Có nên mua xe tay ga Impulse của Suzuki

damducloc
28/7/2014 15:38Phản hồi: 195
Dear Các bác,
Các bác ơi cứu em... em 27 tuổi, cao 1m70 nặng 58 kg, đang làm TP. Kinh doanh. Sơ lược về background như vậy để nhờ các bác tư vấn giúp em con xe. Chẳng là em cũng không có nhiều tiền nên mới khổ sở thế này đây. Chứ mà dư giả thì chắc cũng không phải đau đầu...
Em quê ở miền trung, nhà cửa ở SG chưa có, nên cũng không giám mua xe đắt tiền... Từ lúc ra trường tới giờ đi con wave tàu tới giờ cũng được 4 năm và quyết định đổi xe chuyển em nó về quê. So sánh mãi quyết định em Suzuki viva và hôm nay lên suzuki world ở Phổ quang xem. Lên tới cũng kết em viva (màu đỏ đen, bánh mâm), nhưng mỗi tội em ấy ngắn quá, em ngồi thoải mái phải ngồi ra tới tận chỗ giành cho người ngồi sau lẫn và là xe số thấy cũng không được đẹp lắm, nhưng được cái giá em ấy cũng hợp lý....
Nhưng quan trọng hơn cả là liếc mắt qua thấy em Impulse trắng xanh kế bên đẹp quá. Em chỉ thấy xấu là cái mặt đồng hồ, còn lại chấp nhận được. Em không đi so với Novo hay AB, chỉ theo cảm nhận riêng của mình là đẹp hay xấu mà thôi. Nên em lại lung lay ý định các bác ạ, khổ vậy đó. Em cũng tìm hiểu và thắc mắc vài vấn đề các bác chỉ giáo dùm:
Sơ bộ: đẹp, trẻ trung, giá cả cũng vừa phải, đặc biệt em làm kinh doanh nên đi xe ga chắc cũng hợp hơn là đi xe số (mặc dù em thích côn tay vì em cũng có bằng lái ô tô, thích lái xe máy bóp nhả như lái ô tô, nhưng exciter thì đắt quá mà axelo thì xấu quá). Mặc dù em thì chẳng thèm để ý đến bề ngoài của người khác, quan niệm SH cũng như wave... nhưng làm ăn kinh doanh đôi khi người ta cũng nhìn vào bề ngoài để đánh giá nên em cũng lung lay và nghĩ tới xe ga...
Phân vân: cũng có nhiều ý kiến trái chiều, đặc biệt nhiều người nói nhái AB và Novo, hơn nữa Suzuki nhiều người không thích, và xe mới ra rất ít người đi, nên không biết cụ thể thế nào.
Bác nào có nhiều kinh nguyệt, í nhầm kinh nghiệm hoặc đã chạy xe này rồi tư vấn giúp em với: Về xe, có nên mua em này không hay em nào, cách mua hàng rẻ nhất (vì nói thực nếu con này cũng hơn con viva tới 8 triệu mà em cũng không giàu có gì, tiền còn để làm nhiều việc nên cũng phải cân nhắc kỹ) em xin cám ơn nhiều và sẽ cưới vợ mới sớm, trong tháng 8 tới...
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác thích côn tay thì axelo ^^ ở giữa viva và impulse mà lại thoải mãn đam mê bóp bóp ^^
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dattengibaygio Bóp thì men nào mà chẳng thích bóp... có điều axelo không đẹp cho lắm...
@damducloc a xờ lờ là đẹp rồi chứ mong gì nữa ở giá đó
@damducloc đẹp hay ko 1 phần do ý tưởng mình bạn qua nguyển chí thanh bao nó lên cho cái tem tư vấn loại mình thích đảm bao ko đẹp ko lấy tiền khoảng 300k
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
mua impulse đi bác, thấy xe có nhiều tiện ích lắm đó, máy su cũng khá tốt nữa :3
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shineekun Mình đâu thấy tiện ích gì em impulse này đâu mà nhiều nhỉ? Chỉ được cái giá rẻ và kiểu dáng trẻ trung thôi. Chứ còn tiện ích khác thì mình chưa thấy.
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
10 năm
có đủ tiền thì cứ air blade mà chơi chứ tội gì mua con này :/
con này cho những ai không đủ tiền hoặc muốn tiết kiệm thì mua thôi , chưa ai đi nên không biết thế nào , có thể có rủi ro 😁
@kuramaoct bác không thấy bác ý kêu k đủ tài chính à mà còn kêu mua ab =.=
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dattengibaygio Đúng rồi, mình cũng đã từng đi AB nhưng thấy AB giờ chất lượng kém quá bác à. Lên ga thấy rê rê không bốc, mình đã chạy con novo thì thấy thích hơn AB nhiều về động cơ. Nhưng có điều hai con này cũng mắc quá. Impulse thì cũng ngại vì mới ra chưa thấy bác nào lên tiếng làm bài viết đánh giá. Chắc chiều này em thử lên Phổ Quang chạy thử mới được.
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@damducloc mình cũng đang chạy AB nè, cảm giác thì nó hk bằng nouvo ùi. Tiêu chí của AB là đầm cho an toàn mà :3
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
nếu tầm tiền ý mà bác muốn mua xe ga thì... có
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hey...... phan van qua. Co bac nao mua chua co em y kien coi...
dung1981
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy bạn mua impulse đã revieww rồi đấy, xăng tầm 47km/l là ok rồi, chờ gì nữa hả bạn
@dung1981 Đúng là 47km/l ..mình đang dùng phiên bản 2016
@ttananhoiSuong1990 Bác vừa đi vừa đẩy hay sao àm được 47 km/l hay thế, xe mình gần 5000 cây rồi đi nội thành được 37- 40 km/l hết cỡ
pthaiphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã bán hết xe và hiện tại mình chưa có xe nào trên tay nhưng sao mình ko thích các xe của Su (ngoại trừ dòng 2 thì).

Sent from my iPhone 5S using Tinhte.vn
hung4m
TÍCH CỰC
10 năm
- Xăng tầm 45-50km/l vậy là tạm ổn cho chiếc xe ga
- Kiểu dáng đẹp phù hợp cho nam, còn chuyện ai nói lai thì do cảm nhận của mỗi người, miển mình thấy đẹp là được
- Do hàng mới và của su nên hy vọng hàng nhập khẩu nhiều, vì vậy chất lượng hy vọng sẽ ổn quan trọng là phải biết giử vì nếu có sự cố thì hơi căng khoản phụ tùng
- Giá chấp nhận được trong phân khúc vì như hiện nay nếu trong tầm giá thì khó con nào qua con này
* Đang chạy viva và cũng thèm con này nhưng không đủ lúa
-
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@hung4m e thấy thông số máy nó giống hệt Hayate thì chắc chuyển máy Hayate sang chứ chẳng có nhập khẩu gì đâu bác, Su cũng nói chiếc này dành riêng cho VN mà, nên e nghĩ linh kiện toàn sx trong nc hết thôi.
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@autumnman Con nay may cua Hyate do bac, may nhap tu Indo.
máy hayate toàn nhập chứ đâu sx trog nước @@. Lúc trước nhập từ thailan.
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@CraZy90 nhập nguyên cục hay nhập bộ phận về ráp hả bác? Bác lấy thông tin ở đâu v?
@autumnman Mình đi hayate. Lúc trước có hỏi kỹ thuật trưởg Su minh thành thì anh ấy nói máy nhập nguyên cục. Bộ phận khác thì nhập theo kiện rồi su đồg nai ráp. Trước đây khi mua phụ tùng,dàn áo,lọc nhớt đợt năm 2012 thì tem made in thailan toàn bộ.
Sau này áo quần mấy thứ lặt vặt đều made in vietnam.
Nhưng máy vẫn là nhập. Có 1 thứ mình chắc chắn 100% là piston,bạc đều nhập từ Nhật chứ k phải thailan hay indo.
autumnman
TÍCH CỰC
10 năm
@CraZy90 vậy thì ngon rồi 😁
mình cũng miền trung-quảng ngãi-đang chạy hayate ss-đợt tết năm rồi đem xe về quê mà ai đi cũng nhìn hết,nhiều người còn nghĩ xe nhái,xe tàu nữa cơ hehe,cũng hơi buồn nhưng đc cái độc lạ,vô bãi giữ xe ko cần tìm lâu trong 1 đống ab hay ex. Nếu chủ thớt ko sợ những thứ ấy thì e suzuki này rất đáng đồng tiền bát gạo. Tiền nào của ấy-nhiều tiền k hẳn đã ngon-ít tiền chưa hẳn đã dở
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@chalyquangngai 1 đống AB hay Ex chứng tỏ điều gì vậy bác 😁
Mà sao câu cuối bác nói bị ngược
yulao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chalyquangngai Mình cũng khoáí cái tiêu chí độc và lạ này, 😁 Nhìn ngoài đường AB nhiều cũng sợ....
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em moi hoi cac dai ly thi ho noi het hang, vi dot dau chi mot vai chiec thoi. Da phan cac dai ly deu het con xanh trang, ma con nay thi em thich nhat. Nen cu tu tu doi mot thoi gian xem giang ho review the nao da qua a.
impulse chay em va tiet kiem xang hon hayate nhieu. cong ngje cung moi hon. fi cai tien , lam mat nhanh bang dau, momen xoan lin hon nen cho toc do lon hon...
@long đai ca làm mát bằng không khí chứ dầu đâu ra ,vô trang suzuki xem thông số 2 con y chang nhau làm quái gì con này tốc độ hơn hayate
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhtuan01 Dung roi, may la may cua hayate ma... nhung minh khong biet co cai tien gi so voi may hayate doi truoc khong ma con nay noi la lay may cua no nhung sao chay lai em hon, tieng no nho hon va len tam 40 km/h tro len la thay luot luot chi nghe tieng gio... cung co the doi sau ho cai tiet chut it.
bác nào mua rồi thì cho bài review bằng video đy hjhj :3
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi Cac Bac,
Vay la em da cuoi em no ngay 08.08 roi, mau trang xanh. Cung rat vat va de cuoi duoc em no do. Noi chung rat hai long ve no. May bua ban biu qua chua tra loi cac bac duoc.
- Cam nhan dau tien: xe dep, tre trung moi la dung den do ai cung nhin va chung hoi ve xe nay. May moc ok, ko boc nhu novo nhung em ai va khong bi re nhu AB, dac biet tang toc rat ngot va em ai.
- Cach bo tri cac hoc do cung rat ok, do xang duoi yen cung ko van de gi, cai hoc de bop rat tien loi, nhung ma em 2 lan vao quan caphe quen bop phai quay lai. hi hi. Dac biet em ket nhat 2 cai den suong mu...
- Den pha sang, mat dong ho cung dep, dac biet khi di ban dem.
- Thiet ke yen tuong doi cao, em 1m7 ma ngoi co ve kho, vi ngoi lui de thoai mai. Khong biet cac bac khoang 1m65 thi chac khoi mo xe nay qua. hi hi.
- Em dang chay rot da, nen chua danh gia duoc ve xang. Ma cai nay em cung ko quan tam lam.
Em cung hy vong, may suzuki nghe bao nhap nguyen khoi nen cung mong em no se gan bo voi minh lau. Ngoai ra, con mot so loi nho nho nhu nap day khoa khong co can gat, moi lan gat phai dung dit chua khoa, khong co den tim xe cung bat tien, khong co chan chong dien cung khong sao... nhung khong sao noi chung hai long.
xpdragonboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@damducloc bác ơi xe giờ thế nào rồi, đi ok không ạ?
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xpdragonboy Sorry bạn vì lâu giờ mình không vào forum. Mọi cái ok bạn ạ... mình có nhận xét sơ phía dưới đó. Nếu cần hỏi gì thì mình trả lời thêm. Nhưng mình khuyên ai khoảng trên 1.65 thì mới nên đi xe này. Vì yên cao hơn AB. Mình 1.7 chân lại dài mà ngồi thoải mái cũng phải nhón chân. Trừ khi ngồi tụt ra phía trước.
Nerous
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi nếu dc bác cho vài cái hình lên để a/e tham khảo phát 😁
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nerous Minh ban ngay di lam nen cung khong co thoi gian chup hinh. Nhung con cua minh mau trang xanh, ngoai doi co ve dep hon trong hinh mot chut.
yulao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng vừa mua hôm cuối tháng 7 đến nay được hơn 400 km, cảm nhận êm ái, dáng ngồi thoải mái, tầm 40 km trở lên êm re chỉ nghe tiếng gió, trên 50 thì chưa dám thử, xăng thì khoảng 5 l/200 km, chưa hết roda nên chưa nói được gì, nói chung màu đen đỏ đul nên đằm tính, ưng.....
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yulao Troi, bac chay kieu gi ma chua giam chay tren 50km/h. Minh toan chay tren xa lo Ha Noi tam 80 km/h. Xe nay nhich ga chua het 1/2 la da 80km/h a. Chay rot ra, dung nen chay qua cham se e may do nhe. Tim hieu ki chay rot da.
yulao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@damducloc Hì, mình già rồi nên chỉ chạy thế thôi, chạy 60 cũng là bung tóc rồi.... Nói chung là ưng lắm, ngồi cao, êm ái tuy không bốc ngay như con nouvo cũ của mình, hy vọng sau thời gian nữa thì không biết thế nào....
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
Bác có nhiêu lúa. Tầm tiền mua con impulse thì mua AB fi là chạy ngon và tiết kiệm xăng. Nếu thích phong cách thì nouvo 4.
Con impulse y chang hayate. Su thì bi giờ ko nên mua nha bác.
tan.hd
TÍCH CỰC
8 năm
@ThanhzBình haiz, viết vòng vo làm biếng đọc, chốt cái dc ko ? 😁
@tan.hd Ý bạn ấy là xe Su bền vô đối chạy không bao giờ hư và không thể nào hư, người thông thái thì mua Su rẻ mà chất lượng chạy, còn kém thông minh, dư tiền thích tạo công ăn việc làm cho mấy tiệm sửa xe thì mua Yahama, Honda chạy.
tan.hd
TÍCH CỰC
8 năm
@Impulse2015 nghe ngán hứa vê lờ =)))))))
@tan.hd Bạn bị ghẻ lác hả?
Đang chờ lúa rướ e nó về đây.​
bác nói đúng đấy...làm kinh doanh họ nhìn vẻ bề ngoài lắm...Nếu bác thấy ok thì quất em Impulse đê, thấy giá hợp túi tiền với cũng đẹp mà. Chúc bác lựa được con xe như ý 😁
damducloc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Shin Sang Ri Cam on ban nhieu. Cuoi cung minh cung da mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019