Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên mua samsung galaxy s2

nguyenthanh_3490
6/6/2011 3:4Phản hồi: 660
660 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k3nnyBuj
ĐẠI BÀNG
13 năm
Uppppppppppppppppppp
mình thấy S2 nhẹ quá,ko có cảm giác chắc chắn đầm tay như Ip4

---------- Post added at 10:40 PM ---------- Previous post was at 10:40 PM ----------

Đt đắt tiền mà toàn nhựa là nhựa
tính ra như hiện nay làm 1 cái Smarphone vỏ kim loại chi phí nhà sx phải bỏ ra nhiều hơn so với vỏ nhựa,như s2 vỏ nhựa bây giờ có giá 14tr,và vd như có 1 phiên bản vỏ kim loại có giá khoảng 14,5tr,chênh lệch hơn 500 ngàn để mua bản vỏ kim loại nhiều người cũng sẽ chọn 14tr để mua bản vỏ nhựa thôi (còn 500 ngàn về làm bữa khao a,em để thể hiện và ko bị mang tiếng là dùng S2 đẳng cấp mà ko cho người khác ít nhất được cái kem:smoke😃,hoặc nếu bản kim loại có giá 14tr như bản vỏ nhựa thì bản vỏ nhựa sẽ được hưởng cái chênh lệch đó như cấu hình tốt hơn chẳng hạn...v v
Hiện nay S2 chỉ có bản vỏ nhựa nên những người sở hữu S2 cũng đã được hưởng cái chênh lệch đó rồi
Nhưng nói chung là mỗi người 1 sở thích thôi...
sonrobby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhựa thì sao bạn, cứ sắt với nhôm là mới đẳng cấp à....? Cái nắp lưng của nó mỏng như tờ giấy mà bạn vặn vẹo, bẻ cong, giẫm nát rồi đưa lên vẫn dùng bình thường ^_^. Nhựa cao cấp đó. Nó dùng toàn nhựa, vì chỉ tiêu là smartphone nhẹ và mỏng nhất bạn à. Nhôm, sắt vào thì sao nhẹ được.
đt mười mấy tr ko làm đc cái vỏ kim loai
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua vì cái vỏ, hay để sử dụng ? Nếu để sử dụng bình thường, nhựa có nhiều ưu điểm hơn kim loại. Thứ nhất nó nhẹ, bởi vì ngại ngồi dậy nên mới nằm giường mà lướt web với smartphone bởi nó có thể cầm được bằng 1 tay, nặng thì nhanh mỏi. Thứ 2 là cắm sạc hay cắm vào máy tính không sợ giật như vỏ kim loại, với điện đóm VN vỏ kim loại nhiều lúc giật tung trym ghê bỏ mẹ. Cứ yên tâm nếu như kim loại nhiều ưu điểm hơn nhựa tự khắc nó sẽ dùng kim loại. Với cá nhân mình, USB là 1, smartphone là 2 mà vỏ kim loại tuyệt đối không bao giờ mua. Các loại smartphone cao cấp làm bằng vỏ nhựa chứng tỏ nhà sản xuất hiểu được cái sự thực dụng trong sử dụng hàng ngày, mình thích điểm đấy. Chứ kim loại để làm gì ? Mua để dùng theo kiểu nguy hiểm ném vào tường à ?
meobeo_
TÍCH CỰC
13 năm
ĐÚng rồi mình có cái USB vỏ kim loại hôm ẩm trời hay lúc mới tắm song cắm USB vào máy tính ko để ý mà lót cái gì là nó giật @@
skeleton288
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc là fan iBrick 🤔
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Hoàn toàn đồng ý với bạn. Mình có camera xài digital tape của Pana do ông anh cho lâu rồi, vỏ ngoài bằng kim loại. Mỗi lần cắm nó vô cổng firewire để capture vào PC phải ngồi ghế nhựa, chân ko đụng đất chứ ko là giật tưng người. Rồi mình cũng làm IT, chuyên phải sửa máy tính, mà mỗi lần chạm vào cái case máy tính toàn phải rút hết nguồn điện của máy tính lẫn màn hình, ko thì nó giật cho tê tê chẳng làm gì đc. Với lại nhiều khi nhựa cũng có năm bảy loại nhựa, nhiều khi nhựa tốt còn đắt hơn là kim loại thường. Ngay như Apple cũng có Mac Book vỏ nhựa đó thôi. Tính giá ra thì em SII còn rẻ chán so với Sen, còn so với iPhone 4 thì khỏi nói, nhất là so với giá khi iPhone 4 mới ra lò. Mà em này tính ra còn nhiều cái hay ho hơn là cái vỏ (theo mình là cái ko chiếm nhiều trong giá thành sản phẩm), như màn hình rộng chẳng hạn.
Nói chung ai ham vỏ kim loại thì rước em khác. Ai thích nhẹ nhàng, mỏng nhưng hiệu năng tốt và vẫn bảo đảm độ bền thì chọn SII.
Nhựa thì có sao đâu 😃 quan trọng nó là đồ công nghệ 😃 . Nên chủ yếu là quan tâm đến hiệu năng thôi. Còn ai thích thời trang thì cứ ip4 mà chơi
Ip4 cũng chẳng ghê gớm gì đâu,học sinh sinh viên dùng đầy
meovt
TÍCH CỰC
13 năm
samsung là trùm về màn hình, sáng đẹp rực rỡ 😃 trường hợp bị lỗi đốm vàng thì chắc chỉ là hạn hữu nào đó thôi, vả lại nếu màn hình của samsung bị điểm vàng thì chắc có lẽ là báo chí công nghệ thế giới ko thể bỏ qua tin sốt dẻo này rồi :wavespin: từ khi ra đời rới nay thì chưa có ai phàn nàn về ss s2 cả. bác cứ yên tâm mà múc em nó nếu bác đã lên đạn sẵn sàng rồi
ryudo206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào có thể liệt tất cả các lỗi có thể xảy ra với S2 và hình ảnh thực tế giúp mình dc ko, tại mình sắp mua, muốn check hàng thật kỹ
up................................................
Xác nhận nhựa cao cấp, Galaxy Sl của mình rơi xuống đất, nhặt lên dùng bình thường. Lúc dùng IP2, rơi xuống đất 1 lần, rạn kính, toi mất 1.5 tr. May IP 4 chưa rơi, he he, độ mỏng vậy, thì kim loại cũng chẳng có gì là đắt, tùy theo ý thích của nhà sx, nhưng mà đúng là làm kim loại thì trông bắt mắt hơn thật.

Không sao, S2 dán da thật vào mặt sau còn VIP hơn cả vỏ kim loại mà.
mỗi người một ý mà, đúng là ngày xưa mình rất kết HTC Legend, nhôm nguyên khối nhìn đẹp tuyệt, nhưng S2 vẫn có vẻ đẹp rất riêng, kaka.
chờ chính hãng lâu quá, đang định nhờ người quen mua giùm một con ở Hàn Quốc, khoảng 16t4, mà sợ có chuyện j thì toi công để dành tiền ( người quen không biết mua, vận chuyển không tốt...), haiz, còn chờ Mai Nguyên về hàng thì chắc còn lâu, mình để ý thấy M Nguyên về hàng chậm quá, sau TGDD và VienThongA nhiều.
Cho hỏi nếu dán da thì dán ở đâu bảo đảm vậy bạn?
Em tham khảo khá nhièu về S2 rồi nhưng vân đang phân vân về PIN
Thây có đứa bảo dùng ngày sạc 2 lần phát nản
Các bác cho e hỏi S2 dùng 3G lướt web 1h het khoảng bao nhiêu % PIN để em bít rõ về em nó hơn
Thank...
ryudo206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mua ở Tiến Thành Mobile, tiệm này có vẻ ít tai tiếng nhất, dùng dc 3 ngày rùi, ko biết có chuyện gì ko :-s
thấy Hutxongchich bảo pin dùng khoảng 2 tuần mới ổn định, mình mới dùng đc 3 ngày, chờ 1 thời gian nữa se cho ý kiến sau
Cám ơn bác halv nhé bác dùng 2 tuần rồi cho nhận xét nhe
Em cũng kết con này lăm rồi nhưng vẫn chưa bít tình trạng PIN cụ thể như thế nào
Nếu PIN tốt thì em múc ngay.
Đâp chết bọn iphone 4 😁
Lướt web 2 h, nghe gọi nt nhièu, ngày sạc 1 lần ban đêm. HtC cho pin kém hơn hẳn.

---------- Post added at 09:46 AM ---------- Previous post was at 09:44 AM ----------

Giá s2 giờ 15 tr mà, hq đắt hơn

---------- Post added at 09:49 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

PIN bền nhất trong dòng smartphone hiện nay là galaxy SL dù cùng dung lượng với S2.
Bây giờ giá S II rớt xuống mức 14tr rùi bác ui. HCM thì 14,35tr, còn HN thì rẻ hơn 14tr
Em cũng đang dùng con galaxy SL.PIN khoẻ lắm.Em lướt web mang 3g ,2h mất khoảng 25% PIN ,con chơi game 2h hết 30% pin.
Em có thòi quen hay đọc báo mạng trên smarphone nên cần PIN pai OK chút

Con S2 này có vẻ hơi yếu sinh lý:eek:(còn hơn chán HTC).Nhưng em vẫn thích nhìn đã thấy phê rồi.
Máy chính hãng về e sẽ xúc 1 con ngay

Cám ơn các bác đã tư vấn nhé😁
Yếu sinh lý là sao ợ.
Bạn mua S2 đi, đảm bảo ko hối tiếc đâu.
Cái giá bạn phải trả chỉ có tiền máy + việc khó chuyển sang dùng loại màn hình khác thôi.
S2 có nhược điểm là càng dùng nó lâu thì càng thấy cái hay của nó. Mà không hiêu sao con SL pin lại trâu khủng khiếp như thế, nên chuyển ip4 cho bà xã và vẫn giiwx lại SL để dùng. Kể từ khi biết dùng smartphone, chưa thấy em nào pin khủng như em này. Hôm nay online 3 tiếng rồi, nghe gọi máy này hàng chục cuộc, mà Pin giờ này vẫn là 75%. Giữ lại dùng luôn 1 cặp galaxy rồi. Khi nào có S3 thì tính tiếp
Hi Sen cũng 13 tr, giá này hàng chính hãng toi rồi

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:18 AM ----------

Mua thêm cục pin chính hãng, dùng tẹt ga rồi
PIN chinh hãng bao nhiêu mha thế bác hay vẫn 1650 mha
Chưa có Pin chính hãng bác ơi, nói vậy thôi
mình thấy chuyện pin yếu hay khỏe cũng phụ thuộc vào người dùng,chứ pin yếu là bệnh chung của smartphone thôi
Mình xài S2 thấy pin cũng y chang S1... mình xài thì chỉ 1 ngày thôi, sáng sớm tới 11h khuya là hết... thế cũng ổn......
Ưu điểm của nó nè:
- Lướt web cực sướng nhá, mình chưa thấy con đt nào lướt web sướng như zậy, mh 4"3, đẹp, lướt mấy web có flash vẫn mượt mà y như là ip4 zô google vậy....
- TW4 xài rất cool nhá, nhược điểm lag ở tw3 đã ko còn và thêm nhiều tính năng độc đáo...
- GPS chạy trơn tru như là một cái GPS Tomtom chuyên dụng... lướt google earth sướng phải nói.
- Voice control rất tuyệt vời.... Coi thử cái này cho bik

- máy chạy các ứng dụng mượt mà, các hub rất tiện lợi, ram 1gb ( thực tế là khoảng 900mb ) mở 2 game loft 1 lúc vẫn chạy ào ào

Còn mấy cái vụ lỗi màn hình gì á, đó chỉ là dìm hàng thôi, máy mình chả bị gì cả, túm lại nó là một cái màn hình đẹp, mở máy ra nhìn cũng mát con măt 😆
Mấy bác sao mà không tinh tế j hết thế, hehe (e giỡn thôi nha): S2 dùng màn hình 4,3 lại lõi kép 1.2 GHz, còn SL thì màn hình 4.0 lõi đơn 1.0Ghz, thì tất nhiên là cùng 1 dung lượng 1650 mAh S2 sẽ hao pin hơn rồi.
Lõi kép được quảng cáo là tiết kiệm pin hơn, màn SA plus được quảng cáo tiết kiệm pin hơn 30% so với LCD cơ mà. Mình nghĩ do 2.3 chưa tối ưu cho lõi kép, chờ 2.4 vậy
thix thì múc...lăn tăn chi^^
Nhà bác này chắc buôn $
Bác ấy mới có 16 tuổi đó bạn, he he!
@mrduc164 cho mình xin yh với bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019