Có pải lỗi trên Samsung Galaxy Note?

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tom_14, 25/2/12.

1. terran

terran Thành viên

Mình cũng bị lỗi tự bật màn hình trên Galaxy Note, làm theo cách của bạn vẫn không có hiệu quả. Cuối cùng phải Factory Reset mới hết. Cũng may dùng GO Backup nên không bị mất gì, chỉ mất thời gian.

2. nhmols

nhmols Thành viên

cái này NHMOLS cũng bị và NHMOLS chỉnh như sau thì hết.

Vào Settíng rồi chọn DATA USAGE rồi bật chế độ MOBILE DATA lên là hết. NHMOLS hết bị từ 3 ngày nay rồi

3. terran

terran Thành viên

Vậy bác cứ bật 3G suốt thế à, tốn pin chết. Máy Galaxy S2 của vợ em sau mấy ngày sử dụng cũng bị, có lẽ là do phần mềm nào đó, Factory Reset thì hết.

4. nhmols

nhmols Thành viên

NHMOLS đâu có dùng 3G. Bật lên cho vui thôi chứ SIM đâu có kích hoạt 3G

5. nam_ulsa

nam_ulsa Thành viên

máy note của mình cứ hiển một ô vuông màu đó bao quanh màn hình máy khi mình ấn vào cuộc gọi để gọi là nó lại hiển lên rồi tắt ko hiểu mình đã cài đặt nhầm chỗ nào các bạn nào biết chỉ mình với

6. watch2629

watch2629 Thành viên

máy em cũng thế không dùng gì cũng mất khoảng 20% dù đã tắt đồng bộ, wifi, 3g...hiz đến công ty thì con là mấy !

7. phitran9063

phitran9063 Thành viên

máy em cũng bi như vậy

8. nam_ulsa

nam_ulsa Thành viên

Máy mình gần đây cứ hiện thông báo là cập nhật phần mềm, và mình down về và cài đặt nhưng lại,báo là máy cài ko thành công. Phần mềm cập nhật hơn 100mb, mình đang dùng 4.0.3, bạn nào biết cách cài chỉ cho mình với và đấy là cập nhật j vậy? Khoảng hơn 1 tuần nay rồi

9. Xiaoyu

Xiaoyu Thành viên

note của mình bị hiện tượng tự động kết thúc cuộc gọi. bấm gọi đi máy hiện đang gọi nhưng 1 2s sau thì tự kết thúc, nhiều khi phải gọi lại đến lần thứ 4 5 mới đc, có ai biết đấy là lỗi j ko ?

10. terran

terran Thành viên

Máy mình cũng bị như vậy, có lẽ root sẽ cải thiện được. Nhưng thôi kệ cứ dùng 4.0.3 vài tháng rồi đổi em khác, cần gì 4.1.

11. danghaianh

danghaianh Thành viên

Factory reset vào đâu để làm vậy bạn,máy mình cũng bị như thế.do mới mua nên hơi gà.bạn giúp mình với.máy mình là galaxy note

12. terran

terran Thành viên

Bạn vào Settings > Backup and Reset > Factory Data Reset

13. danghaianh

danghaianh Thành viên

tks bạn nhiều mình đã làm được

14. có ai đã từng dung GLX s1 hàn quốc m110s thi vào cm nha !
    tôi dùng máy nay ko xài dc sim mobi vì lý do pin tự sụt với tốc độ khoảng 15--20p 1% ! con khi chuyển sang dùng sim khac (vietel,..) thi để cả đêm cung chỉ mất 3--5% thôi
    ông hàng xóm đã dung va cũng bảo như vậy ! ai đã từng dùng cho ý kiến nha
    thanks
    dt 01215347503