Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

có nên mua Xperia S

tintin.com
10/3/2012 15:15Phản hồi: 70
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhcobra
TÍCH CỰC
12 năm
Hố hố, người cầm máy rồi chê lại bị mấy thằng thẩm du trên web chửi. Đúng là tinh tế
mình có cả 2 con - 1 con co cáp hdmi sạc 3 và 1 con kg có sac 2
giống nhau 100%, mà cũng đến shop CELL,, test thử 3 4 cái - nó y như nhau thôi ah.

Nhưng nhìn em nó vẫn đẹp...
oki bạn, mà bạn ở đâu vậy.em thích con HTC hơn bạn ạ. Mình ở Hà Nội

---------- Post added at 10:35 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

oki bạn, mà bạn ở đâu vậy.em thích con HTC hơn bạn ạ. Mình ở Hà Nội
nghe các bác nói mà em cũng thấy hơn nản nhỉ.hum bữa bác cuhiep review wm thấy cũng ok lém.nên đang chờ cuối tháng mua đây
cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là sony ít bệnh vặt, nhưng đã bệnh là khó chữa à nha...giống như anh em thanh niên thiếu nữ, ít khi bệnh vặt nhưng đi khám tổng quát thử thì phát hiện ra ung thư...rồi xong...
Thì giống như lấy vợ thôi, ưng là xách về, mình sướng các kiểu với em nó, và có những cái hay chỉ mình mới cảm nhận được, nếu nó có điểm nào chưa hoàn hảo thì cũng mặc kệ, vì mình yêu nó thì yêu luôn cái nhược điểm.
Còn ai chưa thấy nó hoặc rước nó về trong tuần lễ đầu mà phán này nọ, thì e rằng chưa phải tình yêu đích thực rồi, hoặc là tâm lý bầy đàn.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
1000 thanh niên thiếu nữ thi bị 1,2 em ung thư thôi, trời kêu ai nấy dạ.
Hàng điện tử đều có tỷ lệ lỗi nhất định.
Bên mình bán vài ngàn cái điện thoại, thì em Sony ít thấy lỗi, em Nokia nổi tiếng vậy mà tỷ lệ lỗi cao nhất, hơn cả máy em TQ. 😃 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Bác này nói chí phải, quan trọng là biết ưu, nhược của em nó và nhu cầu của mình để mà quyết định xúc hay không. chứ chờ 1 em mà hoàn hảo hết thì chờ cả đời cũng chưa chắc có và cứ mong ngóng cái gì đó sắp sửa ra....
Sau 1 tuần XS đã thành hàng bình dân rồi ;)

Sent from my Galaxy Nexus GT-I9250 using Tinh tế
E nay chac con giam gia nua day.Khong nen mua vao luc nay bac ak.
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này giá phải còn xuống nữa.
smartphone bây giờ sắp bằng máy tính rồi kinh thật
cấu hình như SONY S là ngon rồi đua dòi 4 nhân làm gì. Hãy cảm nhận màn hình HD của em nó. Khả năng chụp hình , kiểu dáng, và thương hiệu sony heeheeheee quá đỉnh rồi còn gì.
Nhìn con S2 màn hình nó cứ đểu đểu làm sao ấy......
Còn nếu thấy vỏ nhựa nhìn rẻ tiền thì đơi mua con P đi, vỏ nhôm đấy nhưng hàng cấp thấp hơn S
Em này mới ra có cái hay của nó còn s2 ra lâu rồi cũng có cái thú của mình , ng ta nói " gừng càng già càng cay" giá có bác nào so sánh tốc độ giữa 2 máy thì tốt quá 😁

Sent from my SGH-I777 using Tapatalk
Qua youtube có đấy bác

Sent from my LT18i using Tinh tế
Thứ 1. Các trang tin Review nước ngoài chấm em này là 4,5/5 ----> gần như hoàn hảo tuyệt đối rồi còn gì.
Thứ 2. Nếu xài bản Rom Stock mà chưa Root + cài Rom cook thì bị trễ cảm ứng hay thi thoảng bị gì gì đó thì cứ bình tĩnh vì lúc trước khi em ARC chưa có root cũng bị lỗi tương tự còn gì?
Thứ 3. Màn hình HD, có 2 camera (camera trước còn quay đc phim 720p mà), 2 nhân (đừng quan tâm 2 nhân chi vì mình đang xài ARC thấy vẫn còn tốt chán) đủ để chơi game + lướt web + bla bla bla tùm lum thứ khác, xài em 4 nhân chi? 2 nhân là dư sức xài tới bến rồi. Chỉ khi nào sau này các bác mún thay thế laptop hay máy tính để bàn thì xài em 4 nhân cho tiện. Chứ 4 nhân hay 2 nhân hay 1 nhân không hề quan trọng lắm đâu!
Thứ 4: thiết kế đẹp, sang nhìn là người ta thích ngay, đôi khi cầm em ARC, cố tình khoe đường cong sexy thế mà nhìu người lầm tuởng là Iphone trong khi em này khoe cái là bik là S ngay!
Vậy còn gì mà các bác muốn nữa? Em này cũng đã được chứng nhận Playstation rồi! Tha hồ chơi game Playstation + android game market ----> iphone phải thèm thuồng nữa đó!
Chuẩn quá! Em chỉ đợi em nó nên ICS là súc ngay :p
val_1983
TÍCH CỰC
12 năm
Bác tuoitre ơi XS của bác ca ngợi đang rớt giá thảm thương từng ngày kia,bác có ý kiến gì ko ạ.Ah bác tiện cho hỏi có người alo e hỏi giao lưu XS màu đen lấy con iPhone 4s lock white của e nè,có nên đổi ko bác
Thì bạn thích bạn cứ đổi! ^^. Rớt giá là chuyện thường tình của 1 món đồ đt. Cái quan trọng là nó nhận được điểm đánh giá rất cao từ các trang web nước ngoài (chứng tỏ người ta đã xài, đã cảm nhận) nên mới cho điểm cao. Mà mình nghe thông tin chính thức trên facebook Sony rằng là đầu tháng 4 hàng chính hãng mới về VN với giá 14tr (xem ra còn rẻ hơn Iphone mà còn được nhiều cái lợi hơn Iphone đó chứ). Cười người hôm trước hôm sau sẽ có người cười lại. Cứ chê em S đi bạn, không sao ^^ quyền ý kiến cá nhân nhưng đã là fan của Ip thì qua Ip mà 8 chứ đừng chen bon vào android kẻo bị nện (oops mà fan Ip bị riết quen ròi) thì kẻo... haha 😆
Bác nói đúng ý em.
.đang ôm e sexy arc đây.đợi e này rơtd giá e múc liền

.....bản chất tốt nhưng dòng đời cứ đâỷ....
colleges04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Riêng em thấy SII chụp hình không đẹp, màu ko thực, nhìn cứ như trải 1 lớp màu neon lên ấy, còn S thì ngoại hình đẹp, chụp hình ổn, giá chưa biết ra sao, nhưng tiếc cái là ko đc cảm ứng ngay thanh trong suốt như P mà nằm trên 3 cái nút tròn, ION thì mặt sau xấu lắm, nhìn thô cực kỳ, camera chụp 12 chấm nhưng ko có gì đặc sắc cả, ION thì khá to, mặc quần jean hơi hẻo, mặt tiền nhìn ko có điểm gì đặc biệt......có duyên nên từng đc cầm cả 3 em này trên tay....mặc dù ION hình như tháng 6 này mới ra mắt thị trường.
MrSudu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hâm mộ bác thật. Em thì xúc S thôi...giá down từng giờ...DTG còn 11t6....sắp đủ lúa rồi...oh yeah
long9130
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con xperia S này mới ra mà rớt giá thê thảm, chả hỉu nổi, lý do cũng 1 fần vì nó ra lúc mà các hãng khác đang 4 nhân, bánh kem i xèo thì nó chỉ 2 nhân, android cũ. Pin thì chết trong máy. Nhưng dù sao thì đây cũng là 1 sp đáng nể của sony, hàng nhật mà, fải tốt rùi, đợi 1 tg nữa cho giá đứng rùi mua, mà theo minh 3 4 tháng nữa s3 ra, ruo one x nữa, công nghệ cao mà giá cũng ko mắc lắm.

Sent from my Nokia 1100 using Tinh tế HD 1080p premium
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
bạn nói cũng có ý đúng và sai . lý do chính down giá như vậy là do mấy thương gia úp quá cao . còn 2 nhân hay 4 nhân ko qua trọng ,quan trọng là cảm thấy hài lòng tốc độ xử lý của nó thôi . còn pin của em XS này có thể thay thế dc mở mấy con ốc ra là thay pin bình thường như bao dt khác . mình thấy có nhiều bạn mới sài chê nóng . pin yếu .... theo mình có thể nó đang ở chế độ roda :running:. và dĩ nhiên nếu XS hoàn thiện thì những đt sau này bán ai mua nữa .
long9130
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý mình là cũng chênh nhau một tý tiền là đc 4 nhân rùi, hiệu năng và pin sẽ tốt hơn, một s3, one X ra tầm 15 củ chứ nhiu, tội gì mà công nghệ ra thì mình phải hưởng thụ chớ bác 😁 Còn vụ pin mà tháo ốc vít thì hơi nản, đi đâu chả nhẽ cũng mang tua vít theo >.< ý mình là xài smart phone nhanh hết pin, nên xài thay phiên 2 cục pin + đồ sạc rời cho nó hiệu quả ấy mà :D
nobleboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở đâu bán em này 11tr6 vậy các Bác?
nguy3ntu4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng có quan tâm như trên 😁. Sang tháng là lái cần cầu máy xúc đến lôi em này về :D
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nói DTG bán 11.6 chai. Em chỉ không biết DTG là cửa hàng nào ạ?
vn1001nv
ĐẠI BÀNG
12 năm
DTG hình như là Đào Toàn Group bạn à
DT ghi nhầm gúa đấy bạn ơi

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Iu Sony Xperia S thoi 😔

Bạn nào muốn nhượng lại con Sony Xperia S .... giao lưu với Nokia N9 Cyan thì
LH 01269 02 42 40
Iu Sony Xperia S thoi 😔

Bạn nào muốn nhượng lại con Sony Xperia S .... giao lưu với Nokia N9 Cyan thì
LH 01269 02 42 40
tatsuya619
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko bik khi nào có Xperia Ion. Sợ mua S xong rồi lại ra siêu phẩm mới thì tiếc lắm
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Đừng chần chừ gì nữa XS là chuẩn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019