Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có người mở được iCloud (Activation Lock)

hien8889
29/3/2014 7:47Phản hồi: 37
thằng bạn mình có cây ipad4 mua máy mới,nhưng thằng cửa hàng khốn nạn bán cái xài rồi còn có tk iCloud nữa chứ,nhưng nó gà ko biết,đang xài ngon lành thì tự nhiên báo chế độ mất kêu đt vào số 093246...... ĐT thử thì báo máy bận, tính là phải bán xác máy rồi nhưng ông sếp bên công ty nó nói ổng làm được,lúc đầu mình cũng không tin là làm được,nhưng 2 bữa sau nó đem máy lại mình coi thì nó xài bình thường,vào mục iCloud thì tài khoảng mất tiêu lun, máy vẫn còn ở iOS 7.0.6 như lúc đầu,mình hỏi làm sao thì nó nói ổng nhờ người bạn bên Mĩ làm giùm lấy 100 - 200 đô gì đó.Tới giờ mình cũng không hiểu là ổng làm bằng cách nào,mình đã kiểm tra vẫn đúng serials number và IMEI lúc nó đưa cho mình xem,bác nào pro bay vô giải thích hộ cái,mình còn cây ip5 dính iCloud định nhờ ổng làm thử mà 200 đô hơi ngán,với không biết ổng chịu giúp không
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn hiện đang theo dõi chủ đề này 😁
Bảo thằng bạn restore lại cho sạch sẽ rồi tính tiếp
hien8889
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thang_eu Nó đang 7.0.6,restore lên mất Jailbreak nó không chịu hic.hic....
@hien8889 Reset xem thế nào!!! Dính iCloud thì dự là sếp tạch!! Còn ko dính thì có thể đax nhờ tới Apple!
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
cứ phải res mới biết dc.
Sếp bạn là thiên tài rồi
hien8889
ĐẠI BÀNG
10 năm
@enz0 Sếp thằng bạn mình,mình cũng đang thắc mắc sao ổng làm được,cắm sim lên sóng 3g lun,đang mong a/e nào biết chia sẽ
Susu0806
TÍCH CỰC
10 năm
Là sếp mà chặt chém của lính 100; 200$ thì dã man quá. Mà chắc gì ổng làm được, thế giới đang bó tay cơ mà?
lea2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vụ này nghi thằng sếp của bạn ông nó cài lắm,rồi thằng sếp nó vờ nhờ người bên usa mở rồi nó kiếm 200$,đéo tin dc,iCloud giờ mở dc có mà thiên tài.hoặc thằng sếp đó nguời nhà thím tim nhà ta
jo ai mà mở đc icloud như thế thì giầu to luôn, đang rất nhiều máy xếp hàng ngồi đợi
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gia cát dự chính thằng sếp la ng cài icloud mà nó đánh lạc hướng thằng nvieen là cửa hàng nó cài lừa đảo. Hỏi thằng bạn có đưa máy thằng sếp cầm lúc trc khi bị icloud ko
có khi xếp lại kiếm thêm vài trăm ở chỗ này ấy chứ.theo mình biết khi đã khóa icluod thì có trời cứu.
rest lai đi...reto sạch k mất jb đó bác
nếu đc thì xem lại sếp b có quan hệ đại bác gì tới thằng bán máy k?
nếu k thì=>>>>>>>
không gì là không thể
apple thánh đâu mà hjhjhj
Ở ĐÂY CÓ VẺ LẮM PRO, CO E KÉ VỚI:
MÁY EM 4S FW 7.0.4 ĐÃ JB, NHƯNG KHÔNG DÙNG ITOOLS COPY NHẠC, ẢNH ĐƯỢC, CŨNG KHÔNG VÀO FILE SYSTEM(JAILBREAK) ĐƯỢC. PRO NÀO GIÚP E VỚI???? THANKS NHIỀU Ạ
hien8889
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kokono7687 vào cydia cài afc2add thử đi bạn
@kokono7687 bạn dow bản itunes thấp hơn thì mới dùng đc itool để copy nhạc cả ảnh
vuong234
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kokono7687 bạn xoá sạch itunes trong máy tính, và cài lại bản 11.1.2 là copy được ảnh, nhạc,....

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Sếp bạn thông đồng chia hoa hồng với thằng bán chắc rồi haha
chac sep nay la chu nhan cua icluod roi
hien8889
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình khẳng định ổng chưa cầm qua máy này và không quen biết cửa hàng lun,nên mình mới thắc mắc tại sao ổng làm được, mình đã check imei trên dịch vụ nó báo find my fone: off lun, mình cũng muốn reset thử nhưng máy người ta đâu phải máy mình đâu
@hien8889 Máy bạn của bạn có cydia thì muốn test dễ mà, chép file Lockdown ra máy tính để dành, sau đó xóa nó đi, tắt nguồn mở lại xem lúc active có bắt nhập ID và Pass không? Nếu máy bạn của bạn có đăng nhập ID thì lúc active nó bắt nhập tài khoản thì nhập tài khoản của bạn bạn vào là active. Còn không thì thoát tài khoản ra trước rồi làm thì lúc active lại không bắt nhập ID là máy bạn ok nhé.
Cái máy cũ đó là của ông sếp bán cho cửa hàng
ong sep do lien he duoc voi chu cai may do
thaitu6
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy ở 31 xã đàn .mấy og nói mở đc khóa icloud . Không biết bác nào làm ở đó chưa chia sẻ anh em với.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
sondung84
ĐẠI BÀNG
10 năm
C
cái này đúng hen. Thằng sếp nó khoá thì mới mở được ko thì đưa cho nó cái máy khác đang bị khoá xem có mở được ko ?
porto35
ĐẠI BÀNG
10 năm
chờ đết tết Congo mới mở được activation lock (Congo hổng có tết he.he..). Mấy tháng trước cũng có mấy ông thần nước mặn dương oai diệu võ trên này khoe là làm được, khi tui yêu cầu chứng minh thì nguyên đám a thần phù nhào vô chửi bới tui, có ông còn len lén chui vô PM của tui chửi, cuối cùng lặn hết ráo. Cho đến bây giờ chưa ai mở được bên Mỹ mấy cái Iphone 5 bị activation lock bán chỉ khoảng 100 đến 150 đô.
@porto35 bên 5 giây có người làm được rồi kìa giá khá chát
http://www.5giay.vn/linh-kien-dich-vu-dien-thoai/7138469-mo-khoa-icloud-100-duy-nhat-tai-viet-nam.html
thêm 1 thớt nữa
http://www.5giay.vn/linh-kien-dich-vu-dien-thoai/7244427-mo-khoa-icloud-iphone-ipad-100-cap-toc.html
porto35
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh_ut_sg Thôi bỏ đi tám, coi lại mấy cái post cũ của tui đi. Mấy cái quảng cáo dịch vụ như vậy trên Ebay và trên mạng của Mỹ cháy tiêu hết rồi, ngoại trừ Iphone 4 trên youtube chỉ tự làm lấy nhưng tui hổng có cái IP4 nào để thử nên hổng table
porto35
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh_ut_sg Ông quảng cáo ở web 5 giây này là ông có nick quihungno1 trước ở 68 út tịch nhào vào đây và bên iphoneheaven la lối nhặng lên, bị tui lật tẩy và khi anh em trên đây cược nếu chứng minh được, hắn bèn dẫy lẩy nói bye bye tinhte và iphoneheaven rồi lặn luôn
@porto35 cái này kg kg biết , nghe quảng có vậy thôi. đang sài 1020 😃 , gởi link qua coi có giúp đc gì cho anh em kg đó mà :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019