Có nên mua sản phẩm của avatelecom không?

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi anhdao1520, 12/5/13.

1. anhdao1520

anhdao1520 Thành viên

Anh em nào dùng sản phẩm aveo rồi cho mình hỏi có nên mua sản phẩm của avatelecom không? Hãng này sắp ra con aveo X6 trông thì có vẻ ngon đấy nhưng không biết chất lượng thì như thế nào?
    :

2. thienphuc660

thienphuc660 Dự bị

Hàng khựa ae với HKP đấy

3. anhdao1520

anhdao1520 Thành viên

cũng biết là của khựa nhưng có phải cái nào của TQ cũng ko tốt đâu. Với 5-6tr thì ae bảo phải mua con nào chính hãng mà có cấu hình như vậy đi. Khó lắm...............

4. thienphuc660

thienphuc660 Dự bị

5-6tr thì cứ lte2 2nd or sky830 nhé,tốt gấp 10 lần con avate

5. sonkypy

sonkypy Dự bị

Cũng đang định mua em này! Nhưng ko biet chat luong ntn?

6. aladin303

aladin303 Thành viên

ĐỊnh vị hơi kém khong chính xác, pin dùng được 1 ngày, loa ngoài tốt nhưng phone nghe bé

7. sonkypy

sonkypy Dự bị

Bạn dùng được bao lâu rồi? Máy hay bị lỗi không? Thân may cũng như main có chắc chắn không?

8. ssht

ssht Thành viên

Máy 2GB nhưng hơi lag, Build tốt so với tầm giá tiền. Chưa thấy lỗi j, đang xem có ai cook rom cho con này ko? Root = oneclick OK. Pin ngon hơn LTE2. Khá mát cho dong 5"

9. frankbui_0411

frankbui_0411 Thành viên

Mình cũng đang định mua con X6. Cả chiều qua vọc vạch 1 lúc thấy cũng ok với tầm tiền 5,3t. Nhưng lăn tăn nhất là pin và giá 5,3t có quá đắt khi mình mua 1 con máy Tàu ko? Mình bị thuyết phục bởi hình dáng bề ngoài nhìn cứng cáp và đẹp mắt ,bắt Wifi nếu gần thì vào mạng cũng rất nhanh. Camera thì tạm chấp nhận đc với giá tiền đó (chụp đủ sáng thì cũng ko đến nỗi, nhưng chụp thiếu sáng thì chưa kịp thử).
    Ae nào vọc vạch máy này rồi thì cho thêm thông tin chi tiết về ưu, khuyết điểm của X6 nhé!
    ps: Công nhận là nhìn hình thức rất đẹp. Mình cũng rất kết. Đang đấu tranh tư tưởng nên bỏ ra 5,3t để rước 1em máy Tàu ko?

10. btruong

btruong Thành viên

bác đã thử cầm máy lên và test bao giờ chưa mà phán như "thánh sống" trên hoa quả sơn xuống núi vậy =)). Vả lại cái link bác đưa ấy, sản phẩm HD9500 là của SkyPhone nhé bạn :).
    Bạn nào cần rom hay bàn luận làm sao để sử dụng máy tốt nhất có thể vào đây nhé : http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-aveo-x6-xpressmusic-cua-avatelecom.2133463/

11. hoangthanh20121990

hoangthanh20121990 Thành viên

tẩy chay ngay, tôi bị 1 lần lần lầm lỗi rồi. sợ quá.

12. Dangck

Dangck Dự bị

- LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH CHO BẠN LÀ ĐỪNG BAO GIỜ CHƠI VỚI HÀNG TRUNG QUỐC, ĐÀI LOAN. THỰC CHẤT TỤI NÓ LÀ 1 RUỘT VỚI NHAU CẢ THÔI.
    RIÊNG AVATELECOM TÔI XIN KỂ 1 SỰ THẬT NHƯ SAU.
    - tháng 8/2013 tôi mua 1 em Jiayu g3 HD plus giá 5t3 tặng dán màn hình. Đang hí ha hí hửng vì cấu hình mạnh giá rẻ thì.
    - tháng 9 em nó bị liệt cảm ứng, phải đi bảo hành.
    - 1 tuần lễ sau khi nhận được máy. Dán màn hình bị lột ra, bên trong màn hình còn dấu vân tay nhìn rất khó chịu. Mình yêu cầu phải dán lại mmà hình thì nó đòi 100k. Tôi đã không kiểm tra IMEI mà mang máy ra về.
    - tháng 10 máy lại liệt cảm ứng và lại phải đi bảo hành. Lúc nhận bảo hành con nhỏ nói máy không trùng IMEI với thẻ bảo hành. Nhưng thằng ngồi kế bên nói gì đó và ra hiệu cho con nhỏ nhận máy đi.
    - Tôi bức xúc nói vậy là lần bảo hành trước máy của tôi đã bị đổi. Tại sao lại có chuyện như vậy. Thằng kỹ thuật nói là. Ừ thay cảm ứng thì phải thay luôn main. Nói qua nói lại biết tụi này lừa đảo rồi nên yêu cầu nó in lại cái thẻ bảo hành khác. Nó OK liền và in cái thẻ khác...
    @ tóm lại. Tụi nó không coi khách hàng ra gì. Làm gì có chuyện thay cảm ứng là phải thay main. Mình chẳng hiểu nổi nó luộc con máy của mình vì mục đích gì. Kể ra đây cho anh em rút kinh nghiệm.

13. hatran1980

hatran1980 Dự bị

Một lời khuyên chân thành nhất là đừng bao giờ suy nghĩ đến việc mua điện thoại của tụi Avatetelecom này. Kinh nghiệm xương máu.