Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

có nên sử dụng viva cày bừa chở hàng không

Jack Dam
19/4/2014 8:2Phản hồi: 15
Tình hình công việc của mình là đi giao cafe, mỗi ngày chở khoảng 50-100kg cafe, mình đang đi con attila nhưng con này đã già quá rồi nên nó cứ hư hoài, mõi lần sữa cũng từ vài trăm đến triệu đó các bác ợ, cứ cái tình trạng như hoài vầy chắt công việc này mình k giữ nỗi, nên mình đang định chuyển sang con viva của mình cho lợi xăng và đỡ tốn tiền sữa xe.
Theo các bác mình có nên làm vậy k, tình hình của con viva nếu bác nào sử dụng thì biết rồi
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok bình thường ,chủ yếu bảo trì kĩ là được,đúng bài luôn
riêng xăng và nhớt đã được mớ tiền rồi,chạy càng nhiều thì càng mau lấy vốn con xe =))
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhưng ngộp cái là xe này của mình và nó mới chạy đc 4k km thôi ban ui mang nó đi cày xót lém, và nó hư thì phải tự mình bỏ tiền sửa phụ kiện Của su thì bạn bít rồi đấy, con attila thì già quá rồi nó đỗ bệnh hoài, con này chủ sửa.nhưng nó cứ bệnh vậy hoài thì chắt mình mất việc wa, đây mới là cái vấn đề mình lo😔
ban con atti r` them chut tien mua con wave hay chiec nao ngon cung dc (ykr)
đi wave hay dream đi. trâu bò mà đỡ quan tâm nhiều đến bảo dưỡng
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đâu có nhiều xe đâu bạn, chỉ có con viva ah
@Jack Dam bạn nói hiện giờ đang dùng atti để chở hàng và còn con Viva nữa vậy là hai chiếc r còn gì
mình mới nói là bán con atti đi r thêm chút i mua con wave cũ, dù sao thì theo như bạn nói thì tiền sửa con wave rẻ hơn con atti.
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@IIPII Theo mình thì con viva nó trâu bò hơn mấy con wave bạn ah nhưng nó còn mới vác nó đi cày thì mình thấy xót, điển hình như lúc sáng vừa người vừa hàng là hết hơn 200kg con viva vẫn chạy tốt nhưng thấy xót cho em nó, vì mức chở hàng tiêu chuẩn của nó hình như trăm mấy kg ah
thôi kệ đi bạn, cho nó cày đi. dù sao mua viva để lợi xăng vs kinh tế mà, xe đi làm ăn thì sợ gì cày bừa
viva chạy hàng tốt bạn ơi, gần nhà mình có cửa hàng chuyên cung cấp gas có 3 con viva mới chạy giao hàng suốt, còn vấn đề bảo dưỡng cũng chẳng phức tạp lắm so với các xe chỉ thêm mỗi cái thay lọc dầu thôi
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok chắt phải vác em nó đi cày thôi, bán thân em nó để có thêm đồng ra đồng vô😁
cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
Xe mới mà mang đi chở hàng nhiều cũng tã và xuống máy nhanh sẽ thành xe cũ. Nếu xót thì mua con xe cũ mà chạy chuyên chở hàng, kể ra thì xót thật, dù sao xe đó còn mới mà đã phải đem chở hàng nặng quá khả năng tải trọng của xe. Xe mới thì 200 kg vẫn chở ngon lành, nhưng chở vài lần với số hàng nặng 200 kg thì xe Suzuki Viva 115 Fi sẽ mau tã máy và phát sinh bệnh.
Chở hàng thì mua con FX cũ tầm 10 củ đảm bảo máy bốc và lâu tã
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
sợ không được đâu bác, con này 115 lại Fi, tiết kiệm xăng chỉ có tác dung khi tải tầm 100kg đổ lại, bác thồ hàng thế sợ còn tốn xăng hơn đấy
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uhm hum nay vừa bắt em nó thồ đúng 125 kg hàng đi từ B.Tân tới G.Vấp thấy em nó cũng đuối thiệt, hum nay vừa sữa xong cây attila mai mang đi cay cho xướng, thế mạnh cùa con này là chở đc nhiều hàng và k cần phải nhấn số, nhưng con này bánh nhỏ. Nên dễ xảy ra sự cố. làm từ tết đến giờ đúng 2 tháng sửa khoảng 2tr hic
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jack Dam 😕 hjz, nhà em cũng có con 1 con này, nó uống xăng như nước ấy, em thấy bác làm con viva đời cũ mà con ngon, hoặc future đời đầu cho nó lành.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019