồi ah?
hai48ct
TÍCH CỰC
11 năm
@ducchinhvn2003 ra topcare đầy hàng ! ghét TGDD bán đắt bỏ mẹ !
@hai48ct ghét nhất cái tụi TGDĐ :mad:
mịa, vào mua đt thường thường là mặt tụi nó vênh lên
stronglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xài. Duoc 3 ngày . Thay rat tot. Các bác dung lo vu pin yêu. cai pin này. Rẻ rề, mua 1 cục dự phòng. Là. Xong.
stronglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác thong cam cai bo dau riêng viet, em xài chua quen nen bo dau linn tinh ca
Nghe các bác "khen" mà mê! 😃
Chọn Nokia Lumina 520 đi bạn giá máy khoản 3.7tr thui , wp8 thì chạy mượt mà hơn android nhiều, về phần cài đặt cũng rất đơn giản, tuy nhiên ứng dụng còn hạn chế hơn android nhưng wp 8 cũng có hàng nghìn ứng dụng chắc gì bạn dùng hết không. Lumina 520 xài rất ok, điểm Benmark cũng được 7200 điểm quá tuyệt vời rồi bạn ơi😃
@Ngô Minh Khôi Nhiều ít không quan trọng, quan trọng là chất.

Xét về độ nhiều ứng dụng thì WP thua
Xét về độ chất ứng dụng thì WP cũng thua

Do vậy khi ai nói về cái nhiều, tức là họ cũng kèm độ chất đó. Chỉ có ngô nghê mới đi phản biện cái giọng điều "xài bao nhiêu trong số đó?".

Trình quản lý tin nhắn quá ý ẹ
Trình quản lý cuộc gọi cũng ý ẹ
=> Muốn xài ứng dụng khác mà không cái nào ưng ý (đang Lu 520). Nhưng nói chung mua để chạy sim rác nên 520 là lựa chọn tối ưu vì nhìn nó sang, đẹp, có đồng bộ được danh bạ với google
@killed bạn nyaf nói mình thấy hợp lí thật
nhiều khi các bác dùng wp cứ cho bảo ít nhưng mà chất
thật ra cũng post từ android với ios qua cả thôi...
dùng nó nhất là khoản nhắn tin cứ như nude ra hết vậy 😁
nhưng dc cái mượt với lạ
cũng đáng để dùng đó
Hôm mình mua mình chẳng kiểm tra gì hết, người ta khui ra, đưa sao mình lấy vậy. Về nhà đọc trên mạng mới biết có 1 số lỗi phải kiểm tra (như phím, hở sáng, loa ngoài). May sao máy mình k bị lỗi gì hết, đúng là nhiều lúc hay không bằng hên. : ) Mình thấy pin hơi ít nhưng tầm tiền vậy là được rồi.
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
thích thì nhích ngay bạn ạ, e nó đang hot mà, mình làm 1 bé lúc 23.03, nhung xài đến giờ vẫn chưa quen lắm (cái nút back bấm mệt quá) :p
Tầm tiền này mua 520 quá tốt luôn. Mình mua hôm 25/3 mà cứ tằng tằng 2 ngày sạc pin 1 lần, nghe gọi nt cũng nhiều. Cảm ứng, 3g, wifi mượt.
Nhưng sao phím cảm ứng của mình ko sáng vậy???

Các bạn nên mua 520. Giá rẻ nhưng dùng thích lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019