có nên mua Xperia S

tintin.com
10/3/2012 15:15Phản hồi: 70
Mình đg định mua Xperia S nhưng còn lăn tăn về khoản chụp hình của em ấy. Không biết có được không các bác nhỉ?
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác đã dùng qua những máy gì rồi để mình có thể nói về camera của em nó cho bác biết
bạn còn đắng đo gì về khả năng chụp hình của em ấy?
T Dương
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có con vợ sắp cưới là hoa hậu , em ko bik nó có đẹp ko , có nên cưới ko nhỉ ?
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
câu trả lời hay nhất ! ...................
Tầm ~12tr mua đc ;) .

Sent from my Galaxy Nexus GT-I9250 using Tapatalk
Em dùng Ip4 và Sen Xl rồi. Em chỉ cần Cam nó ngon như XL là em quất.
camera em nó đẹp hơn 2 em trên nếu bác chịu khó tinh chỉnh vài chi tiết trong camera và dda8cj biệt em nó chụp ành chưa khacs8 phục được việc ảnh bị nhiễu khi chụp thiếu sáng của dòng xperia nhưng em nó chụp đẹp tuyệt vời khi có ánh sáng ok
bác nhận xét chính xác, nhưng em vẫn thấy nó chụp hình thiếu sáng quá tệ =[ , chụp đủ sáng thì đẹp tuyệt, nhất là khoản marco. btw..... em này màn hình đẹp thật, em xài 2 em rồi, nhưng vẫn kết cái chụp hình của S2 ( chả hiểu sao), mặt dù em này chụp hình rất đẹp.
Mình xài xperia arc thấy chụp hình ban đêm tốt lắm mà nhỉ
Bác thật dễ tính quá =)) Cam như XL thôi mà ok rồi.... Vậy thì bác mua Neo or Arc thôi là đủ ngon hơn XL rồi
có tiền mua liền :stomp::stomp:
Em khoái con sony s này lắm.nhưng mấy bữa nay thấy giá của em nó mà hơi ngại.sao mà chưa được 2 tuần mà giá em nó đã giảm gần 1tr rùi.hồi cuối tháng 2 thì giá em nó bên h.nam là 13tr500,nhưng hôm nay(11/3/2012) thì giá là 12tr750k(đã vậy báv hnam còn ghi là giá cũ của hnam là 16tr nữa cơ).
Bác mainguyen thì nói khoảng cuối thang 3 sẽ bán em nó với giá khaong 14tr(hàng chính hảng)
hiện giờ em có nên mua ko?hay la đợi cuối tháng ạ
anh em mod thông thạo có thể giải thik cho em được hok ạ,chứ mấy bũa lúc bác hnam bán 13tr500 thì em koi vài trang bên nước ngoài giá khoang tầm 14tr luôn rồi a'.
Thiệt là băn khoăn quá đi.
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
sony giảm giá nhanh lắm !
con này khỏi chê lun rồi !
giảm giá thì càng tốt chứ sao. càng dễ dàng sắm được em nó. giá sắp bằng S 2 rồi 12t một mức giá rất tốt với chức năng của em nó mang lại. Còn pin mình thấy dung lượng vậy là ok đó. Sau này lên 4.0 hay có nhiều rom cook thì sẽ được sự trải nghiệm tốt hơn.
Em vừa cầm trên tay con Xperia S hôm qua. Thực sự chỉ có 1 từ "thất vọng"! Máy nhẹ và cảm giác rẻ tiền. Thiết kế lớp vỏ với sơn Nano nhưng cầm cảm giác như nhựa tái chế. Quảng cáo là khó bẩn, nhưng mình không lạ gì loại sơn này ( vì mình làm ở hãng sơn TOA Đông Nam Á ), một khi đã bẩn ( do bụi, mồ hôi tay..) thì rất khó lau sạch được! Thứ đến nữa là 3 cái phím cảm ứng "home back menu" chọt chọt rất khó ấn! Nói chung là không xứng đáng với mức 13tr! - Cảm nhận của mình 😃
keunhuvac
TÍCH CỰC
12 năm
Với những nhận xét như thế này bảo sao người khác đọc ko chán, pó tay quá.
"Vừa cầm...thất vọng...rẻ tiền...không xứng đáng..."
Con s2 cầm còn có cảm giác rẻ tiền hơn nhiều.

Sent from my Xoom using Tapatalk
Leonids178
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bệnh dã man, đúng là ở trên tầng mây màu xám =))
Mỗi người 1 cảm nhận. Sao bạn bạn có thể ăn nói như vậy nhỉ 😃 đúng là kẻ bệnh hoạn! [Nói người phải nghĩ đến ta, nói đi nói lại hoá ra là mình]
long9130
ĐẠI BÀNG
12 năm
@keunhuvac Bạn cầm thử con s2 phiên bản att đi xem có ai chê ko ! Nếu nó bị chê như vậy thì nó đã ko bán chạy như vậy !

xen phom mai mô bai phôn, diu xinh Tinhte
em này không biết khoản Pin thế nào các bác nhỉ ....?
Em chỉ ngại nhất Pin em này lại giống như Galaxy Nexus thì các bác không nên mua
Mới chưa được 1 tuần (5/3 - 11/3) Giá biến đổi như sau :
5/3 Trungmobile ra giá 18.999.000vnd và chỉ có như hình 10 chú để đặt trước >>> Đã bán hết veo
11/3 DTG thông báo ngày mai sẽ bán khuyến mại với giá 11.600.000vnd

6 ngày đi ngay 7 củ ( làm tròn vì phiên bản của DTG không có cáp HDMI nên trừ luôn 400 cho gọn;) )

Vậy đã nên mua ngay hay chưa thì bạn tự quyết định

*Nếu máu thì mua cũng được rồi bởi vì : Con này tuy mới ra nhưng cấu hình là của năm ngoái, xêm xêm với mấy em XE, XL, Galaxy Nexus... và giá bây giờ cũng là xêm xêm.
*Nếu chưa máu lắm thì đợi đến cuối tháng hoặc sang tháng sau >>> Mấy em hàng khủng khác về >>> Giá còn tụt nữa vì cấu hình của em này làm sao bằng mấy em lõi tứ được.
Em thì phân vân giữa em này với em Iphon 4s, và cả em HTC one X nữa. nên chưa biết mua em nào cả . tiên đây nhờ anh em cho ý kiến với!
hieudd
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn mua em X S này đi.
Dùng chán thì ae mình giao lưu đổi sài trải nghiệm cho vui.
mình đang sài 4S
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điểm nổi bật nhất của con S chính là cai màn hinh HD nhé, hôm nay di off được cầm tận tay mới cảm nhận được nó nét và trong như thế nào, Arc S thua xa ....
nobleboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung cứ vỏ nhựa là cầm thấy rẻ tiền r. Sony mình cũng rất thích. Nhưng sau bao đắn đo vẫn chọn 4s vì hđh và tính thời Trang cũng như màn hình cảm ứng của nó ( tính cả độ Hiển Thị )
Dtg bán 11tr6 .bạn nào cá vs mình giảm nữa ko
Giảm giá càng nhiều càng tốt , ai chê thì thui , nếu có bán rẻ tui tui mua liền 😁 .
cảm nhận riêng khi đã mua 2 con màu trắng và đang sử dụng
cảm ứng ok
màng hình tuyệt đẹp..
----------------------------- Cảm Nhận Không Vửa Lòng
-- Chụp hình nơi thiếu ánh sáng 1 chút ,trong quán cafe , nhà hàng .... RẤT TỆ. trong khi do IP lai quá đẹp
-- Khi thực hiện cuộc gọi , cảm ứng khóa màng hình không tốt lắm, hay bị sáng lên bất chợt và kết thúc cuộc gọi , điều tệ hơn , khi cầm ra ngoài thực hiện cuộc gọi dùng tay để thử cảm ứng khóa màng hình là thất bại vì không có 1 tác dụng nào, màng hình vẫn sáng như ban ngày khi dùng tay rà toàn bộ bề mặt màng hình , chỉ có 1 điểm duy nhất ngay cái loa nghe , nhưng phải dùng tay đè vào thật mạnh mới khóa được phím kết thúc, màng hình vẫn sáng nhe ... nan~ vô đối
--------- Vấn Đề Quan VỀ PIN --- CỰC KỲ TỐN PIN -- THỜI GIAN CHỜ CỰC KỲ THẤP.. MÁY RẤT NÓNG KHI SỬ DỤNG.

Nhưng vì lý do em nó mới ra và đẹp nên vãn thích ...
có thê em nó chưa hoàn thiện về phần mềm
nhưng pin mà tốn thì nản rồi. Giống em galaxy nexus thì chán lắm
hem hiểu sao con của mình hem bị vấn đề dzónngg bạn, mình xài bản có tặng HDMI. =[
msm
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình cũng ko bị lỗi này đâu bạn ạ. Ngoài ra thì pin lúc ban đầu có sụt hơi nhanh nhưng sau khi điều chỉnh lại độ sáng, các ứng dụng trong máy... thì cũng ko đến nỗi nào. Hôm đầu thấy chạy tương đối nóng, bây giờ bt, dùng nhiều thì âm ấm chứ ko đến nỗi là rất nóng. Bạn nên check lại máy đi
gia cát dự máy ~11m trong tháng này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019