Có nên mua samsung galaxy s2

nguyenthanh_3490
6/6/2011 3:4Phản hồi: 660
660 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang o Hàn quốc mói mua dc cai GLS S2 dùng máy thấy nóng thật, nghe các bạn nói firmwave KE7 mình ko biết là cái gì. Bạn nào giúp mình vói
jimmykobai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe anh quản lý MN nói, G2 cầm nhẹ nhưng ráp case là cầm đầm tay
ông này hỏi chán bỏ mịa toàn vớ vỉn dùng rồi mới thấy sướng toàn nghe đồn nhảm
toàn những ông không dùng hoặc chưa bao giờ đc chạm vào phán vớ vẩn.........tôi dùng thấy tuyệt
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mali 400 thực tế là rất mạnh, chính nhờ nó mà Camera của S2 khi quay Full HD chất lượng mới tốt được như vậy đó anh. Anh để ý thì hầu hết các con Chip 2 nhân dùng Tegra 2 đều quay fullHD ở 24fps trong khi S2 quay fullHD 30fps mượt mà 😃
Hôm qua mơ màng đọc ở đâu em thấy Mali là GPU dual-core phải ko bác nhỉ😁
modungbao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mali la chip 4 nhan ma
MALI-400 Rocks , SAMSUNG GALAXY S2 RULES \m/
Các bác nhận xét tiếp đi để tui em còn quyết tâm mua !
Ở Tỉnh lẻ thì đặt hàng của Samsung ở đâu các bác nhỉ ?
Thì bạn cứ ra gặp nàng ý đi.
Thích thì lấy. Không thích thì không lấy.
Nhưng mình thấy S2 hiện giờ đang là đệ nhất Sờ Mát Tay ý lộn Sờ Mát Phôn rồi.
Cao hơn một phân thì cao thấp hơn một phân thì thấp. Bất cứ chỗ nào của nàng ý cũng đều chuẩn cả.
OK nhá.
Kvh27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này hàng chính hãng giờ giá có 13.5tr mà còn được ưu đãi quà tới 4tr lận, mua em này thì ko có gì hối hận cả
Em vừa chia tay con i9003 để chuẩn bị đặt hàng con S2 chính hãng (sau khi đã tìm hiểu rất kỹ)
Bây giờ giá của S2 quá rẻ (có 13,5tr) so với các mẫu smartphone 2 nhân khác của htc ,lg...
Lại còn kèm theo gói khuyến mại 4,5tr nữa (con hơn cả mong đợi)

Smartphone của samsung cấu hình cao mà giá lại rất cạnh tranh không bit còn ai mua smartphone của hang khac nữa không nhỉ:rolleyes:
Thấy các bác thảo luận về pin của GS2 nhiều quá, không biết các bác cài hệ điều hành gì. em up lên vilian 2.0 rồi mà pin chơi pes 11 cũng chỉ được có hơn 2 tiếng.
Em cũng bít là PIN cua S2 yếu nhưng e thử cầm trên tay kết cái màn hình của nó wa.Cảm ứng lại mượt ,giao diện mới, chụp ảnh nét ...nói chung là thích hơn hẳn con S1.
Với lại bây giờ đặt hàng đc tặng thêm cục pin phụ nữa nên thấy rất hợp lý rồi
E cũng đang định múc e này, các bác dùng rồi vào cho ý kiến đi ạ. thanks
Múc đi chứ bác,còn đắn đo gì nữa,bác đọc hết 1 loạt các comment thế mà còn chưa quyết đc à 😃
Arabia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung nếu như sợ nhựa không được bền thì bỏ thêm ít tiền sắm 1 cái case cho nó là xong chả ngại gì rơi vỡ. Để sử dụng 1 cách thực dụng thì mấy cái đó khắc phục dễ dàng. Theo cá nhân mình đánh giá vỏ kim loại chỉ giải quyết được cái sĩ diện không sợ bị chê mà thôi.
bác nào xài S2 thấy chậm cứ ới e 1 tiếng, hoặc vào topic up rom cho S2 sẽ thỏa mãn ngay 😃
Ah, cám ơn bác nhé. Sau khi đọc bài của bác xong thì Root máy, up Rom cũng rất nhanh gọn, nhẹ nhàng, hi hi! trong topic còn có bác hutsongchich, rất rành về S2, mà dạo này ít thấy post bài quá, và không thấy post bài về Rom như bác, hi hi! Các anh em mới đánh dấu bác này để tham khảo và tư vấn nhé.
em có vào topic up ROM của bác rồi, cho em hỏi là còn cách root máy khác đơn giản hơn ko bác? với lại root máy cách (đơn giản) này thì khi up ROM vẫn giống cách bình thường như bác hướng dẫn chứ?
ui.cho doi sot suot wa.mong em nay ve dung hen de con voc.hjx hjx hjx
Hi, Welcome to Android's world

Hiện nay chỉ có 1 cách root máy như thế thôi, ko có gì khó khăn đâu, đơn giản như đập gián ấy mà, bạn cứ làm cẩn thận từng bước như mình hướng dẫn là được ngay, chưa đến 5 phút là xong rồi 😃
Pác vodanh ơi,hình như mấy tấm hình trên topic up rom của bác không xem được nữa thì phải,có đoạn bác viết chỉ đc chỉnh như hình dưới đây...nhưng em xem thì không thấy tấm hình đo...hix....kèm theo câu sau của bác : chọn sai là có cục gạch chặn giấy là em thấy ớn quá :cold:,bác xem sửa lại máy tấm ảnh giùm em với nhé,cám ơn bác nhiều (mới lần đầu tiên chuyển qua android nên cái gì cũng mới cả )😁
Chet roj,hum nay e vua xem du bao thoi tjet thay bao cuoj tuan nay bão ve vjet nam.khong bjet co anh huong gi den thoi han giao S2 k nua? Sot ruot wá.chj mong em nay ve dung hen.hjx
maconcasper
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bác nào biết ngày nào thì có hàng chính hãng ở việt nam không..em định máu quá..định lên nhật cường làm 1 con về..mà bảo hành 1 năm ở nhật cường thì chắc là hàng xách tay..hix..ai biết lúc nào có chính hãng không @@
Đặt cọc rồi thì 31/7. Chưa thì 15/8.
haivt203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, trưa nay nhân viên FPT vừa gọi cho qua múc, đặt từ 13/7, giờ mới có hàng, để chờ lâu thèm nhỏ rãi.
Không có ji phải lăn tăn, mình thích công nghệ của s2, lại thêm hàng đảm bảo chính hãng, gói quà tặng 4tr, ngoài ra lại lấy được hóa đơn đỏ cho ông bạn thân 10%.

Chiến .....
Sao bên Viễn Thông A vẫn chưa có nhỉ ?
Chiều vừa gọi cho VTA em nhân viên bảo đến 31/7 mới có hàng.......
Sau một thời gian dài chờ đợi hôm qua em đã lấy đc may S2 (em đặt hàng ở vienthonga)

Mới sử dụng đc 1 ngày em xin đánh giá về em nó như sau:

Ưu điêm: 1.Khi nhận máy em thích nhất là đc tặng 1 chiếc PIN rời 1300 mha rất tiện dụng khi đi du lịch,khi lắp vào máy trông rất hầm hố
2.Dao diện mới của samsung dùng rất đẹp mượt mà ,thông minh ,rất thú vị
3.Nghe nhạc loa ngoài to hơn so với con Sl (vì em đã dùng SL đổi sang S2) nhưng đeo tai phone thì chất lượng ko khác biệt lăm -em nghe thấy rất hay rất tuyệt vời
4.Lướt web,chơi game,cài ứng dụng rất nhanh ,mươt

5.Điểm mà em bất ngờ nhất khi sử dụng S2 đó là dùng máy không hề thấy nóng "đến bỏng tay" và quá ấn tượng về PIN không đến mức hao như "uống nước" -như nhận xét của các bậc tiền bối

Sáng em rút máy 100% pin , cài nhạc và 1 vài ứng dụng ,nghe thử loa ngoài 1 lúc sau đó ra quán cà phê ngôi Wifi lướt web, doc báo và download geme ,ứng dụng khoảng 90 phút khi về em chợt phát hiện ra máy không nóng lăm chỉ hơi ấm 1 tí. và máy còn 75% PIN

Về nhà em nghe nhạc 55 phút chơi game rio 15 phút máy vẫn không hề nóng ,chỉ hơi ấm 1 tí ,PIN con 50%-như vậy em đã kiểm tra 2 lần ,quá mĩ mãn ,không như máy của các bậc tiền bối

Điều mà em phân vân nhất khi quyết định mua con S2 này là về PIN nhưng khi sử dung thì đã thấy khá hài lòng rồi
mặc dù PIN của S2 không thể trâu bằng SL nhưng bù lại S2 có Sạc rời 1300mha .Vì vậy vấn đề về PIN thì em không phải băn khoăn nữa

Nhược điểm:
1.Em thất vọng nhất về màn hình của S2 mặc dù đc quảng cáo màn hình siêu nét Super amoled plus nhưng khi sử dụng em thấy chất lượng màn hình rất kém ,màu sắc không thật cho lăm, hơi đậm,nếu xem màn hình màu trăng thì hơi đục không tươi và thật như màn hình super clear LCD của con Sl

2.Mặc dù có camera 8. và có đèn flash nhưng chất lượng chụp hình em thấy kém hơn con SL. S2 chụp hình trong nhà (buoi toi) nếu tắt flash thì rất tối nhưng khi bật flash thì lại bị lóa -Sl không có đèn flash nhưng bù lại chụp hình rất nét, hình ảnh rất trung thực và sáng đều khi chụp trong nhà

3.Máy bị lỗi hồng tâm khi chụp hình vào tờ giấy trắng tuy nhiên rất nhẹ

4.Điều mà em bực nhất đó là chất lượng màn hình khi để màn hình trắng thì không đồng đều trông nó cứ bị loang lổ ,em vua dung man hinh LCD của con Sl nên sang S2 thấy rất khó chụi

Vì có màn hình như em đã nói ở trên nên khi chụp ảnh màu sắc cũng không thật, hơi đâm so với thực tế.
Như vây em thấy màn hình super amoled pus không đẹp bằng super clear LCD .

Trên đây là những nhận xét ban đầu và rất khách quan của em để cho mọi ngừoi tham khảo
Hi vọng mọi ngưoi sẽ chọn đc chiếc máy ưng ý vơi mình😁
MÌnh ko vô sớm định cho bạn 1 ý kiến ko biết có ích ko, mình thấy nhiều diễn đàn và 1 số đứa bạn mình dùng GSII thấy main rất yếu, sau một thời gian ngắn là hỏng main, loa thoại cũng bị đứt bóng, mình chỉ nghe nói vậy thôi, ae nào thích thì cứ chém nhé;)

@@HoliCf : Lấy đâu cái Avatar đã quá zậy👽
SII mới ra hồi tháng 5 mà bạn , 6 tháng là sao ? 🆒
khả năng con s2 của bạn bị lỗi màn hình, nghe nói nhiều con cũng bị vậy nhưng ko phải là tất cả, sao bạn ko đổi luôn con khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019