Có nên mua xe vào tháng 7âm lịch không?

kulziger
31/7/2013 10:26Phản hồi: 36
Các bác cho e hỏi! E định mua xe,mà thấy bảo tháng 7 âm lịch k nên mua. Mà e thì đang cần phương tiện đi lại với e thấy bảo mua tháng 7 sẽ rẻ hơn! Vậy xin các pro phán hộ e cái nào
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế bác đã đi xem thầy chưa?;) kiểu này bác không mua xe được đâu. mê tín qua!😔
e thì k mê tín j,chẳng qua ông bà già bắt chẹt quá! Đang xem thế nào xúc sớm cho rẻ đây bác😔
Nay mới 24/6 âm lịch mà bạn, còn gần 1 tuần nữa. Nếu bạn zậy thì tranh thủ mua đi.
có nên post bài vào tháng 7 âm lịch không
????????
Giống hệt mình, ông bà đang giục mua xe, k muốn cho mua tháng 7, k mua bjo thì tận tháng 8 mua. Đang tính 😔(
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
11 năm
post bài t7 còn xui chứ đừng nói chuyện mua xe, sợ lắm, đừng mua...:p😁:eek:
U,ông bà già cứ bảo tháng 8 mua. Mà cần xe đi lại quá các bác ak
Bó tay với kiểu hỏi này =)) Mua tháng quái nào mà chả được, xe bây giờ toàn bán dưới giá đề xuất, yên tâm đi.
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gớm, có cái xe thôi làm gì mà bác chủ thớt phải đắn đo thế, lại sắp giống cái kiểu phong thủy cho xe máy đây. Tháng 7 âm lịch chắc là cũng ko nên mua cơm gạo thức ăn để sống đâu nhỉ =)) Đùa thôi, bác ơi, người ta chỉ có làm nhà, lấy vợ thì nên cân nhắc thôi.
Bạn 77hàng đào nói đúng, tháng " cô hồn " chỉ kiêng kỵ làm ăn mở tiệm, cưới hỏi, xây sửa nhà...còn mua xe thì thầy bói nào cũng OK hết. Được cái là mua tháng này xe cũng rẻ như thớt nói ( cũng tại sợ bán ế nên họ mới giảm giá để cạnh tranh đây mà )
@Tuantt2109 đúng ùi bạn,mình thấy đa số tháng 7 âm lịch xe rẻ hơn nhiều so với các tháng khác. Nên mình cũng đang máu😆
hà hà. Em đang me con Suz Viva mói. Ko biết tháng 7 này nó có giảm giá. hị hị
Canh ngay rằm tháng 7 mua xe luôn đi 😆
Tháng 7 là tháng canh thân, hành thổ.
Nếu hợp với bạn chắc cũng ko sao lắm.
hiu hiu
@zenith_vn mình mệnh hoả,thế là được hay k bạn😃
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nên, vì dễ nhớ 😃
tháng 7 cô hồn nhiều khuyến mại lắm, bác cứ mua rồi lái cẩn thận là ok à.
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành! Mô phật, thí chủ đừng mua xe nữa... Để dành tiền làm việc thiện đi. 😔
duylucnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
em định mua hno..thế là con bé hàng xóm sang bảo ai lại mua xe tháng cô hồn..thế là ông bà già e bảo thui để tháng 8..e căng lên cũng ko mua..ức chế đi con dream tàu xg cty làm lun..ko thiết ở nhà nữa..chán
Vì 1 cái xe mà gia đình tan nát thì không nên bạn à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019