Có phải iPhone thế hệ tiếp theo sẽ có mạng 4G thật?

sonlazio
27/3/2010 10:6Phản hồi: 49
Có phải iPhone thế hệ tiếp theo sẽ có mạng 4G thật?

Với cách đặt tên của Apple, có lẽ nhiều người sẽ cho rằng thế hệ iPhone tiếp theo sẽ có tên 3GSS (Super Speed:p) hoặc là 4G nếu có mạng 4G! Có vẻ như cái tên sau sẽ trở thành tên chính thức bởi vì những bằng chứng mới nhất cho thấy Apple sẽ mang mạng 4G vào iPhone tiếp theo. Trong mùa hè năm 2009, họ đã tuyển một kỹ sư có kiến thức chuyên ngành về WCDMA/UMTS, HSPA, HSPA+, LTE... Qua chuyện này, ta có thể thấy Apple có hứng thú với mạng 4G theo tiêu chuẩn LTE chứ không phải là WiMax. Hãy chờ xem điều gì sẽ xảy ra vào tháng 6 tới.
Nguồn: Apple
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ mong 4G sớm ra đời để đi kiếm 3GS về xài :p
replay767
TÍCH CỰC
14 năm
nói phét. Đến lúc có Iphone đời thứ tư có khi lại đợi...Iphone đời thứ tư hạ giá...Chẳng ai thích đi sau thời đại cả,đúng ko....? hahahaha
Việt Nam mà đợi có 4G chắc apple ra tới 8G rồi!hihihi
bác cứ nói quá,cùng lắm mới ra đến 7.5G thôi,bác nói thế làm e tự nhiên thấy tủi thân:giggle:
hieu4363
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nói thế có vẽ mang tính chủ quan quá. Tôi thấy công nghệ bây giờ về VN cũng nhanh lắm, 3G, iphone 3GS là điễn hình...
iphone 4G chắc là chỉ là bản nâng cấp của 3GS thôi, camera 5M, flash...tôi nghĩ thế!
Sẽ có rất nhiều thay đổi về phần cứng đó. Sẽ thêm camera trước cho video call, thêm cái này vào sẽ dẫn đến thay đổi nhiều về hình thức. Hy vọng sẽ là uniboy😃
trời. bác là e chết cừoi, hức hức. bắt đền bác con 3GS
8G là mạng gì thế Pro? Đừng coi thường Việt Nam ta thế chứ. Bây giờ mình cũng có 3G rồi đó thôi. Nhưng có ai chịu dùng đâu mà đòi phát triển lên 4G
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
14 năm
chờ đợi thui........................ !
Vấn đề không phải là 4g hay không .
Mà là topic nói bây h mới tuyển kĩ sư thì bao giờ mới có máy ...
E rằng phải là thế hệ thứ 5 ... vì kể cả 4 nó cũng không khả thi lắm ...
Đến mỹ 4g còn mới có một nhà mạng thử nghiệm ... bán ra cho nó làm cảnh à ...
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
mạng 3G đã nhanh lắm rồi. Mạng 4G chẳng biết sao nữa.
Thiết nghĩ em IP 4G sẽ là bản update của 3GS thôi.
Mạng 4G chưa phố biến cho lắm
Đồng ý với bác, ra 4g bây giờ là quá sớm, chắc cũng nâng cấp 3GS ah. Chắc thành 3GSS quá. eheh
Ra 4G nhanh đi để mỉnh lấy 1 con 3GS nữa 🆒
I_care™
TÍCH CỰC
14 năm
3gSS _ cái tên ngộ nhỉ ................. 😁
ra nhanh để còn mua!hi hi!
apple bỏ cái kiểu thiết kế bầu bĩnh đàn bà đi thì mình sẽ suy nghĩ có nên mua hay ko 😁
iphone thành công một phần cũng vì cái thiết kế đàn bà kiểu đó để nam và nữ có thể xài dc.tỷ lệ nữ ngang nam nên thị phần của iphone tự nhiên tăng lên liền, chứ thử đưa cái N900 cho các nàng xài coi. xem ý kiến phản hồi ra sao.
Trong Kinh doanh yếu tối cho đời sau la quan trọng.nếu nâng cấp hết tất cả đời sau sẽ ko còn j để mà up.đây la chiu iphone thương làm nâng cấp rất ít .các bạn cứ nghĩ từ 2007 đến jo iphone up được những j.
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Chẳng up được j cả he he( đừng chém em nhé ), 3GSS = 3 gờ sờ sờ he he tên hay vãi.
hungdqh3
ĐẠI BÀNG
14 năm
vay ah
anh oi cho em hoi la topic minh co tuyen nhan vien 4G ko cho em thu viec luon
đợi khi nào ra mắt. thức 1 đêm nữa để theo dõi như IPAD cho nó máu🆒🆒🆒🆒........!
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Ip 4G ra... Ip 3GS sẽ giảm giá chóng mặt... Lúc đấy tậu Ip 3GS cũng đc. Heheee =))
bác cứ mơ hoài..thực tế chứng minh 3gs ra thì 3g cũng ko giảm bao nhiu, chỉ có 2g là giảm nhìu chút.. lần này cũng thế..giảm nhìu nhất có lẻ là 3g và 2g =))
longdong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lạy trời cho nó đừng có ra thêm mẩu nào trong năm nay. Mới gom chúc tiền còm để sắm con 3gs 32. Không thể chạy đua vủ trang mãi được. Làm kiếm tiền không kịp với nó đâu anh em ơi! Hic...
apple lúc nào cũng đi tiên phong trước mà. Apple số 1
pvcsoft
ĐẠI BÀNG
14 năm
;
Bác cứ phán bừa không, Iphone mà lúc nào cũng đi trước, tôi chỉ lấy sơ một số VD thôi:
Các hãng khác ra 3G lâu rồi thi IP mới ra 2G.
HTC đã ra 4G thì IP mới 3G.
Các hãng khác ra ĐT quay phim HD thi IP vẫn chưa.
Các hãng khác ra ĐT chụp hình 8M thi IP chỉ mới 3.2M v.v...

Trình độ con người là thế, mình mạnh mặt này thì người khác mạnh mặt khác, thế mới gọi là xã hội, không thể đi tiên phong trong mọi cái được.
em_ut
TÍCH CỰC
14 năm
Câu này phải coi lại à nghen. 4G đã có máy của HTC rồi thì phải? Giờ Apple chưa biết có ra 4G hay ko thì sao gọi là tiên phong được.
iphone thế hệ tiếp theo chắc cú sẽ không có 4G . số nước sử dụng 4G bây giờ chỉ điếm trên đầu ngón tay , mà chủ yếu là đang thử nghiệm chứ chưa đưa vào rộng rãi . Vậy thì việc gì đưa thêm cái chức năng mà không xài tới vô làm gì
Iphone thế hệ tiếp theo tui nghĩ sẽ tập trung vào thay đổi kiểu dáng bên ngoài là chính ( sau 3 đời không có nhiều thay đổi , đã đến lúc làm mới 1 chút ) . và một số thay đổi về phần cứng như xài chip mạnh hơn ,chụp hình 5MP, thêm camera phía trước .
E thấy Iphone là giữ giá nhất,các bác dùng 3GS không phải lo đâu,bán cho mấy chị đồng nát sắt vụn lỗ vài ba triệu thêm ít tiền lên 4G vẫn ngon mà 🆒
Hồi này máy móc ra mới cứ tưng bừng cả lên. Muốn thay cái con 2G ghẻ mà còn đang phân vân xem hết cái này cái nọ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019