có nên mua samsung galaxy s2 HD LTE này ko

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi hungtuti, 8/12/11.

1. hungtuti

hungtuti Thành viên

:
    ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  2. ntp2503

ntp2503 Thành viên

Con này không biết có xài chung rom với i9100 được không. Bạn vào box firmware hỏi trước đi cho chắc ăn
    hungtuti thích nội dung này.
  3. hungtuti

hungtuti Thành viên

hình như là ko bạn ạ, mình cũng đang suy nghĩ về cái xuất sứ từ HQ , nghe nói gửi tin SMS gặp phải vấn đề ben kia lâu nhận đc, lắm mẫu ss2 quá làm phân vân :(
    ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  4. ntp2503

ntp2503 Thành viên

mình dùng máy S2 HQ m250s, lúc đầu thì tin nhắn bị hạn chế 80 ký tự, nhưng sau khi chuyển sang room cook (máy mình dùng chung room với i9100) thì mọi chuyện đều bình thường
  5. hungtuti

hungtuti Thành viên

của bạn là s2 bt à, mình thấy bảo HD LTE hình như ko dùng chung room vs s2 I9100 đc :(
  6. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Nyanko Taurus

Tuy từng mã máy mà mới dùng chung được cậu à, bản HQ nhưng mã M250K hay 250S thì chơi rom i9100 được - còn bản LTE hay LTE HD tuy cũng là SII nhưng có mấy điểm khác chứ ko chung cấu hình nên phải dùng rom khác.
  7. hungtuti

hungtuti Thành viên

ko bit ai xài qua chưa cho e ý kiến vs, nên mua con HD LTE hay s2 I9100 hay IP4, cn này e đi mua rùi =.=''
  8. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

1. Nên cân nhắc kỹ hẵng mua chứ ko gấp
    2. Bạn nên đi ra hàng xem & trải nghiệm của bạn về các loại máy bạn định mua thì tốt hơn, sau đó về đây hỏi chứ những cái bạn mua mà bạn ko biết thế nào thì ... phiền. Nhỡ tư vấn xong, ra xem chả ưng ý mà cứ mua là rất nguy hiểm :)
    3. Mình khuyên thật
    - Chơi Game & thích đẹp thì iPhone
    - Còn ko nên mua SII bản thường - mã i9100 để có nhiều rom nghịch & nhiều ng dùng thì thảo luận dễ hơn
    Oẳn Tà Vằn, duylinh9hungtuti thích nội dung này.
  9. hungtuti

hungtuti Thành viên

ok em nghe theo chị , tại nhìu kiểu qa chả bít đương nào mà lần
  10. thedung

thedung Thành viên

Rom thì minh chưa thử chú màn hình thì đẹp thật hd mà,xử lý nhanh vãi,sms 80ky tự thì cài sms pro vào ngon ngay
  11. Phithuyhoahoa

Phithuyhoahoa Nyanko Taurus

Ko có rom hay ít rom cũng mệt lắm đó cậu, nhỡ lỗi chả có mấy cái để nâng cấp.
  12. hupximup

hupximup Thành viên

Không nên mua con này bạn nhé nếu mua thì S2 9100 hoặc M250K hoặc M250S. Con này rom ít không sài chung firmware với S2 quốc tế được tuy rằng màn hình to và đẹp hơn. Bên forum,mysamsung,vn có bác bị bick con này mà chưa giải quyết được
    duylinh9 thích nội dung này.
  13. handukims

handukims Thành viên

các bác cho em hỏi. các mã máy của S2HD ? và nếu mình muốn mua S2HD thì lên mua loại máy mã nào để dùng tốt ở VN. thanks
    rainiegreen thích nội dung này.
  14. heouuuu

heouuuu Thành viên

có 3 loại shv-e120k của mạng KTF. E120S của mạng SK,E120L của mạng LGU+, Ở VN đa số là E120L của mạng LG U+. CẢ 3 loại đều dùng tốt ở VN.bên Hàn s2 HD giờ dùng rom 4.0 rùi. mỗi nơi mỗi khác. bên HÀN e s2 HD này dùng mạng 4G, lên rom 4.0 thì ko còn j để nói, chạy nhanh như ngựa, đem mấy máy 3G như ip4.4s hay s2 thường ... có mà hít khói dài dài. vì VN chưa có 4G nên mấy loại dt 4G của HÀN đem về VN dùng có phát huy được hết tốt độ đâu.
    nta_kt1989Oẳn Tà Vằn thích nội dung này.
  15. tuanlinhtk

tuanlinhtk Thành viên

16. duongx8x

duongx8x Thành viên

Mình kết con S2 HD này quá mà thấy nhiều ý kiến quá giờ chả biết sao nữa???
  17. Oẳn Tà Vằn

Oẳn Tà Vằn Thành viên

Em hỏi ké tí: con Lg lte2 cũng tương tự vậy à Bác? Em thấy nó đẹp và quá khủng long chúa. Mà lo về phần mềm về Việt Nam ta không ổn thì phí tiền?
  18. vuxmen17070993

vuxmen17070993 Thành viên

19. TheOne89

TheOne89 Thành viên

20. shen0812

shen0812 Thành viên

Có bác nào biết ở HCM chỗ nào bán em này giá tốt như ngoài HN không chỉ hộ mình với:)